ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนหน่อยครับ พระกรุสามปลื้ม  (อ่าน 1886 ครั้ง)

ออฟไลน์ boonmobile

• ตติยะ
ผ่านไหมครับ

ออฟไลน์ pepsi

• สัตตมะ
  • **
  • ทําดี คิดดี พูดดี
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33
ตอบ: รบกวนหน่อยครับ พระกรุสามปลื้ม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 เม.ย. 2557, 06:10:50 »
องค์นี้แท้ครับ  สวยมากเลย ส่วนมากจะเห็นหักเสียเป็นส่วนมากครับ
กรุวัดสามปลื้ม จะมี 2เนื้อครับ คือเนื้อแก่น้ำมัน และเนื้อแก่เปลือกหอยและปูนขาว เนื้อนี้จะหักง่าย และเปราะครับ
จุดสำคัญที่สุดคือ ทุกองค์จะลงรักปิดทองเก่า  ออกจากกรุมาเลยทีเดียวครับ
ราคาสวยๆหลักแสนครับ....
องค์ที่เอามาถามเป็นพิมพ์ กลีบบัวเล็กนะครับ
กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน

ออฟไลน์ boonmobile

• ตติยะ
ตอบ: รบกวนหน่อยครับ พระกรุสามปลื้ม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 เม.ย. 2557, 10:24:12 »
ขอบคุนมากครับ ค่อยมั่นใจหน่อยครับ ช่วงหลังสายตาไม่ดีโดนบ่อยครับเลยต้องมารบกวนพี่ๆ