ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพก่อนงาน มุทิตาสักการะ หลวงพ่อสำอางค์  (อ่าน 1309 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
   นำเรียนพระอาจารย์สำอางค์ไว้ว่าจะไป
แต่ว่าเนื่องจาก ในอำเภอขอตนเองก็มีงานแบบนี้เช่นกัน
 ต้องไปช่วยนายยกตราตั้ง ของพระครูที่วัดประจำตำบล
ชมรูปกันเลยครับ
ก่อนงานประมาณสองชั่วโมง

เอาของไปช่วยงานลงแล้วกลับเลยครับ
ขอแสดงความนับถือ
  Gearmour

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เพิ่งกลับมาจากวัดบางพระซักครู่นี้เองครับ ได้รับแจกหนังสือกับเหรียญเสมา คนก็เยอะพอสมควรครับ นมัสการหลวงพ่อสำอางค์มา ณ ที่นี้ด้วยครับ
ขอบคุณภาพข่าวด้วยครับผม รีบกลับมาก่อนไม่งั้นกะว่าจะนั่งดูองค์บาก2 แหะๆ  :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณภาพงานครับผม  :016:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
น่าปลื้มใจครับ เสียดายไม่ได้ไปร่วมงาน

ขอบคุณครับ สำหรับรูปวันงาน

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ถึงไม่ได้ไป ก็ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ผมไปมาครับ ช่วงเช้า  น่าเสียดายครับ  ที่อยู่ยาว จนถึงงาน ไม่ใด้ ต้องรีบกลับมาทำงานอะครับ

เสียดายจริงๆ  :064:

ออฟไลน์ golf f1

• สัตตมะ
  • **
น่าเสียดายผมไม่ได้ไป ติดธุระ แต่เห็นภาพวันงานก็ดีใจแล้ว :054:
สักเสกเลขยันต์ ทำดีทำได้ทุกวัน ความรักเกิดได้ทุกวินาที