ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้พิจารณาด้วยครับ  (อ่าน 870 ครั้ง)

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
พระรุ่นนี้ใช่ของหลวงปู่หรือเปล่าครับ ออกนอกวัดใช่ไหมครับ เพราะผมไม่เคยเห็นเลย พอดีน้องผมได้รับมาจากลุง ซึ่งลุงบอกว่าได้รับมาจากมือหลวงปู่เลยครับ ปี 30 กว่าๆ ครับ ขอบคุณมากครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.พ. 2555, 02:00:21 โดย ๛พุทธานุภาพ๛ »
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
ตอบ: รบกวนผู้รู้พิจารณาด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ก.พ. 2555, 08:27:53 »
ถ้าจำไม่ผิดแถวท่าพระจันทร์เค้าพยาม จะแต่งนิยายเข็นขายว่าเป็นหลวงพ่อปาน วัดบางเหี้ย ครับ

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนผู้รู้พิจารณาด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ก.พ. 2555, 09:23:13 »
ขอบคุณมากครับ