ผู้เขียน หัวข้อ: ไปวัดกลางบางแก้วมาครับ  (อ่าน 1543 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ไปวัดกลางบางแก้วมาครับ
« เมื่อ: 13 ธ.ค. 2551, 02:41:11 »
ด้วยความเคารคพครับ
ไปวัดกลางบางแก้วมาครับ
   เดี้ยวนี้ต้องไปหาพระอาจารย์หลังสองทุ่มเป็นต้นไป
ใครไปเวลาประมาณนี้ ถ้าเอาเครื่องดื่มไปให้ ผู้มาช่วยหลวงปู่ท่านตีเบี้ย
จะดีไม่น้อยครับ

เบี้ยเปลือยและไร้ตะเข็บครับ

รวมที่เอาไปฝากเพื่อนฝากคนที่เคารพวันนี้ครับ

อันนี้พระอาจารย์เจือท่านเมตตาแจกครับ

ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ตอบ: ไปวัดกลางบางแก้วมาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2551, 06:47:29 »
สีเงิน งามมากกก ค่ะ  ได้มาอันหนึ่งเหมือนกัน..... งามค่ะงาม....เกียร์มัว

cho presley       

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2551, 09:30:03 »
ไปกราบท่านทีไร ผมอยู่มืดไม่ได้ทุกที มีธุระที่อื่นต่อ หาโอกาสยากครับ

Ps. ว่าแต่ คุณโชว์ เสื้อโดนหนามเกี่ยวหรอครับ ขาดเชียว
  :095:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2551, 08:36:12 »
สุดยอดมากครับผม พักนี้ผมไม่ค่อยได้ไป จะไปอีกทีก็คงจะงานปิดทองฝังลูกนิมิต นมัสการหลวงปู่ครับ  :054:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2551, 10:44:41 »
เคยแวะไปมาครั้งนึงครับ...
แต่ท่านไม่อยู่จ้า...
เสียดายมากครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 ธ.ค. 2551, 01:07:34 »
ยังไม่มีโอกาสได้กราบท่านเลยครับ ไม่ค่อยได้อยุ่จนเย็นซะที..

..ขอบคุณสำหรับภาพเบี้ยแก้ไร้ตะเข็บครับ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 ธ.ค. 2551, 10:49:49 »
ท่านพี่ไปทั่วเหมือนกัน  สาธุ อนุโมทนาบุญด้วยครับผม

ออฟไลน์ momo

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 ธ.ค. 2551, 04:02:18 »
กราบนมัสการหลวงปู่เจือครับ
อยากไปกราบหลวงพ่อมากครับ
ไม่ได้ไปมาเดือนเเล้วครับ ปกติจะไปทุกเดือน
ผมขอร่วมกราบนมัสการหลวงปู่คับ :054: