ผู้เขียน หัวข้อ: 7 วันอันตรายมา เยือนอีกแล้วครับ  (อ่าน 1175 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
      ก็เหมือนเดิมทุกปีนะครับ
7 วันอันตรายมา เยือนอีกแล้วครับ
 จะมีการตั้งจุดตรวจจุดสกัด ตามถนนทั่วประเทศ  ตลอด 24 ชั่วโมง ระหว่างวันที่ 30 ธันวาคม 51
ถึงวันที่ 5 มกราคม 2552
    ในส่วนของตำรวจไม่แน่ว่าจะเริ่มก่อน เป็น 10 วันอันตรายหรือเปล่า?
   ก็ขอให้ระวังเรื่องการพกพาอาวุธ และการปฏิบัติตามกฏจราจรอย่างเคร่งครัด
เบียร์กระป๋องเดียว หากดื่มเข้าไปไม่ถึงชั่วโมงก็เป่าไม่ผ่านแล้วครับ
      เที่ยวกันให้สนุกนะครับ
  ขอแสดงความนับถือ
   Gearmour

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ตอบ: 7 วันอันตรายมา เยือนอีกแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2551, 11:07:34 »
คิดจะดื่มของมึนเมาก็อย่าคิดจะขับ  พลาดพลั้งแล้วไม่ใช่เดือดร้อนคนเดียว ไม่เมาก็สนุกได้ ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่นและครูอาจารย์ที่วัดบางพระทุกองค์ให้ศิษย์บางพระทุกท่านและครอบครัวเดินทางไปกลับปลอดภัยถ้วนหน้าครับท่าน  :114:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ตอบ: 7 วันอันตรายมา เยือนอีกแล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2551, 04:03:19 »
เมาไม่ขับจ้า...{^_^}...

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2551, 06:22:44 »
ลด ละ เลิก กันดีกว่าครับ  ได้ไม่คุ้มเสีย

คนดื่มไม่รวย คนขายเหล้า-เบียร์ รวยกันจริง  เฮ้ออ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2551, 08:00:56 »
ไม่ประมาทดีที่สุดครับผม เมาไม่ขับ,ไม่โทรด้วยครับ  :001:

ออฟไลน์ Kitisin

• กราบเท้าคุณพ่อ คุณแม่
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 ธ.ค. 2551, 02:01:24 »
เมาไม่ขับ ง่วงก็ไม่ขับเหมือนกันนะครับ จะโทรศัพท์ก็ใช้แฮนฟรี ไม่ประมาทเป็นดีที่สุดครับ ขอให้ทุกๆท่านเดินทางปลอดภัยนะครับ 15;
พุทธธังรักษา ธัมมังรักษา สังฆังรักษา บิดารักษา มารดารักษา
พระอาจารย์รักษา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 ธ.ค. 2551, 10:21:55 »
ขอบคุณมากครับพี่บัฟ ด่านตรวจก่อนทุกทีเลย  :095: เห็นติดป้าย หยุดตรวจ ไม่เห็นหยุดเลย  :007: