ผู้เขียน หัวข้อ: เจ็ดวันอันตรายมากอีกแล้วครับ เหอ เหอ เหอ  (อ่าน 2441 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
เหมือนทุกปีครับ
7 วันอันตรายมาอีกแล้วครับ
เริ่มตั้งด่านตรวจตั้งแต่วันที่ 10 เมษายน - 16 เมษายน 52
ช่วงนี้อากาศร้อนและมีเรื่องแปลกๆไม่น่าจะเกิดในสังคมไทยเยอะขึ้นและ
ก็ทุกปีเหตุเดิมๆ ทะเลาวิวาท เมา อนาจาร
 ถ้าดื่มสุรา ก็อย่าขับรถนะครับ
เพราะว่า ถ้าเป่าแล้วเกิน ส่งฟ้องศาลอย่างเดียว
พร้อมระมัดระวังเรื่องการพกพาอาวุธด้วยครับ
ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
เป็นเรื่องธรรมดาไปแล้วมั่งค่ะ
ไม่เห็นจะมีใครระวังเกิดจากการประมาทกันทั้งนั้น

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
อันตรายแน่ครับถ้าไม่ระวัง

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
:017: รักษาเนื้อ รักษาตัว ด้วยนะค่ะ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคน :053:

7 วันอันตรายมากมาย สิ่งที่ไม่คาดคิดมักจะเกิดขึ้นเสมอ :059:

บุญบารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองลูกศิษย์ทุกคนด้วยค่ะ สาธุ! :054: :054:

ออฟไลน์ MJ“lln ้มป่oJ”•—

• ทุติยะ
  • **
ขับรถกันดีๆน๊ะจ๊ะ

สำหรับคนที่จะออกรถในวันพรุ่งนี้^^

เปนห่วงน๊าอิอิ

ช่วงนี้อากาศร้อน ระวังปวดหัวจัด- -*

ช่วงนี้ฝนตก ระวังเปียก อ่ะมะช่าย ระวังเปนหวัดจ๊ะ

ขับไม่ดื่ม ไม่ซิ่ง ไม่แซงซ้าย ไม่หลับใน พักผ่อนๆจ๊ะ

ปราถนาดีโดย Me:MooNoi~*
ไม่ลืมไม่มีหรอก มีแต่ลืมช้ากับลืมเร็ว

ออฟไลน์ leo

• สัตตมะ
  • **
ส่วนใหญ่จะเป็นเรื่องเมาแล้วซิ่งครับ ก็ขอให้ฝากไว้สั้นๆครับ
 "เมาไม่ขับ ถ้าอยากจะหลับก็พักซะก่อนครับ"
รักษาตัวกันด้วยนะครับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่านครับ  :058:
[shake] "เศษแก้วบาดกายา กิเลสตัณหาพาบาดใจ"[/shake]

ออฟไลน์ boy12

• จตุตถะ
  • คิดดี ทำดี
 :092: :003:เมาแล้วอย่าขับนะอันตรายแน่ครับถ้าไม่ระวัง เป็นห่วทุกคนนะ :005:
boy ขอบคุณทุกคนครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอให้พี่น้องทุกคนชาวบางพระ เดินทางปลอดภัยสวัสดิภาพ โชคดีๆ อย่าลืมไปกราบพระในบ้านนะครับทุกท่าน
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
" เมาไม่ขับเป็นดีที่สุดครับผม "..... :002:

ออฟไลน์ one

• ตติยะ
    • อีเมล
เมาห้ามขับนะค่ะ :017:
ไม่เมาก็ขับรถอย่างระมัดระวังถนนลื่นอันตรายค่ะ :017:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขับรถไม่เกิน 90 / กม. ช่วยประหยัดน้ำมัน และยังปลอดภัยดีด้วยครับ

อย่าลืมไม่บรรทุกของจนเกินความจำเป็น ประหยัดเงินคุณนะครับผม ...  :016:

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
เดินทางปลอดภัยทุกคนนะครับ
เชิญทุกท่านมาเล่นน้ำสงกรานต์เชียงใหม่นะครับ

:002:  :004:  :004:  :004:  :004:  :002:
นะโมพุทธายะ  ยะนะมะ  พะทะจะ  ภะกะสะ  นะมะอะอุ
สุวิอะ  นะสะมะ  อะสังวิสุโล  ปุละพุภะ
สุวะอัง  อาภะนิมุ  ปัสสะ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
เดินทางปลอดภัยครับ  อย่าใจร้อนเร่งรีบเกินไป   อย่าใจลอย ง่วงหลับ ไม่ไหวก็พักดีกว่าครับ  อย่าใจมัว สนุกอย่างเดียว จนขาดสติไม่ระมัดระวัง

สงกรานต์ให้เป็นเทศกาลแห่งความสุขของไทยครับ  รักษาเนื้อรักษาตัวให้ดี  มีความสุขทั่วหน้าครับผม  :089: :089:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เมาขับแล้วจะหลับไม่ตื่น อย่าประมาทดีที่สุดครับผม

เห็นว่ามีแจกสติ๊กเกอร์ยันต์หลวงปู่ทิม วัดพระขาวด้วยนะครับ

เดินทางปลอดภัยทุกท่านนะครับผม โชคดีบารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองครับ  :001:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
อยากให้ทุกๆท่านใช้ความระมักระวังให้ดูเค้าดูเราด้วย

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
เมาไม่ขับ แล้วจะกลับยังไงครับ ล้อเล่นน่ะครับ จริงๆคนที่จะขับรถ เรื่องง่วงเป็นอีกประเด็นที่น่าเป็นห่วงมากๆครับ เกิดอุบัติเหตุจากประเด็นนี้เยอะมากๆ และอีกอย่างที่อยากจะฝากเตือนทุกคน ใช้ความเร็วอย่างระมัดระวังน่ะครับ เทศกาลนี้ขอให้เที่ยวให้สนุก ปลอดภัยทุกคนน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
มีสติกันนะครับดุแลตัวเองกันด้วยนะครับระวังพวกมิจฉาชีพที่แฝงมาด้วยนะครับ
เมาไม่ขับอย่าลืมนะครับ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
  เคยได้ยินแต่คำขวัญวันเด็ก นี่มีคำขวัญวันสงกรานต์แล้วรึ มีตั้งแต่เมื่อไหร่นะนี่ 28;

?สงกรานต์ สมานสามัคคี สืบทอดประเพณี ทุกชีวีปลอดภัย?  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เม.ย. 2552, 07:04:56 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
สายเดี่ยวเสียวหลุด อันตรายเหมือนกัน...กระทบชิ่งจากนักเที่ยวสงกรานต์ที่ดื่มสุรา

ปีนี้ไม่ได้ไปตั้งป้อมสาดน้ำสีลม(ทำงาน)ไปพักผ่อนแถบระยองฮ่ะ..:048:

cho presley       

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
ดื่มไม่ขับนะครับ
ด่านตรวจทั่วประเทศเยอะมาก
ขอให้พี่น้องกลับบ้านอย่างปลอดภัยและมีสตินะครับ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
อยากให้ทุกๆท่านใช้ความระมักระวังให้ดูเค้าดูเราด้วย

ดูแบบไหนดีค่ะพี่ศักดา  :004:

:100:"ดู ดู้ ดู ดูเธอทำ :058:

:100:ทำไมถึงทำกับฉันได้" :058: สาวสวยบาดตา เซ๊กซี่บาดใจอ่ะ :095: :025:

ทำนองนี้อ๊ะป่าวค่ะ :095:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
เฮ่อๆ

ถนนข้าวสุกก็..

แค่วันแรกก็ตายซะ4แล้วค่ะ

เศร้าใจจัง   :070:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..