ผู้เขียน หัวข้อ: รูปหล่อบูชาหลวงพ่อเปิ่น ขี่เสือ และรูปติดกระเป๋า  (อ่าน 7580 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
 วันนี้ย้ายของเข้าเรือนใหม่ ต่อ

จำไม่ได้แล้วว่าปีไหน   หลวงพ่อเปิ่นท่านปิดทองให้ด้วยครับ

รูปหล่อด้านขวาหลวงพ่อแล วัดพระทรง ด้านซ้าย หลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม
 ตอนนั้นมีตังล์แค่เช่ารูปหล่อหน้ารถมาบูชา องค์ใหญ่ๆไม่มีเงินครับ

ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
รูปหล่อหลวงพ่อเปิ่นนั่งเสือปี 35 สุดยอดมากครับท่าน สุดยอดครับ  :015:

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ขอบคุณคุณสิบทัศน์ 
  ผมไม่ทราบจริงๆครับ
ทราบแค่ว่าตอนประมาณปีหนึ่ง
ตอนนั้นชอบมากเห็นแล้วอยากนำมาบูชาไว้ที่บ้าน
  ผมเก็บเงินเช่ามาจากที่วัด
ใส่พานเข้าไปให้หลวงพ่อท่านเสก
  ท่านเอาทองที่ในพาน
มาปิดรูปหล่อท่าน
   เป็นรูปหล่อใหญ่รูปเดียวครับที่มี

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
สวยมากเลยครับท่าน

ออฟไลน์ vut

• ฉัฏฐะ
  • *
เข้าใจสะสมครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอขอบคุณครับ ที่นำมาให้ชม พี่บัฟนี่ บุญเยอะจริง มีของดีของขลังเยอะ  :016:

ออฟไลน์ nest31

• จตุตถะ
    • อีเมล
รบกวนถามครับหลังจากสักยันต์แล้วต้องดูแลแผลยังไงบ้างครับ
ของผมหลังจากสักแล้วเวลาลูบรู้สึกจะเป็นลายนูนๆครับ ลายนูนจะค่อยๆ หายไปเองหือป่าวครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
แอบไปขโมยที่บ้านดีก่า... :009:

cho presley       

ออฟไลน์ วายุละภะ

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - palm_wayulapa@hotmail.com
    • อีเมล
สุดยอดครับ
ความอดทนคือความเพียรเป็นตบะอย่างยิ่ง