ผู้เขียน หัวข้อ: หนุมานเชิญธง กับ หนุมานนำทัพ ดีทางด้านไหนครับ  (อ่าน 40516 ครั้ง)

ออฟไลน์ Triplekill

• ตติยะ
คือผมจะสักน้ำมันครับ
แต่ไม่รู้จะสักอันไหนก่อนดี
อยากรู้ว่า มีพุทธคุณทางด้านไหนด้วยครับ
*-* ดี ชั่ว รู้หมด แต่อดไม่ได้ *-*

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
วานผู้รู้ตอบที....ผมก้ออยากจะรู้เหมือนกาน คับ..... :070: :073:

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ ๛*[•OattO•]*๛

• ปัญจมะ
  • นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ .....
    • MSN Messenger - Pm@Pm.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
ผมว่านะ ตามชื่อเลย หนุมานเชิญธงก็คือ ชัยชนะมีความคงกระพัน ส่วน หนุมานนำทัพก็คือ หนุมานที่พร้อมจะสู้ทุกเมื่อ มีความเป็นหัวหน้า มีความเป็นเจ้าเป็นนาย ก็คือมีอำนาจนั่นเอง คงกระพัน เมตตา
ปล.เป็นความคิดของผมนะ

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
ความคิดของคุณ.....เรื่องหนุมานนำทัพ  อ่ะ  คิดเหมือนผมเรยยนะครับ  ความหมายอ่ะ....แต่เชิญธงนี่สิ...ผมละ  งง  เรยยยย :070: :073:

ศิษย์มีครู

• บุคคลทั่วไป
ทามไมอาจารย์เค้าสักลิงลมอยู่สูงกว่าปู่หละคับ..................งงจิงๆ

sad(เบสท์)

• บุคคลทั่วไป
หนุมานไม่ว่าตัวไหนก็เด่นด้านคงกระพันเป็นหลักครับแล้วแต่สูตรแต่ละอาจารย์ในการเพิ่มอักขระ-คาถาอาคมด้านอื่นลงไป

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ทามไมอาจารย์เค้าสักลิงลมอยู่สูงกว่าปู่หละคับ..................งงจิงๆ
อันนี้ผมก้อม่รู้ครับ...พ่อแก่  กะลิงลม ผมไม่ได้สักที่วัดบางพระครับ  ผมสักวัดตามแถวบ้านผมอ่าครับ....แต่ตอนนี้ผมเปลี่ยนมาสักกะวัดบางพระแร้วครับ    :073: :095: :062:

ออฟไลน์ remon001

• ปฐมะ
  • *
ผมขอแนะนำ พระอาจารย์น๊อต วัดตึก ราชบุรี? ดังที่สุดในตำบลเจ็ดเสมียนแล้วคับ เปนลูกศิษย์ ของพลวงพ่อเปิ่นวัดบางพระ
มีประสบการณ์อยู่ คือวันนั้นหลวงพี่ท่านกำลังสักให้กับนักเรียนช่างกล? แล้วก้อมีคู่ อริมาที่วัด? แล้วก้อปาระเบิดมาใส่กลุ่มนักเรียนที่กำลังสักอยู่ พอปามาพวกนักเรียนก้อวิ่งหนีกันไปหมดเหลือแต่หลวงพี่กัยคนที่กำลังสัก แต่ระเบิดไม่ดัง ด้านไปซะงั้น พอหลังจากนั้นก้อมีคนมาสักมากมาย