ผู้เขียน หัวข้อ: อัปเดทภาพที่วัดบางพระ และการสักกับหลวงพี่สัมพันธ์วันนี้ครับ  (อ่าน 6279 ครั้ง)

ออฟไลน์ peesadet

• ตติยะ
    • MSN Messenger - peesadet@hotmail.com
    • อีเมล
รูปป้ายวัดบางพระที่ท่าน้ำครับ
สำหรับหลายๆ ท่านที่ไม่ค่อยได้ไปเยี่ยมที่วัดครับ

• ตติยะ
    • MSN Messenger - peesadet@hotmail.com
    • อีเมล
โลงแก้วที่เก็บกายสังขารของพระเดชพระคุณหลวงพ่อเปิ่นครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
รูปหล่อหลวงพี่ที่หน้ากุฏิ ที่วัดบางพระครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
กุฏิใหญ่ ที่วัดบางพระครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
กลับมาที่วัดโคปูนวันนี้ครับ กับพระอาจารย์สัมพันธ์  วันนี้ช่วงเช้าคนไม่มาก แต่ช่วงยกพานบ่าย มีพอสมควรครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
พี่ท่านนี้ ช่วยจับหนังให้กับเพื่อนๆ เกือบทุกคน ขอยกนิ้วให้ครับ
อยากให้หลายๆท่าน มีน้ำใจเช่นพี่ท่านนี้ครับ ไม่ใช่มายกพาน สักเสร็จแล้วก็กลับครับ
สังคมลูกศิษย์จะดี ต้องให้ลูกศิษย์เช่นพวกเราเป็นคนสร้างครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
พี่ท่านที่ว่านี้ สักจนเต็มทั้งหน้าและหลังแล้วครับ วันนี้เลยได้อักขระไปประมาณเจ็ดแปดแถว แถวต้นขาด้านในครับ
เอารูปมาลงคงไม่ว่ากันน่ะครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
น้องท่านนี้เป็นพลร่มที่ลพบุรี มีคำสั่งต้องไปปฏิบัติการที่แนวเขตภาคใต้ของประเทศไทยในเขตของผู้ก่อความไม่สงบ
วันนี้มาเติมเสือเกี้ยวให้ครบก่อนเดินทาง ขอให้คุณพระและอำนาจบารมีของหลวงพ่อเป็นและพระอาจารย์สัมพันธ์เป็น
เกราะคุ้มครองกายน่ะครับ ผู้ใดปฏิบัติชอบ อำนาจยันต์ขอให้ประสิทธิ์ประสาทอยู่กับกายตัว คุ้มครองให้รอดปลอดภัย
กลับมาให้คนข้างหลังที่เป็นห่วงและตั้งตาคอยครับ เป็นกำลังใจให้ลูกศิษย์สายบางพระอีกคนครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
ส่วนอันนี้ เป็นของผมเองครับที่ได้วันนี้ พระอาจารย์สัมพันธ์เมตตาลายกระทิงให้ครับ
ยังคมชัดสวยงามเช่นเดิม  :005:

• ตติยะ
    • อีเมล
แผ่นหลังปัจจุบันครับ ที่พระอาจารย์เมตตาให้ทั้งหลัง ศิษย์รุ่นแรกๆ แค่เห็นการวางยันต์ คงจำกันได้ครับว่าเป็นของอาจารย์ท่านใด
ตอนนี้อาจารย์ท่านกำลังรวบรวมมวลสารน่ะครับ ท่านใดมีพระเหรียญเก่าๆ หรือพระผงเก่าๆ นำมามอบให้อาจารย์ได้น่ะครับ ช่วยๆกันครับ
วันนี้ผมพอเท่านี้ครับ ขอให้อำนาจบารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองลูกศิษย์ทุกท่านทุกสายครับ สาธุ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

วิธีลงรูปครับ ศึกษาดูนะครับ http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=2148.0

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
นึกว่าผมตาฝาดอยู่คนเดียว เหอะๆๆๆ  :003:  :003:  :003:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ดีมากครับที่ตั้งใจนำภาพถ่ายมาแบ่งให้พี่ๆน้องๆได้กันชมกัน

รอชมอยู่ครับ
[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก

ออฟไลน์ samutthai

• ปฐมะ
  • *
รีคอม 3รอบ นึกว่าคอมผมไปซะแล้ว  :095: :095:

ออฟไลน์ tung

• จตุตถะ
  • ...ศรัทธาจึงแสวงหา...

• ตติยะ
    • อีเมล
สำหรับหลายๆ ท่านที่ไม่ค่อยได้ไปเยี่ยมที่วัดครับ

• ตติยะ
    • อีเมล

ขอบคุณสมาชิกที่เข้ามาให้คำแนะนำดีๆครับ ในการโพสต์รูป

• ตติยะ
    • อีเมล

โลงแก้วที่เก็บสังขารพระเดชพระคุณหลวงพ่อเปิ่นครับ

ขอบพระคุณพี่คนรักษ์พระที่ให้แนะนำในการโพสต์ครับ

• ตติยะ
    • อีเมล

กุฏิใหญ่ ที่วัดบางพระครับ

• ตติยะ
    • อีเมล

กลับมาที่วัดโคปูนวันนี้ครับ กับพระอาจารย์สัมพันธ์  วันนี้ช่วงเช้าคนไม่มาก แต่ช่วงยกพานบ่าย มีพอสมควรครับ

ขอบพระคุณพี่คนรักษ์พระที่เข้ามาให้คำแนะนำดีๆครับ และขอโทษสมาชิกที่หงุดหงิดใจกับความผิดพลาดของผม
ในการโพสต์ด้วยน่ะครับ

• ตติยะ
    • อีเมล

พี่ท่านที่ว่านี้ สักจนเต็มทั้งหน้าและหลังแล้วครับ วันนี้เลยได้อักขระไปประมาณเจ็ดแปดแถว แถวต้นขาด้านในครับ
เอารูปมาลงคงไม่ว่ากันน่ะครับ

ขอบพระคุณพี่คนรักษ์พระสำหรับคำแนะนำเรื่องการโพสต์รูปครับ

• ตติยะ
    • อีเมล

น้องท่านนี้เป็นพลร่มที่ลพบุรี มีคำสั่งต้องไปปฏิบัติการที่แนวเขตภาคใต้ของประเทศไทยในเขตของผู้ก่อความไม่สงบ
วันนี้มาเติมเสือเกี้ยวให้ครบก่อนเดินทาง ขอให้คุณพระและอำนาจบารมีของหลวงพ่อเป็นและพระอาจารย์สัมพันธ์เป็น
เกราะคุ้มครองกายน่ะครับ ผู้ใดปฏิบัติชอบ อำนาจยันต์ขอให้ประสิทธิ์ประสาทอยู่กับกายตัว คุ้มครองให้รอดปลอดภัย
กลับมาให้คนข้างหลังที่เป็นห่วงและตั้งตาคอยครับ เป็นกำลังใจให้ลูกศิษย์สายบางพระอีกคนครับ

ขอบพระคุณพี่คนรักษ์พระที่มาให้คำแนะนำในการโพสต์ครับ

• ตติยะ
    • อีเมล

ส่วนอันนี้ เป็นของผมเองครับที่ได้วันนี้ พระอาจารย์สัมพันธ์เมตตาลายกระทิงให้ครับ
ยังคมชัดสวยงามเช่นเดิม 

ขอบพระคุณพี่คนรักษ์พระที่เข้ามาให้คำแนะนำน่ะครับในการโพสต์รูปครับ

• ตติยะ
    • อีเมล

แผ่นหลังปัจจุบันครับ ที่พระอาจารย์เมตตาให้ทั้งหลัง ศิษย์รุ่นแรกๆ แค่เห็นการวางยันต์ คงจำกันได้ครับว่าเป็นของอาจารย์ท่านใด
ตอนนี้อาจารย์ท่านกำลังรวบรวมมวลสารน่ะครับ ท่านใดมีพระเหรียญเก่าๆ หรือพระผงเก่าๆ นำมามอบให้อาจารย์ได้น่ะครับ ช่วยๆกันครับ
วันนี้ผมพอเท่านี้ครับ ขอให้อำนาจบารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองลูกศิษย์ทุกท่านทุกสายครับ สาธุ

ขอบพระคุณพี่คนรักษ์พระที่เข้ามาให้คำแนะนำดีๆน่ะครับ

ออฟไลน์ mac_novo

• สัตตมะ
  • **
สวยงามเข้มขลังครับผม มีกระทิงแล้วก็ต้องมีแรดด้วยตามสูตร ขอกราบนมัสการลพ.เปิ่น และหลวงพี่พันธ์   

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ตามตำรา..เสือ,สิงห์,กระทิง,แรด..ทนทรหดที่สุด
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ wuddy

• สัตตมะ
  • **
ยินดีด้วยครับ สวยงามตามแบบวัดบางพระและการวางยันต์ของพระอาจารย์พันธ์ กราบนมัสการพระอาจารย์พันธ์ครับ
อิ ติ เต ชะ สุ เน มะ ภู จะ นา วิ เว

ออฟไลน์ terdd

• ตติยะ
    • อีเมล
ลายยันต์ สวยงาม มากครับ :053:  :053:

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
กราบนมัสการพระอาจารย์สัมพันธ์.....ครับ
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ adgreen

• ปัญจมะ
กราบนมัสการพระอาจารย์สัมพันธ์ฯ ด้วยความเคารพและศรัทธาอย่างสูงยิ่ง  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับรูปภาพครับ