ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวิธีไส่หรือใช้ตะกรุด3หูหลวงพ่อเต๋ คับ  (อ่าน 6772 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนุมานเชียงใหม่

• ตติยะ
  • จะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ จะสูงจะต่ำอยู่ที่ทำตัว
พอดีผมมีตะกรุด3หู (ยังไม่รู้ว่าใช่ของหลวงพ่อเต๋หรือป่าว ลองดูในรูปให้ทีน่ะคับ) ผมอยากทราบวิธีไส่อ่ะคับว่าไส่ คอ หรือ ไส่เอว ไส่ที่ไหนได้หรือไม่ได้ ถ้าใครมีคาถา หลวงพ่อเต๋ วานบอกด้วยน่ะคับ ขอบพระคุณคับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
รูปตะกรุดไม่ขึ้น ครับ
นะอุด โมอัด พุทยัดใว้ ปิดติพาคา พุทธะสังมิ อะนิทัสสะนะ อัปปะติ อัดด้วยนะ 
คาถามหาอุดหลวงพ่อเต๋

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
รูปตะกรุดไม่ขึ้น ครับ
นะอุด โมอัด พุทยัดใว้ ปิดติพาคา พุทธะสังมิ อะนิทัสสะนะ อัปปะติ อัดด้วยนะ 
คาถามหาอุดหลวงพ่อเต๋

จะเอว
หรือ คอได้หมดอะครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
คาถามหาอุดของหลวงพ่อเต๋ ตามนั้นครับท่านเอ็ม อุปเท่ห์การใช้ตะกรุดสามห่วงของวัดสามง่ามนะครับ " สู้ไว้ข้างหน้า ไม่กล้าไว้ข้างหลัง ขวาเจ้านาย ซ้ายหญิง " จะแขวนคอ หรือคาดเอวก็แล้วแต่สะดวกเลยครับท่าน โชคดีครับ  :001:

ออฟไลน์ bughum31

• ตติยะ
ความรู้ใหม่ครับท่าน ขอบคุณครับ ผมมีตระกุดหลวงปู่แผ้ว วัดกำแพงแสน กับหลวงพ่อตัดวัดชายนา จะแขวนเอวยังไงดีครับ อะไรอยู่ข้างไหนดีครับ รบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ความรู้ใหม่ครับท่าน ขอบคุณครับ ผมมีตระกุดหลวงปู่แผ้ว วัดกำแพงแสน กับหลวงพ่อตัดวัดชายนา จะแขวนเอวยังไงดีครับ อะไรอยู่ข้างไหนดีครับ รบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับ
แล้วแต่เลยครับท่าน ตามศรัทธาครับ ท่านฉายา " ปวโร " เหมือนกันด้วยครับ  :054:

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
ตะกรุดมหารูดและสามหูของหลวงพ่อเต๋ คงทอง วัดสามง่ามท่านเคยกล่าวไว้ว่า อุปเท่ห์ของการใช้

"จะไปหาผู้หญิงให้รูดทางซ้าย ไปหาผู้ใหญ่รูดไปทางขวา ถ้าจะสู้รูดไว้หน้า ถ้าไม่กล้า (จะถอย) รูดไว้หลัง"ครับ

ของหลวงปู่เต๋ และหลวงปู่แย้ม ใช้ดีเหมือนกันครับ

(ตะกรุดสามหูผมห้อยเดี่ยวแหละครับผม)

ขอบคุณครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตามพี่บีมเลยครับ เรียกว่าดอกเดียวครอบจักรวาลเลยก็ว่าได้
ตะกรุดสามห่วงนี่เรื่องแคล้วคลาดก็เป็นยอดครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
ถ้าเป็นตะกรุดโทนใช้คล้ายๆกันเกือบหมดครับ ผมมีตะกรุดโทน หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน วิเศษชัยชาญ อ่างทอง
ก็ใช้เหมือนกันครับ อย่างที่ท่านสิบทัศน์กับท่านบีมบอกครับ
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
คุณปราณจิต มีตะกรุดของหลวงตาทรงด้วยเหรอครับ
ของๆท่านดีมากๆจริงๆครับ ผมก็มีตะกรุดจักรพรรดิ์ของท่านติดตัวอยู่
เหมือนกันครับ ^ ^

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
มีครับผม รับมาจากเจ้าอาวาสวัดงิ้วรายบ้านแฟนที่วิเศษชัยชาญครับ
ท่านได้ไปร่วมพิธีปลุกเสกสมัยหลวงพ่อทรงท่านสร้างน่ะครับ

ออฟไลน์ bughum31

• ตติยะ
คงต้องหาตระกุดสามห่วงมาไว้บ้างแล้วละ ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
ถ้าอยากได้ ตะกรุด3ห่วง หลวงปู่แย้ม ที่วัดสามง่าม ได้เลยนะครับ ดอกละ500 ช่วยหลวงปู่ทำบุญกันครับ  :001:
ศิษย์บ่มีครู อยู่มิจีรัง
ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว