ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปสัก วันจันทร์นี้  (อ่าน 1928 ครั้ง)

na_puls

• บุคคลทั่วไป
จะไปสัก วันจันทร์นี้
« เมื่อ: 07 ก.ย. 2549, 04:33:40 »
เราจะไปสักน้ำมันวันจันทร์ ทางด้านเมตตา

1.จะต้องสักยันต์ครูก่อนรึเปล่าคะ

2. ถ้าต้องสักยันต์ครูก่อนก้อเท่ากับว่าเราต้องสัก 2 อย่างพร้อมกันเลยรึเปล่า

3. ลืมบอกไปว่า เราไปว่า เราลงนะหน้าทอง และ สาริกาลิ้นทองมาแล้ว จะสักอย่างอื่นได้อีกรึเปล่า

4. ยันต์ทางด้านเมตตามีอะไรบ้างคะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ กับทุกคำตอบ ของทุกคนที่แนะนำ :043:

เสือไฟ

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: จะไปสัก วันจันทร์นี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ก.ย. 2549, 07:34:24 »
ยันต์เป็นรูปกวางครับ เห็นมีผู้หญิงมาสักหลายคน เคยถาม เขาบอกทางด้านเมตตา :025:

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
ตอบ: จะไปสัก วันจันทร์นี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ก.ย. 2549, 01:47:08 »
ยันต์ทางด้สนเมตตาส่วนใหญ่ที่นิยม  ก้อมี  ยันต์สาริกา  จิ้งจก  กวางเหลียวหลัง ปลาไหลเผือก และการลงนะหน้าทอง   ฯลฯ

ส่วนยันต์ทางด้านคงกระพันก็มี  หนุมาน  ลิงลม  หมูทองแดง  ดำดื้อ  แดงเก  จรเข้( แต่ทางวัดคงไม่ได้สักแล้วนะ )  เสือเผ่น  พ่อแก่  ฯลฯ

ส่วนทางด้านโชคลาภ  ก้อมี  หมูทองแดง  ฯลฯ 

@@@@  ไงก้อวานผู้ที่รู้มากก่านี้ช่วยตอบอีกทีนะคับ  @@@

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต