ผู้เขียน หัวข้อ: ครั้ง 1 ในชีวิต  (อ่าน 2288 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chaiwat Prasurin

• ปัญจมะ
  • สับสนแต่ไม่หลงทาง
    • อีเมล
ครั้ง 1 ในชีวิต
« เมื่อ: 14 เม.ย. 2551, 10:04:37 »
 :075: ผมเป็นอีกคน 1 ที่มีความผูกพันธ์และรับรู้ถึงพุทธทานุภาพ ความเข้มขลังและพลังของ...การสักยันต์....มาตั้งแต่เด็ก   ในสิ่งที่ผมเห็นและรับรู้เกี่ยวกับรูปยันต์ต่างๆที่อยู่บนผิวหนังของร่างกายเรา   ไล่เรื่อยลงมาตั้งแต่ ปู่ทวดของผม  คุณพ่อของผม  และบุคคลใกล้ชิด  สิ่งที่ผมเห็นเป็นประจำนั้นคือ....อากัปริยาต่างๆที่ผู้สักยันต์  คงมีไว้ตามร่างกายเช่น    รูปหนุมานบ้าง  เสือบ้าง ลิงลมและอื่นๆอีกมากมาย   ล้วนแล้วเกิดจากอยากลอง  อยากรู้ของผู้ที่สักยันต์เอง   และเมาเหล้าจนขาดสติ.....แต่ก็หาใช่ทุกๆคนไป    จนลืมนึกถึงข้อควรปฎิบัติและข้อกำหนดต่างๆของครูอาจารย์     สิ่งต่างๆล้วนแล้วแต่เป็นจริงทั้งนั้น           ทั้งในเรื่องของ  การอยู่ยงคงกระพัน   เมตตามหานิยม   แก่ผู้พบเห็นทั้งหลาย.......แต่อย่าไปโชว์โอ้อวดก็แล้วกัน               จนทำให้ตัวผมต้องตัดสินใจเดินทางไปวัดบางพระ   เพื่อขอสักยันต์และเป็นครั้งแรกในชีวิตที่ตัดสินใจทำเช่นนั้น.  เหตุผล?  1.เพื่อสืบสานไว้ซึ่งศาสตร์และศิลป์ของครูอาจารย์ที่สืบทอดกันมาแต่โบราณ   2.เพื่อตัวเอง  จะได้มีสิ่งคุ้มครองติดตัวไว้ตลอด   3.เพื่อตัวเองจะได้อยู่ในศีลและข้อห้ามต่างๆที่กำหนด.......และนี้คือเหตุผลที่ผมตัดสินใจสักยันต์ตอนอายุ  40  ปีและเป็นครั้งแรกในชีวิต   หลังจากที่ถูกห้ามมาตั้งแต่ตอนเป็นวัยรุ่น ........และผมจะกลับไปวัดบางพระใหม่อีกครั้งหากผมมีเวลาและโอกาส...

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล
ตอบ: ครั้ง 1 ในชีวิต
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 เม.ย. 2551, 09:36:01 »
ศิษย์หลวงพ่อทุกคนเป็นคนดีครับ  ขึ้นอยู่กับความศรัทธาและบุญกรรมของแต่ละคนครับ  ยินดีต้อนรับในศิษย์อาจารย์เดียวกันครับ  :016:
... อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะ มหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม ...

... นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา ...

... นะโม พรหมปัญโญ ...

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 เม.ย. 2551, 10:33:07 »
กุศโลบายกระทำกรรมดี ยินดีครับ :-*

ออฟไลน์ Bosscyber

• ทุติยะ
  • **
  • ทำไมสังคมต้องดูหมิ่นคนสักด้วย...
    • MSN Messenger - boss_saiber@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ก.ค. 2551, 08:40:52 »
ผมก็อยากไปวัดบางพระอยู่ครับ แต่ไม่มีคนพาไป
*~อะสังวิสุโลปุสะพุภะ สังวิทาปุกะยะปะ นะโมพุทธยะ มะอะอุ อะรหัง~*

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ก.ค. 2551, 09:04:32 »
ผมก็อยากไปวัดบางพระอยู่ครับ แต่ไม่มีคนพาไป

วัดบางพระ ไปง่ายครับท่าน ถนนหนทางสะดวก ผมยังไปเองคนเดียวเลยครับ

ไม่ต้องกลัวไม่มีคนช่วยตรึงหนังให้น๊ะครับ ศิษย์พี่ศิษย์น้องพวกเราทุกคนมีน้ำใจช่วยๆกันครับ

ยินดีต้อนรับศิษย์น้องคนใหม่ครับผม  :053: :053: :053:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 ก.ค. 2551, 05:21:06 »
ดีและครับ