ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง ห้าแถว กับ กระทู้เจ็ดแบก  (อ่าน 8988 ครั้ง)

ออฟไลน์ แก้มบุ๋ม

• ทุติยะ
  • **
พอดีเห็นมีหลายคนไปสักห้าแถวที่บางพระมา

เท่าที่อ่านข้อมูลห้าแถวที่บางพระ จะเป็นคนละแบบกับห้าแถวของอาจารย์ดังที่เป็นที่นิยมกัน จริงหรือเปล่าคะ

แล้วห้าแถวของที่บางพระมีพุทธคุณอะไรบ้าง และอยากจะทราบพุทธคุณของกระทู้เจ็ดแบกของวัดบางพระด้วยค่ะ

แล้วกระทู้เจ็ดแบกถ้าจะสัก  จะต้องสักบริเวณไหน สักตรงหัวไหล่เหมือนห้าแถวได้ไหมคะ

วานท่านผุ้รู้ช่วยให้ข้อมูลด้วยค่ะ  ขอโทษถ้าตั้งกระทุ้ซ้ำ แต่เท่าที่ตามอ่านข้อมูลยังไม่ค่อยเข้าใจเลยต้องถามซ้ำอีกที

แล้วถ้าอยากจะสักหนุนดวง และเมตตามหานิยม ควรจะสักยันต์อะไรดีคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.พ. 2552, 11:40:12 โดย gamboom »
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
[/glow]

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ถามเรื่อง ห้าแถว กับ กระทู้เจ็ดแบก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 ก.พ. 2552, 12:42:14 »
กระทู้เจ็ดแบก ก็แบ่งเป้นแคล้วคลาด คงกระพัน เมตตา ครับ
สักเป็นแถว เจ็ดแถว คล้ายๆยันต์ห้าแถวที่นิยมกัน แต่เพิ่มมาอีกสองแถว
ส่วนที่ว่าแตกต่างจากที่เค้านิยมกันไหม ก็ต้องบอกว่ามันแตกต่างในเรื่องของอักขระครับ
เพราะว่าสายใครก็สายคนนั้น ไม่ได้เหมือนกันครับ ส่วนห้าแถวที่บางพระที่ผมเห็นว่า
มีผู้หญิงนิยมไปสักกัน ก็สักเพื่อหวังผลด้านเมตตามหานิยมเป็นหลักครับ ไม่ได้เน้นทางคงเท่าไหร่
ส่วนกระทู้เจ็ดแบก ที่ผมเคยเห็นพี่ชายสุดหล่อของผม(ท่านack 01)สักนั้น สักบริเวณแขนครับ แต่ถ้าเป็นผู้หญิง
จะสักตรงไหล่ หรือ หลังก็ได้ครับ ไม่ผิดแต่ประการใดครับ :045:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ถามเรื่อง ห้าแถว กับ กระทู้เจ็ดแบก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 ก.พ. 2552, 12:52:26 »
ผมสัก ห้าแถวโดยท่านอาจารย์ประโยชน์ดินแดง ไม่รู้ลงภาพได้ไหม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.พ. 2552, 01:06:56 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ แก้มบุ๋ม

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 ก.พ. 2552, 02:03:11 »
ขอบคุณมากค่ะ
 :017:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 ก.พ. 2552, 03:48:02 »
ถ้าเราสัก 5 แถวที่แขนซ้าย แล้วกระทู้ 7 แบกที่แขนขวาได้รึเปล่าค่ะ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 ก.พ. 2552, 06:23:16 »
ต้องลองถามพระอาจารย์ท่านดูครับ ท่านจะจัดให้ตามความเหมาะสม
แต่ถ้าสักน้ำมัน ผมว่าคงไม่เป็นไรครับ

ออฟไลน์ บารมีพ่อแก่

• หมอดู 19
  • ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 ก.พ. 2552, 03:00:14 »
ค่าครูเท่าไรฮะ....ห้าแถววัดบางพระ
เอาชนะตนเอง  ก่อนจะเอาชนะคนอื่น[shake][/shake]

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 ก.พ. 2552, 03:27:16 »
ปกติ ใส่พานครู ๒๕ บาท นี่ครับ มากได้ แต่อย่าน้อยกว่านี้   ตามนั้นครับ

ออฟไลน์ zeir

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 ก.ค. 2553, 09:11:42 »
ดีค่ะ
เพิ่งสักกับอาจารย์ต้อยมาค่ะ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 ก.ค. 2553, 10:36:44 »
ดีค่ะ
เพิ่งสักกับอาจารย์ต้อยมาค่ะ

ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ  :001:

วันหลังอย่าขุดกระทู้เก่าขึ้นมานะครับ ถ้าจะตั้ง ตั้งกระทู้ใหม่เลยครับ ผิดกฏเวป ขอบคุณ

เรียกกระทู้ 7 แบก  อิ ระ ชา คะ ตะ ระ สา  สักสลับกันไปมา ยินดีด้วยทีได้ของดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ค. 2553, 10:45:27 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ annty

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 09:57:21 »
 :054: :054:ขอบคุณคะ ที่นำภาพมาให้ชม