ผู้เขียน หัวข้อ: พระอธิการเกษม เขมจาโร (หลวงปู่อั๊บ) วัดท้องไทร  (อ่าน 35270 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
   ขออนุญาตประชาสัมพันธ์ประวัติของหลวงปู่อั๊บ ครับ
http://www.konrakmeed.com/webboard/upload/index.php?showtopic=4646

อันนี้เรื่องของยันต์แม่นางพิม ครับ
http://www.konrakmeed.com/webboard/upload/index.php?showtopic=1924

เนื่องจากผมลงรูปไม่เป็นจึงของอนุญาตทำลิงค์ไปนะครับ

ขอแสดงความนับถือ

Gearmour

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
ผมเปนคนนึงครับที่มีความเคารพสรัทธาต่อหลวงปู่อั๊บ แห่งวัดท้องไทร

มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
สาธุ.. ศรัทธา องค์หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทรเช่นเดียวกันครับ..

...ศรัทธาแม่นางพิม มากครับ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ anz

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - waneswat@hotmail.com
    • อีเมล
ผมพึ่งได้พบหลวงปู่ ไม่นาน ได้ไปนมัสการถึงวัด แล้วศรัทธามากๆ  :)
หมื่นคนคำนวน มิสู้ หนึ่งฟ้าลิขิต

เพื่อนใหม่ดั่งสมบัติล้ำค่า เพื่อนเก่ามากค่ามหาศาล

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
ผมก็ได้ไปกราบท่านมาหลายครั้งแล้ว ท่านใจดีมากๆเลยครับ....นางพิมก็ดีมากเลยครับ เจอมากับตัวเลย :058:

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
หลวงปู่อั๊บ กับการสักยันต์

หลวงปู่ ท่านสักมานานแล้ว ตั้งแต่อายุท่านประมาณ 30 กว่าๆ
ว่ากันว่า เมื่อหลวงพ่อน้อย วัดธรรมศาลา สอน ตัวนะ หรือยันต์อะไรให้ท่าน
ท่านจะมาทดลองสักกับลูกศิษย์ท่าน ปัจจุบันท่านอายุ 85 แล้ว
ลายมือท่านจะไม่สวยนะครับในยุคหลัง แต่ก็มีคนนิยมให้ท่านสักให้
เรื่องของการสัก ยันต์ หลวงปู่ จะมีการสัก
เอาเท่าที่ผมเห็นนะครับ
ที่เป็นที่นิยมที่คนชอบไปขอกันในปัจุบัน ของท่าน คืนนางพิม ใครๆ ก็มักจะให้ท่านสักให้
นอกจากนั้นจะมี ดำเซ็น ซึ่งปัจจุบันท่านจะสัก
แต่ในท่ายืน แต่ก่อนมีพิมพ์ครบทุกท่า
นารีสวน ที่เป็นรุปผู้หญิง กลับหัวหลับ เดินสวนกันสองคน
หมูทองแดง
นอกจากนี้หลวงปู่ยังมียันต์ อื่นๆอีก
ที่เป็นรูปยันต์ และ อักขระ
 ลายมือหลวงปู่ สมัยมือยังไม่สั่นครับ

น่าจะมีเกินสิบห้าปีขึ้นนะครับ

ฤาษี ซึ่งศิษย์รุ่นเก่าจะมีแทบทุกคนครับ

พระราม ครับ

แม่นางพิม ซึ่งพิมพ์นี้ใหญ่กว่าฝ่ามือคนปกติครับ

สังเกตุยันต์แปดทิศนะครับ
ได้แก่เก้ายอด แปดทิศ (ไม่เหมือนของหลวงพ่อเปิ่น)
งบน้ำอ้อย ยันต์สี่ทิศ (ตำราหลวงปู่ศุข)
รูปภาพ
หนุมาน(มีหลายพิมพ์หลายตัว) ลิงลม (มีหลายพิมพ์หลายตัว) ครุฑ จิ้งจก คางคก บุตรลบ พระรามเดินดง ฤาษี เสือ(มีหลายพิมพ์หลายตัว)
นางเอื้อย นางแก้ว (แก้วหน้าม้า)

ยกครูแต่ก่อน 99 บาท ดอกไม้ ธูปเทียนบุหรี่หนึ่งซอง แต่ยันต์บางตัวอาจจะต้องมีสิ่งของยกครูเป็นพิเศษ
สักวัน อังคาร พฤหัสบดี ที่ไม่ตรงกับวันพระ
แต่ในขณะนี้หลวงปู่ได้งดสักอยู่ครับ
เนื่องจากท่านมีอายุมากแล้ว
ซึ่งครั้งหนึ่งหลานผู้ดูแลหลวงปู่ได้นำเข็มสักทั้งหมดของท่าน ฝากไว้ที่ผม เนื่องจากมีผู้ไปรบกวนหลวงปู่จนเกินควรเกินกาละ
 เข็มสักของหลวงปู่ครับ

ใน5เล่มนี้เป็นเข็มที่หลวงปู่ใช้ประจำ จริงๆ2 เล่ม
ซึ่งด้ามเป็นของครูบาอาจารย์เก่าๆ (ทำปลายใหม่)
  ที่นำมาเก็บไว้ เนื่องจากผู้ดูแลหลวงปู่ไม่อยากให้หลวงปู่เหนื่อยเรื่องของการสักอีก
ซึ่งผมไม่มีเจตนายึดถึงเพื่อเป็นของตน   (ปัจจุบันผมได้นำไปถวายคืนไว้ที่หลวงปู่แล้ว)
    หลวงปู่เวลาท่านสักมือของท่านจะหนักมาก 
เรียกว่าถ้าคนหนังดีมาจากไหน สักที่ไหนเลือดไม่ออก
มาพบท่าน ได้เลือดไหลทุกคนไป
   ทุกวันนี้ถามว่าหลวงปู่ ยังสักไหม ขออนุญาตตอบว่า
แล้วแต่วาสนาครับ 
Gearmour

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ตอนนี่ใครอยากสักต้องไปวันเสาร์แล้วครับ ท่านให้อ.อั้นสักแทน แล้วหลวงปู่อั๊บจะลงให้ครับ

ตัวกระผมเองครับ อ.อั้น สักแทนหลวงปู่ครับ

นางพิมสักน้ำมันครับผม
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ รพินทร์

• ตติยะ
    • อีเมล
นมัสการ..หลวงปู่ครับ
ท่านยังคงเมตตากับศิษย์ทุกๆคนเสมอไป

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
 :017: ขลังสุดๆ ครับ

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขออนุญาติครับ เทวดาทรงหงษ์

ลายมือหลวงปู่(พี่ปลัดขออนุญาติก๊อปรูปนะครับ)

ลายมืออาจารย์อั้น ตอนที่ผมขอลายนี้จากอาจารย์อั้น อาจารย์บอกว่าเพิ่งเรียนจากหลวงปู่ครับ :025:

• สัตตมะ
  • **

ขออนุญาติครับ เทวดาทรงหงษ์

ลายมือหลวงปู่(พี่ปลัดขออนุญาติก๊อปรูปนะครับ)

ลายมืออาจารย์อั้น ตอนที่ผมขอลายนี้จากอาจารย์อั้น อาจารย์บอกว่าเพิ่งเรียนจากหลวงปู่ครับ :025:

ผมเคยเห็นรูปนี้ในเวปนี้ครับ  เลยพอไปเจออ.อั้น ที่วัดท้องไทรเลยถามท่านเรื่องเทวดาทรงหงส์   อ.อั้นบอกว่าเรียนมาจากหลวงปู่ครับ และพึ่งสักไปไม่กี่คนเอง ถามผมกลับว่ารู้จักได้อย่างไร  เคยเห็นที่ไหน  ผมก็เลยบอกว่าเห็นในเวปบางพระครับ  ท่านก็ยิ้มๆ

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
สวยงามครับ..แบบเป็นพิมพ์ไม้ ใหญ่พอสมครเลย

อ.อั้น ท่านบอกให้ฟัง ตอนที่ลงหลังให้ ท่านเปรี้ยวปี๊ด ว่ามีพุทธคุณทางเมตตาครับ

หงส์ โดยปกติแล้วก็มีพุทธคุณทางเมตตาอยุ่แล้ว

ยิ่งมีเทวดาหรือนางฟ้ามาทรงหงส์ด้วย ยิ่งมีพุทธคุณมากขึ้นครับ..

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ขอกราบขอบพระคุณอาจารย์อั้นนะคะ ที่เลือกยันต์ดี ๆ ที่มีพุทธคุณสูงๆ มาให้อยุ่เสมอ
จนเดี๋ยวนี้เดินทางไปที่ไหน ก็มีแต่คนให้ความเมตตา
กราบนมัสการ หลวงปู่อั๊บ ด้วยนะคะ ที่ได้ให้ความเมตตาแก่เปรี้ยวตลอดมา..
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
 :054: กราบนมัสการหลวงปู่ครับ เทวดาทรงหงษ์นี้ เมตตาอย่างคุณเปรียวปรี๊ดบอกครับ ผมสักได้2วัน ไปบิ๊กซีไม่รู้พี่คนนั้นเขาเดินมาจากไหนเอาใบลดราคาให้บอกว่าไม่ได้ใช้ ทั้งที่มีคนยื่นรอเยอะเหมือนกัน

• ผู้คุมกฎ
ลิงอมหาง..อ.อั้น

ปลัด 5 หัว ..อ.อั้น

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง

พูดถึงอาจารย์อั้น
ผมนับถืออาจารย์อั้นมากครับ
   ท่านไปช่วยหลวงปู่ทุกเสาร์
ไม่เคยขาดเกือบสองปีแล้ว
  ค่าครูทุกบาทถวายให้หลวงปู่
ซึ่งนำมาสร้างกำแพงโรงเรียน
และส่วนควบของโรงเรียน
   นับจากสมุดลงชื่อได้เงินเกินห้าแสนบาท
ซึ่งผมเห็นมาตลอดว่าอาจารย์อั้นถวายหลวงปู่ทั้งหมดจริงๆ
ไม่เหมือนฆาราวาสที่เรียนไปบางคน
  ไม่จำเป็นไม่กลับมาเหยียบวัดอีก
ทำวัตถุแข่งกับวัด แล้วมาเหยียดครูบาอาจารย์ว่าไม่มีอะไรสอนแล้ว
   ยันต์ของหลวงปู่รูปแปลกๆยังมีอีกครับ แต่เอามาสักไม่ไหว
นอกจาก นางพิม ดำเซ็น นางแก้ว นารีสวน   
 ยังมีอีกหลายอย่างครับ  แต่โดยส่วนตัวผมไม่แนะนำให้ใครสักครับ
Gearmour

• สัตตมะ
  • **

พูดถึงอาจารย์อั้น
ผมนับถืออาจารย์อั้นมากครับ
   ท่านไปช่วยหลวงปู่ทุกเสาร์
ไม่เคยขาดเกือบสองปีแล้ว
  ค่าครูทุกบาทถวายให้หลวงปู่
ซึ่งนำมาสร้างกำแพงโรงเรียน
และส่วนควบของโรงเรียน
   นับจากสมุดลงชื่อได้เงินเกินห้าแสนบาท
ซึ่งผมเห็นมาตลอดว่าอาจารย์อั้นถวายหลวงปู่ทั้งหมดจริงๆ
ไม่เหมือนฆาราวาสที่เรียนไปบางคน
  ไม่จำเป็นไม่กลับมาเหยียบวัดอีก
ทำวัตถุแข่งกับวัด แล้วมาเหยียดครูบาอาจารย์ว่าไม่มีอะไรสอนแล้ว
   ยันต์ของหลวงปู่รูปแปลกๆยังมีอีกครับ แต่เอามาสักไม่ไหว
นอกจาก นางพิม ดำเซ็น นางแก้ว นารีสวน  
 ยังมีอีกหลายอย่างครับ  แต่โดยส่วนตัวผมไม่แนะนำให้ใครสักครับ
Gearmour
กราบนมัสการหลวงปู่ด้วยความเคารพสูงสุดครับ และสวัสดีพี่ๆทุกคนครับ

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับคุณปลัดบัฟด้วยครับ  พี่เล้งพระเต็มคอเลยนะครับ(ที่เอวยังมีอีกเต็มเลย ทั้งแม่พิมและพระเครื่องรุ่นต่างๆ)

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่อยู่ในรูปด้วยครับ ที่ได้ช่วยงานหลวงปู่ ช่วยงานพระศาสนาอย่างเต็มที่ตลอดมาครับ

สาธุครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
โอ้ววววว อ.อั้น ท่านเมตตามากครับผม  :016:

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
เฮียเล้งนิมนต์มาหมดกุฎิหรือยังครับ.... :095:

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
พระบูชา หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร คุณพ่อบูชาให้เป็นของขวัญวันเกิดปีที่แล้วค่ะ  :077:

• สัตตมะ
  • **
พระบูชา หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร คุณพ่อบูชาให้เป็นของขวัญวันเกิดปีที่แล้วค่ะ  :077:

พิมพ์พระสวยดีครับ   ดูแล้วคิดถึงหลวงปู่เลยครับ

• ผู้คุมกฎ
ลิงห้าหาง อ.อั้น

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง

ผมเพิ่มเติมเรื่องของแม่พิมไว้ที่นี้นะครับ
    http://www.konrakmeed.com/webboard/upload/index.php?showtopic=1924&st=30
ขอบคุณครับ
Gearmour

• ผู้คุมกฎ
ขอบคุณท่านGearmour สำหรับภาพแม่พิม ครับ เยอะมากกกก...มิบังอาจเทียบเทียม  11;

..แม่มาหาบ้างมัยครับพี่ ของผมท่านยังไม่เคยมาหาเลย  05;..

ตะกรุดไผ่ตัน ลงยันมหากระดอน ลงนะ108 ครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
โห เยอะจังนะครับ  :010:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
พี่เอ็กกก ป๋มอยากได้ตะกรุดไผ่ตันของหลวงปู่ง่า
ประสบการณ์ดีชมัดเลย
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ Baron

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ในที่สุดก็ได้เป็นศิษย์ ลป.อั๊บ เรียบร้อยแล้วครับ  เมื่อวันเสาร์นี้เองครับ

ออฟไลน์ Baron

• ปัญจมะ
    • อีเมล
รูปครับ

• ผู้คุมกฎ
ยินดีด้วยครับท่านBaron ได้ของดีติดตัวอีกแล้ว 36;

ออฟไลน์ แก๊งค์ - ยา - กู - ซ่า

• ศิษย์วัดบางพระ
  • ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
ไปสัก นางพิมพา กับหลวงปู่ มาเหมือนกันค่ะ
ได้สัก ด้วยมือหลวงปู่ท่านเมตตาสักให้ เมื่อ 2 ปีก่อน สักน้ำมันค่ะ พอหลังจากนั้น หลวงปู่ท่านก็วางเข็มสักแล้ว ว่าจะขอ ดำเซ็น เลยไม่ได้เลยค่ะ พี่ๆ
[shake]ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น[/shake]

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
รบกวนด้วยครับ นำมาบันทึกไว้

แกะรูปสิงห์คู่ ไว้ทั้งสองด้าน

และที่ขาดเสียมิได้ นางพิม ที่สันด้ามครับ

ของส่วนตัวผมเองครับ
   Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคาพรครับ
     นำมาฝากกันครับ
รูปวัตถุมงคลของหลวงปู่ หลังออกพรรษา ปี 50

รุ่นนี้ลูกศิษย์ของอาจารย์อั้น เป็นผู้สร้างครับ สร้างน้อยมาก มีแบบสีและขาวดำ 
  มวลสารก็อย่างที่เห็น   ตระกรุดเงินนั้น หลวงปู่จารเองทุกดอก  ซึ่งวัตถุมงคลข้างหลังนั้น บางองค์ อาจจะแปลกแตกต่างไป
เนื่องจากบางท่านที่จองไว้ตั้งก่อนสร้าง เอาปรกมะขามรุ่นแรก พระตระกั่วกันผี องค์เล็กมาติดไว้เพิ่มเติมก็มี  แต่หลักๆ มีมวลเท่าที่เห็นนี้ครับ  องค์ของผมขาวดำ เป็นของหลวงปู่ คือผู้สร้าง ถวายไว้ที่หลวงปู่ สี่องค์ ผมจองทันแต่สี ขาวดำไม่ได้ไว้
เพราะยอดจองเต็ม  ใครที่อยากได้ไม่ต้องเสียใจเพราะว่ามีเจ้าของหมดทั้งเริ่มทำแล้วครับ คือตั้งแต่ก่อนเข้าพรรษา

มีด

มีพระลูกวัด ขอให้หลวงปู่ทำ โดยมีมวลสารหลักเป็นตะปูโบสถ์วัดสำคัญๆ ในจังหวัดนครปฐม
มีดรุ่นนี้ หลวงปู่จารเองทุกเล่ม ครับ
 ตระกรุดไม้ไผ่ตัน

Gearmour

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **

ผมเพิ่มเติมเรื่องของแม่พิมไว้ที่นี้นะครับ
    http://www.konrakmeed.com/webboard/upload/index.php?showtopic=1924&st=30
ขอบคุณครับ
Gearmour

• สัตตมะ
  • **
อยากเห็นหน้าตาของดำเซ็นน่ะ มีมั๊ย เห็นแต่รูปนางพิม

• สัตตมะ
  • **
ไปสัก นางพิมพา กับหลวงปู่ มาเหมือนกันค่ะ
ได้สัก ด้วยมือหลวงปู่ท่านเมตตาสักให้ เมื่อ 2 ปีก่อน สักน้ำมันค่ะ พอหลังจากนั้น หลวงปู่ท่านก็วางเข็มสักแล้ว ว่าจะขอ ดำเซ็น เลยไม่ได้เลยค่ะ พี่ๆ

หลังจากที่ไปสักแล้วเป็นไงบ้าง พุทธคุณดีด้านไหนบ้าง กำลังสนใจอยู่ค่ะ  แล้วดำเซ็นหน้าตาเป็นยังไงล่ะ

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
ง่าดำเซ็นก็เป็นรูปชายหญิงกำลังร่วมรักกันอยู่น่ะครับผม
ความจริงๆ มีหลายท่า แต่เท่าที่เห็นที่อาจารย์อั้นท่านสัก
จะเป็นท่ายืนซะมากน่ะครับ แต่ถ้าครบสูตร คงต้องสักให้ครบเจ็ดท่า
หุๆๆ :005:

• สัตตมะ
  • **
ง่าดำเซ็นก็เป็นรูปชายหญิงกำลังร่วมรักกันอยู่น่ะครับผม
ความจริงๆ มีหลายท่า แต่เท่าที่เห็นที่อาจารย์อั้นท่านสัก
จะเป็นท่ายืนซะมากน่ะครับ แต่ถ้าครบสูตร คงต้องสักให้ครบเจ็ดท่า
หุๆๆ :005:

แล้วท่าไหนที่สุดยอดที่สุดล่ะ เอาท่านั้นล่ะ  25;

• เด็กวัด
อยากได้แบบสุดยอด ผมแนะนำว่า ให้เรียนอาจารย์ท่านตรงๆน่ะครับ
แล้วก็จะได้คำตอบที่เหมาะสมที่สุดครับ

ออฟไลน์ แก๊งค์ - ยา - กู - ซ่า

• ปัญจมะ
เมื่อวานไป วัดท้องไทร มาแล้วค่ะ
ไปกราบนมัสการ หลวงปู่อั๊บ และไปสักน้ำมัน ดำเซ็น กับอาจารย์อั้นค่ะ

สมปรารถนา แล้วค่ะ แล้วก็ขึ้นไปยกพานครูกับหลวงปู่อั๊บ ค่ะ

จบข่าว ... ค่ะ

• ผู้คุมกฎ
ดีใจด้วยครับ ได้ของดีไว้ติดตัวอีกแล้ว.. 36;

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
เพิ่งจะได้มาครับ ผ้ายันต์เป็นลายมือของหลวงปู่ ได้มาจากน้องเขยที่บ้านอยู่ข้างวัดท้องไทรครับ แต่ไม่ทราบว่าเป็นยันต์อะไร รบกวนท่านGearmour ช่วยไขความกระจ่างด้วยครับ
...

• สัตตมะ
  • **
ถ้าจะไปบูชาแม่นางพิมกับเซ็นดำที่วัดท้องไทร จะไปถามหาบูชาได้ตรงไหนค่ะ แล้วต้องให้หลวงพ่อปลุกเสกอีกรอบรึเปล่า :010:

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
ถ้าจะไปบูชาแม่นางพิมกับเซ็นดำที่วัดท้องไทร จะไปถามหาบูชาได้ตรงไหนค่ะ แล้วต้องให้หลวงพ่อปลุกเสกอีกรอบรึเปล่า :010:

ขึ้นไปที่กุฏิหลวงปู่เลยค่ะ  02; 02;ขอให้โชคดีในการเดินทางนะคะ
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

• สัตตมะ
  • **

ขึ้นไปที่กุฏิหลวงปู่เลยค่ะ  02; 02;ขอให้โชคดีในการเดินทางนะคะ

ขอบคุณมากค่ะที่แนะนะ

ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำแนะนำ  :047:

• สัตตมะ
  • **
ไปเช่าตะกรุดแม่นางพิม-ดำเซ็นมาแล้ว ให้หลวงปู่ผูกข้อมือให้ด้วยนะ ดีใจจัง

• ปัญจมะ
ดีใจด้วยนะคะ ได้ของดีมาเก็บ ไว้ ครบแล้ว

รักษาให้ดี ดี นะคะ
อีกหน่อยจะหายากแล้วค่ะ
หลวงปู่ท่านไม่ค่อยแข็งแรงแล้ว

ไปเช่าตะกรุดแม่นางพิม-ดำเซ็นมาแล้ว ให้หลวงปู่ผูกข้อมือให้ด้วยนะ ดีใจจัง
[/quote

• ปัญจมะ
   กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บ ขอให้ท่านหายจากอาการป่วยเร็วๆ คะ จะได้กลับมาอยู่ดูแล ลูกศิษย์ ไปอีกนานนาน

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ดีใจด้วยนะคะ ได้ของดีมาเก็บ ไว้ ครบแล้ว

รักษาให้ดี ดี นะคะ
อีกหน่อยจะหายากแล้วค่ะ
หลวงปู่ท่านไม่ค่อยแข็งแรงแล้ว
   ทำไมกล่าวแบบนั่นครับ

• ปัญจมะ
อ๋อ... หมายความว่า อีกหน่อยอาจจะเป็น ลูกศิษย์ จัดทำวัตถุมงคลขึ้นมาแล้ว ถึงนำมาให้หลวงปู่ปลุกเสก น่ะคะ  เพราะท่านคงจะจารไม่ไหวแล้วนะคะ

• สัตตมะ
  • **
ก็ดีใจที่ยังได้พบกับหลวงปู่นะ และตั้งใจบูชาวัตถุมงคลนี้ให้ดีค่ะ และอย่างน้อยหลวงปู่ก็ยังได้ปลุกเสกเองด้วย

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
หลวงปู่อั๊บ ท่านเก่งมากครับ ผมนับถือท่านมากๆ ครับ  :089:

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
   เรียนท่านหอมเชียง
เรื่องยันต์วันไหนเค้าวัดจะเรียนถามหลวงปู่ให้ครับ
   ว่าแต่
ท่านack01
  ทำไมถึงอยากให้แม่พิมไปหานะครับ
ถ้าเจอผมในเอ็มช่วยทักด้วยนะครับ
Gearmour

• ผู้คุมกฎ
   เรียนท่านหอมเชียง
เรื่องยันต์วันไหนเค้าวัดจะเรียนถามหลวงปู่ให้ครับ
   ว่าแต่
ท่านack01
  ทำไมถึงอยากให้แม่พิมไปหานะครับ
ถ้าเจอผมในเอ็มช่วยทักด้วยนะครับ
Gearmour

..ไว้คุยกันในเอ็มนะครับพี่ ขอบคุณครับ..

นำภาพแม่นางพิม ที่หลวงปุ่อั๊บ ท่านปลุกเสกในพรรษานี้ มาฝากกันครับ ท่านใดสนใจก็บูชาได้ที่วัดนะครับ..

..มีเนื้อว่าน เนื้อผงธรรมดา และเนื้อผงด้านหลังฝังข้าวสารหิน..

.. อาจารย์อั้น ทำถวายหลวงปู่ครับ มวลสารแต่ละอย่างหายากครับ มีความศักดิ์สิทธิ์ในตัวเอง..

..อันนี้เป็นเนื้อว่านล้วนๆครับ ..

..นำแม่นางพิมแบบพิเศษมาให้ชมครับ อันนี้เป็นแม่นางพิมผสมว่านไก่แดงแท้ๆ(ซีซีละ 10,000 บาท)..

..พระอาจารย์ที่เป็นลูกศิษย์ของหลวงปู่สร้างครับ มวลสารที่ใช้เน้นทางเมตตาโดยเฉพาะ..

• สัตตมะ
  • **
เมื่อคืนบูชาแม่พิมด้วยเหล้าเหมือนเดิม แต่เหล้าไม่ยุบลง แม่พิมเป็นไรอ๊ะป่าว ไม่สบายมั๊ยเพราะฝนตกแทบทุกวันหรือว่าเราทำอะไรผิด งงมากเลย  หรือว่าเราไม่ถอด.............

ออฟไลน์ บีบางพระ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
หลวงปู่อั๊บ ผมนับถือท่านเหนือนกันครับ

• สัตตมะ
  • **
โอเค เมื่อคนแม่พิมท่านดื่มเหล้าแล้วหายกังวลซะที คิดว่าท่านป่วยซะแล้ว  :054:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
แจมมันๆ เนาะ! :006:

cho presley       

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
บรรยากาศ วัดท้องไทร

...อาจารย์ที่มีความเมตตา ลูกศิษย์...ลูกหา..ก็รักเคารพเมตตาไม่แพ้กัน....

...ว่าแล้วก็หลอกแบร่...!...หลอกให้ยิ้ม....ยิ้มสักนิด คิดเท่าไหร่คะ?....
...

• อัฏฐมะ
ลืมเอาซองไปให้เลยครับ พี่บัฟ ทอดกฐิน ที่ อ.อั้น นี่ส่งซองวันพุธ ทันไหมครับพี่  :070:

• สัตตมะ
  • **
กฐินปีนี้ติดธุระไม่รู้ว่าจะไปได้หรือเปล่าครับ

แต่ได้ลงชื่อเป็นกรรมการไปแล้วครับ

นายสุรสิทธิ์  วิสุทธิแพทย์ ครัีบ

ถ้าไปไว้เจอกันนะครับทุกท่าน

• อัฏฐมะ
ครับผมรับไว้ให้ครอบครัวแค่ 2 ซองครับผม  :089:

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
   ทันนะครับ
ทอดวันเสาร์
 อย่างไร ถ้าไม่สะดวกส่งมาที่อำเภอผมก็ได้ครับ
จะเป็นธุระให้ครับ

• อัฏฐมะ
   ทันนะครับ
ทอดวันเสาร์
 อย่างไร ถ้าไม่สะดวกส่งมาที่อำเภอผมก็ได้ครับ

ขอบคุณครับพี่ พอดีพรุ่งนี้เผาศพ รุ่นพี่ที่ วัดไทรน้อย พอดีครับ แล้วจะแวะไปหา อ.อั้น ด้วยครับ

ขอบคุณครับพี่ที่เมตตา ถ้าไงจะแวะไปหาอาจารย์ด้วยตนเองครับ ฝากไรไหมครับพี่ ขอบคุณครับ  :089:

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
   ทันนะครับ
ทอดวันเสาร์

ขอบคุณครับพี่ พอดีพรุ่งนี้เผาศพ รุ่นพี่ที่ วัดไทรน้อย พอดีครับ แล้วจะแวะไปหา อ.อั้น ด้วยครับ

ขอบคุณครับพี่ที่เมตตา ถ้าไงจะแวะไปหาอาจารย์ด้วยตนเองครับ ฝากไรไหมครับพี่ ขอบคุณครับ  :089:

เช็ดดีๆ คุยกับอาจารย์เมื่อตอนสามทุ่ม
เห็นท่านว่าจะเข้าไปท้องไทร

• ปัญจมะ
 :027: :027:  เค้าก้อ ลงชื่อร่วมทำบุญ ใส่ซองที่วัดไปแล้วจ้า :008: :008:

• สัตตมะ
  • **
เสียดายจัง อยู่ก็ไกล ไม่ทราบเรื่องด้วย ไว้ปีหน้าได้ป่าว :054:

• ผู้คุมกฎ
ผ้ายันต์ลายมือ หลวงปู่อั๊บ ครับ..

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
อยากไปกราบท่านสักครั้ง ครับ ยังไม่มีโอกาศเลย

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
อยากไปเหมือนกันครับ เวลามาวัดบางพระต้องผ่านวัดท้องไทร แต่ไม่เคยลองแวะไป ถ้ามีโอกาศไปแน่ครับ อยากได้เทวดาทรงหงห์บ้างครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
ผ้ายันต์ลายมือ หลวงปู่อั๊บ ออกนานยังครับหาได้ที่ไหน ขอรายละเอียดหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ธ.ค. 2551, 08:35:36 โดย shin »

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
   จริงๆ ผ้ารอยมือ
หลวงปู่ผมเห็นนานแล้วนะครับ
ทำไว้แต่ไม่ได้เอามาออก
  พระในวัดท่านทำไว้นานแล้ว
เห็นที่อาจารย์อั้นท่านมีนะครับ
   ลองดูครับ
อีกเรื่องช่วงนี้หลวงปู่ท่านอาพาธ
ด้วยอาการเท้าบวมนะครับ
  เห็นว่านั่งรถ
นั่งปรกมาก
Gearmour

• ผู้คุมกฎ
ครับ ตามที่พี่Gearmour บอกครับ ผ้ายันต์ผืนนี้ ผมได้จากอาจารย์อั้น มาครับ ท่านบอกว่า ท่านเก็บไว้นานแล้ว

..สนใจลองสอบถามดูที่ท่านนะครับ ท่านจะมาสักยันต์ทุกวันเสาร์ที่วัดท้องไทรครับ..

..ขอให้หลวงปู่หายอาพาธ เร็วๆนะครับ..

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอให้หลวงปู่หายจากอาการอาพาธไวๆนะครับผม  :054:

• เด็กวัด
ขอให้หลวงปู่หายไวๆด้วยเช่นกันครับ
ศรัทธาแม่พิม และเคารพนับถือหลวงปู่มากๆครับ

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
ขอให้หลวงปู่หายไวๆ :054:

ออฟไลน์ JoeBS

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Joey_GeoBuu@hotmail.com
    • BKD ONLINE
    • อีเมล
พอจะบอกเส้นทางไปวัดได้ไหมครับ ผมเคยไปแต่วัดบางพระ แต่ไม่เคยสังเกตุเห็นว่าวัดท้องไทร ไปทางไหนครับ
และเมื่อไปแล้ว ช่วยแนะนำหน่อยว่าควรทำอะไรยังไง บูชาอะไร

ขอบคุณมากครับพี่น้องสมาชิกทุกท่าน
เพื่อนหาได้ไม่ยาก แต่การรักษาเพื่อนไว้ ยากกว่า

• สัตตมะ
  • **
พอจะบอกเส้นทางไปวัดได้ไหมครับ ผมเคยไปแต่วัดบางพระ แต่ไม่เคยสังเกตุเห็นว่าวัดท้องไทร ไปทางไหนครับ
และเมื่อไปแล้ว ช่วยแนะนำหน่อยว่าควรทำอะไรยังไง บูชาอะไร

ขอบคุณมากครับพี่น้องสมาชิกทุกท่าน

วัดท้องไทร บูชาตะกรุดแม่นางพิม-ดำเซ็น ไง ตะกรุดกันงูด้วยนะ
เราก็ไปครั้งเดียวเอง  วัดท้องไทรจะไปถึงก่อนวัดบางพระ
จะต้องเลี้ยวเข้าไปในซอย เข้าไปประมาณ7-10กิโลเมตร รึเปล่าไม่แนใจนะ
ปากทางเข้าจะมีป้ายบอก สังเกตุดูให้ดีก็แล้วกัน ป้ายไม่ใหญ่มาก ขับรถมาตามทางเรื่อย ๆ ล่ะ หลังจากนั้นเราก็ถามคนแถวนั้นดู เพราะว่าเข้ามาลึกแล้ว พอดีวันนั้นที่เราไป ก็เหมาแท๊กซี่เข้าไปทั้งวัดท้องไทร และวัดบางพระเลยล่ะ คนขับใจดีมากเลย ลืมขอเบอร์โทรไว้ซะ คราวหน้าจะได้ใช้บริการอีก คิดราคาไม่แพงด้วย แถมยังลงไปดูพระ เครื่องราง เป็นเพื่อนอีก จะได้ช่วยกันเลือก เราเองก็เป็นผู้หญิง เรื่องแบบนี้ผู้ชายจะถนัดกว่า แล้วเราก็คุยกันถูกคอ เพราะชอบเหมือนกัน
ยังไงก็ขอให้โชคดีนะ

ออฟไลน์ jaratkul

• จตุตถะ

ครับ
แล้วมาจากทางไหนครับ  ถ้ามาจากนครชัยศรี ถึงสี่แยกบางพระถ้าเลี้ยวขวาไปวัดบางพระ แต่ถ้าไปวัดท้องไทรให้เลี้ยวซ้ายครับ ขับไปเรื่อยๆ ผ่านวัดใหม่ฯ ผ่านวัดศรีมหาโพธิ์ ถึงวัดทุ่งน้อย เลาะมาตามคลองชลประทาน จนถึงสะพานเลี้ยวซ้ายข้ามคลองชลฯ ขับตรงมาเรื่อยๆผ่าน ที่ทำการ อบต.แหลมบัว จนเจอสามแยกเล็กๆมีเเท็งน้ำอยู่ข้างๆ สามแยกอยู่ก่อนสะพานข้ามคลองชลฯนะครับ  เลี้ยวขวาตรงเข้าไปอีก650เมตรถึงวัดท้องไทรครับ
แนะนำกราบหลวงปู่ ขอท่านพรมน้ำมนต์ให้เป็นมงคลกับตัวเองครับ
ขอบคุณครับ
ขอบคุณครับ

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Joey_GeoBuu@hotmail.com
    • อีเมล

ครับ
แล้วมาจากทางไหนครับ  ถ้ามาจากนครชัยศรี ถึงสี่แยกบางพระถ้าเลี้ยวขวาไปวัดบางพระ แต่ถ้าไปวัดท้องไทรให้เลี้ยวซ้ายครับ ขับไปเรื่อยๆ ผ่านวัดใหม่ฯ ผ่านวัดศรีมหาโพธิ์ ถึงวัดทุ่งน้อย เลาะมาตามคลองชลประทาน จนถึงสะพานเลี้ยวซ้ายข้ามคลองชลฯ ขับตรงมาเรื่อยๆผ่าน ที่ทำการ อบต.แหลมบัว จนเจอสามแยกเล็กๆมีเเท็งน้ำอยู่ข้างๆ สามแยกอยู่ก่อนสะพานข้ามคลองชลฯนะครับ  เลี้ยวขวาตรงเข้าไปอีก650เมตรถึงวัดท้องไทรครับ
แนะนำกราบหลวงปู่ ขอท่านพรมน้ำมนต์ให้เป็นมงคลกับตัวเองครับ
ขอบคุณครับ
ขอบคุณครับ
ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำทั้งสองท่านครับ
ผมมาจาก กทม.ครับ พอถึงแยกไฟแดงนครชัยศรีบนถนนสายหลักก็
จะเลี้ยวขวาเพื่อที่จะไปวัดบางพระนะครับ

วัดท้องไทร บูชาตะกรุดแม่นางพิม-ดำเซ็น ไง ตะกรุดกันงูด้วยนะ
เราก็ไปครั้งเดียวเอง  วัดท้องไทรจะไปถึงก่อนวัดบางพระ
จะต้องเลี้ยวเข้าไปในซอย เข้าไปประมาณ7-10กิโลเมตร รึเปล่าไม่แนใจนะ
ปากทางเข้าจะมีป้ายบอก สังเกตุดูให้ดีก็แล้วกัน ป้ายไม่ใหญ่มาก ขับรถมาตามทางเรื่อย ๆ ล่ะ หลังจากนั้นเราก็ถามคนแถวนั้นดู เพราะว่าเข้ามาลึกแล้ว พอดีวันนั้นที่เราไป ก็เหมาแท๊กซี่เข้าไปทั้งวัดท้องไทร และวัดบางพระเลยล่ะ คนขับใจดีมากเลย ลืมขอเบอร์โทรไว้ซะ คราวหน้าจะได้ใช้บริการอีก คิดราคาไม่แพงด้วย แถมยังลงไปดูพระ เครื่องราง เป็นเพื่อนอีก จะได้ช่วยกันเลือก เราเองก็เป็นผู้หญิง เรื่องแบบนี้ผู้ชายจะถนัดกว่า แล้วเราก็คุยกันถูกคอ เพราะชอบเหมือนกัน
ยังไงก็ขอให้โชคดีนะ

ออฟไลน์ jaratkul

• จตุตถะ
ครับ
เรียนเหล่าศิษยานุศิษย์ของหลวงปู่อั๊บ เขมจาโร แห่งวัดท้องไทร นฐ. ทุกท่านทราบตอนนี้หลวงปู่อาพาธ ซึ่งมีอาการป่วยเรื้อรังเป็นเวลานานตอนนี้ได้พักรักษาตัวอยู่ที่โรงพยาบาลในต่างจังหวัด ไม่ได้จำวัดอยู่ที่วัดท้องไทรครับ ถ้าท่านใดจะไปกราบนมัสการหลวงปู่อั๊บ กระผมเกรงว่าจะไม่พบหลวงปู่ ตอนนี้หลวงปู่งดรับกิจนิมนต์อย่างไม่มีกำหนดครับ จึงเรียนมาให้ทราบโดยทั่วกันครับ
 ขอบพระคุณมากครับ

• เด็กวัด
ขอให้หลวงปู่ หายไวๆ ครับ สาธุ

ออฟไลน์ เซียนกอล์ฟจร้า

• ตติยะ
ผมก็ได้ไปสักมาเมื่อวันเสาร์ หลวงปู่ท่านอยู่โรงพยาบาลสระแก้ว ป้าเค้าบอกมา เลยไปต่อวัดสามง่าม ^^ ขอให้หลวงปู่หายไวๆๆนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ม.ค. 2552, 12:21:55 โดย kk777 »
ทำดีได้ไร

• สัตตมะ
  • **
ขอให้หลวงปู่หายจากอาพาธเร็วๆนะครับ

กราบแทบเท้าหลวงปู่ด้วยเศียรเกล้าครับ

• ผู้คุมกฎ
กราบนมัสการหลวงปู่ครับ เห็นว่าอาพาทเกี่ยวกับทางเดินหายใจ ไอ มีเสมหะเยอะ...

.. ขอให้หลวงปู่หายเร็วๆ อยู่เป็นมิ่งขวัญแก่ศิษย์ทั้งหลายไปนานๆครับ..

• อัฏฐมะ
ขอให้หลวงปู่หายจากการอาพาธ ไวไวครับ  :114:

• ผู้ดูแล
ขอให้หลวงปู่หายไว ๆ อยู่เป็นมิ่งขวัญแก่ศิษย์ทั้งหลายไปนานๆ นะคะ

ออฟไลน์ bumg

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงปู่ครับ

ขอให้หลวงปู่หายจากอาพาธเร็วๆนะครับ

เมื่อวันเสาร์ ผม ก็แวะไปหาหลวงปู่มาครับ

แต่เค้าบอกว่า หลวงปู่เข้าโรงพยาบาล

ออฟไลน์ 492264

• ทุติยะ
  • **
พระเกจิแห่งราชบุรี

• ผู้คุมกฎ
พระเกจิแห่งราชบุรี

...อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม ครับ...

• สัตตมะ
  • **
ขอให้หลวงปู่หายป่วยเร็ว ๆ นะ มีโอกาสจะเอาตะกรุดไปให้ปลุกเสกอีก

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
   วันนี้ได้ไปกราบหลวงปู่ที่รพ.ที่หลวงปู่พักรักษาตัวอยู่
ท่านสุขภาพดีขึ้นมาก
   สามารถทำวัตรเช้า และนั่งสมาธิได้ (ปกติท่านตื่นตีสีมาทำกิจของท่าน)
แต่เรื่องเสก เรื่องเป่าอะไรคงต้องงดนะครับ ไว้ให้ท่านอยากทำเองดีกว่า
อาคารที่หลวงปู่พักเป็นอาคารของพระสงฆ์มีห้องทำวัตรทำกิจโดยเฉพาะ
ถ้ามีโอกาสจะส่งภาพให้ชมครับ
   ในส่วนของการกลับมาที่วัด คงต้องอีกระยะหนึ่ง
จึงเรียนมาเพื่อโปรดทราบ
Gearmour

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ขอให้หลวงปู่หายการอาพาธเร็ววันเร็วคืนครับ

• เด็กวัด
เช่นกันครับ ผมก็ขอให้หลวงปู่หายอาพาธไวๆ
อยู่เป็นมิ่งขวัญของศิษย์ทุกคน ไปนานๆครับ

ออฟไลน์ วายุละภะ

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - palm_wayulapa@hotmail.com
    • อีเมล
 :114:นมัสการหลวงปู่อั๊บครับ :114:
ความอดทนคือความเพียรเป็นตบะอย่างยิ่ง

• เด็กวัด
คิดถึงหลวงปู่ครับ ขออนุญาตเผยแพร่รอยสักสายวัดท้องไทร
อีกซักครั้งนะครับ ไม่ได้มีเจตนาจะอวดแต่ประการใด
แต่อยากเผยแพร่ไว้เป็นวิทยาทานครับผม

รูปยันต์สองรูปบน นั้นไม่ใช่สายวัดท้องไทรนะครับ
แต่เป็นสายวัดลาดบัวขาวครับผม
ลองเดากันดูครับ ยันต์ล่างสุดเป็นยันต์อะไร  :009:

• เด็กวัด
กำ รูปใหญ่ไป ผมลืมย่อขนาดขออภัยด้วยนะครับ
ถ้าพี่ๆผู้ดูแลบอร์ดเห็นว่ารบกวนพื้นที่กระทู้มากเกินไป ก็ลบได้เลยนะครับ
ขออภัยมา ณ ทีนี้ด้วยนะครับผม