ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้กาก้า อินคอนเสิร์ต  (อ่าน 1922 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
วันนี้กาก้า อินคอนเสิร์ต
« เมื่อ: 25 พ.ค. 2555, 12:08:28 »
มีผู้ส่งมาทางบีบี อ่านแล้วชอบมากมาย
  ขออนุญาตนำมาแชร์ต่อ

คนไทยเกิดกระแสดูหนักหนา
ฉันไม่ไป ฉันจะดูพ่อทำนา
พ่อเสด็จ ทุ่งหญ้า แผ่นดินไทย
พ่อเสด็จ ทุ่งหญ้า มะขามหย่อง
คนไทยจ้องดูกาก้ากันแน่นหนา
ใครจะไป เต้นแร้ง เต้นกา
ฉันไม่บ้า เพราะฉันรักพ่อหลวงไทย
พ่อประทานพื้นทุ่ง ข้าวน้ำหลาก
น้ำมามาก เกินที่จะรักไหว
ท่านเป็นพ่อ ที่ประเสริฐ ของชาวไทย
คอนเสิร์ต ใครจะมา ฉันไม่ดู

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
ตอบ: วันนี้กาก้า อินคอนเสิร์ต
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 พ.ค. 2555, 12:19:07 »
มีผู้ส่งมาทางบีบี อ่านแล้วชอบมากมาย
  ขออนุญาตนำมาแชร์ต่อ

คนไทยเกิดกระแสดูหนักหนา
ฉันไม่ไป ฉันจะดูพ่อทำนา
พ่อเสด็จ ทุ่งหญ้า แผ่นดินไทย
พ่อเสด็จ ทุ่งหญ้า มะขามหย่อง
คนไทยจ้องดูกาก้ากันแน่นหนา
ใครจะไป เต้นแร้ง เต้นกา
ฉันไม่บ้า เพราะฉันรักพ่อหลวงไทย
พ่อประทานพื้นทุ่ง ข้าวน้ำหลาก
น้ำมามาก เกินที่จะรักไหว
ท่านเป็นพ่อ ที่ประเสริฐ ของชาวไทย
คอนเสิร์ต ใครจะมา ฉันไม่ดู

ขอพระองค์ท่าน ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน :054: :054: :054: :054: :054: :054: :054: :054: :054:
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

ออฟไลน์ sounthen boy

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 พ.ค. 2555, 12:28:22 »
นี่เเหละสายเลือดไทย :015:

***อิสระชนคนนครศรีฯ***

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 พ.ค. 2555, 12:57:45 »
       ครับผมจะรอดูการถ่ายทอดสดครับ ดูข่าวแล้วตื่นเต้นมาก ที่จะได้ชมบารมีในหลวง   
                                        ทรงพระเจริญ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 พ.ค. 2555, 07:45:37 »
คนที่ส่งข้อความนี้ทาง บีบี ถ้าเป็นเด็กผมว่าเขามีความคิดเกินเด็กครับ
ถ้าเป็นผู้ใหญ่วัยทำงานผมว่าเขาจะต้องเป็นคนที่มองเห็นความจริงของชีวิตครับ   "ไม่มีพ่อ ไม่มีแผ่นดิน ไม่มีข้าวกิน"
ผมไม่ได้แอนตี้ใครนะผมคนหาเช้ากินเงินเดือนครับแต่ข้อความข้างต้นแหมถูกใจครับ
ด้วยความเคารพ :054:
บลู

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 พ.ค. 2555, 09:10:47 »
เมื่อวานดูตอนท่านเสด็จมาขนแขนลุกเหมือนของขึ้นเลยครับ :054: :054: :054:ขอจงทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา