ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องยันต์ต่างๆ  (อ่าน 12691 ครั้ง)

ออฟไลน์ tueng

• ทุติยะ
  • **
เรื่องยันต์ต่างๆ
« เมื่อ: 16 ส.ค. 2550, 07:40:08 »
พระรามแผงศรนี้ความหมายคืออ่ะไรหรอคับ
ลิงลมด้วยอ่ะ

ผู้รู้ช้วยบอกหน่อยน่าคับ
                                                                                                                   ขอบพระคุณอย่างสูง

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
ตอบ: เรื่องยันต์ต่างๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ส.ค. 2550, 11:12:36 »
พระรามแผลงศร หรือ พระนารายณ์แผลงศร นั้น เชื่อว่า เป็นยันต์ทางคงกระพัน ก็แล้วแต่ว่าอาจารย์ท่านลง บท ใดลงไป ถ้า อะสังวิสุ ก็จะคงกระพันครับ หรือไม่ก็ บทเมตตา ลงไป
แต่ ผมเชื่อว่า พระรามแผลงศรนั้น ในรามเกียรติ์ นั้น คือ ชัยชนะ มีพุทธคุณ คือ ชัยชนะ ชนะทุกสิ่ง ไม่ว่าจะ สรรพเสนียดจัญไร ทั้งหลาย และเป็นเตชะมหาอำนาจ เกรงขามแก่คนทั่วไป

ลิงลม ความจริงแล้วคือ ลิง ที่เป็นลูกน้องของ หนุมาร เร็วเหมือนลม ความเชื่อคือ ลิงลม สักเพื่อ คงกระพัน หรือ ต่อสู้ มีคนกล่าวไว้ว่า ลิงลม ตีแล้ว ห้ามตีซ้ำ ไม่งั้นจะเอาไม่ลง คือกะครั้งเดียวให้นอนเลย ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ส.ค. 2550, 11:15:31 โดย ๛พุทธานุภาพ๛ »
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

ออฟไลน์ จอมเมฆินทร์

• ฉัฏฐะ
  • *
  • "บูรพา ไร้ พ่าย"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ส.ค. 2550, 04:55:49 »

มี ยันต์ อาวุธ ทั้ง 4 ที่ เอามา สัก ได้ ไหมครับ

แล้วที่วัดสักไหมครับ

???

ออฟไลน์ รักษ์ชาติ

• ตติยะ
    • คาถา-อาคม เลขยันต์ ภูมิปัญญาไทย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ส.ค. 2550, 07:56:27 »
โอ้ ท่านจอมยังไม่เลิกถามอีกเหรอะ ::)