ผู้เขียน หัวข้อ: เบี้ยแก้นอกครู /// ช่วงนี้หาเรื่องเที่ยวเรื่องไป  (อ่าน 4046 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
     เมื่อช่วงสงกรานต์
ไม่ค่อยได้ไปไหนดีแต่ได้ไปรดน้ำขอพรหลวงปู่อั๊บ
พร้อมกับอาจารย์อั้นที่วัดท้องไทร
และได้ไปกราบพระอาจารย์ญา
ท่านให้วัตถุมงคลจำนวนหนึ่งเพื่อมาแจกผู้ใต้บังคับบัญชา
  ซึ่งผมได้ดำเนินการแจกให้ อส ตชต. อปพร. ที่เข้าเวรจุดตรวจสายสี่
และมหาสวัสดิ์ ไปแล้ว
สำหรับผมได้รับความเมตตาอย่างสูงจากท่านที่ให้เหรียญนี้มา

โดยได้รับความเมตตาจากพระอาจารย์พันท่านได้จารให้ ซึ่งผมได้ไปหาท่านที่อ่างทอง
ระหว่างไปได้ไปวัดป่าเลไลยก์

เนื้อทำเก่าดีครับ เห็นว่าหลังวันที่ 19เมษายน จะบรรจุกรุให้หมด
วัดตลาดใหม่

เบื้ยเป็นเบี้ยเปลือยจริงๆ ไม่มีตะกั่วหุ้มมีแต่การอุดชันแล้วมีแผ่นตะกั่วจารอักขระติดไว้ที่ฝา
เห็นว่ามีพระอาจารย์หลายท่านเสก และเพื่อนของผมบอกว่ามีประสบการณ์
วัดลิ้นทอง
ไปนั่งคุยกับท่านเจ้าอาวาสเฉยๆครับ
กว่าจะไปหาพระอาจารย์พันก็เกือบค่ำ
  ท่านสบายดี  และเห็นว่ามีลูกศิษย์ทำล๊อคเก็ตถวายท่าน
ว่าแต่ถ้าใครไปหาท่านมีมวลสารที่สร้างพระ ก็รบกวนติดไม้ติดมือไปให้ท่านด้วย
เห็นท่านว่าท่านจะสร้างของให้คนไว้กราบไหว้บูชา

ว่าแต่ แล้วมันเกี่ยวอะไรกับเบี้ยแก้นี้

เมื่อวานได้ไปขอความเมตตาที่วัดท้องไทรและวัดกลางบางแก้ว

ทำไมเบี้ยวัดตลาดใหม่กลายเป็นแบบนี้

แต่ยังไม่เสร็จนะครับ คิดว่าน่าจะมีภาคต่อ

ไปวัดกลางบางแก้ว ผู้สร้างวัตถุมงคลชุดนี้
ได้มอบพระชุดนี้ให้ผมมานะครับ
ต้องขอบคุณพี่เค้าด้วย

ก็เบื้องต้นบันทึกไว้แค่นี้แล้วกันนะครับ
ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุนครับพี่แหล่มเลยครับ :016: :015: :053:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 เม.ย. 2552, 01:34:05 โดย น้องต้นน้ำ »

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ขอบคุณครับ  ไว้จะมาติดตามภาคต่อนะครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณสำหรับภาพวัตถุมงคล และเรื่องราวการทัวร์วัด ครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
ขอบคุณครับท่านพี่

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
ทำไม่ผมมองไม่เห็นรูปหว่า  :010:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ก็ดีนะครับ เจ้าหน้าที่ อส ตชต. อปพร.ที่ทำหน้าที่ช่วงสงกรานต์จะได้มีกำลังใจ ทำหน้าที่ ในปีต่อๆไป ได้ของดีๆทั้งนั้น

ออฟไลน์ CaSaNoVa

• ปัญจมะ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ทำผมไม่สามารถเห็นรูปได้ครับ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
   ตกลง
เห็นรูปไหมครับ
   ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ทำผมไม่สามารถเห็นรูปได้ครับ

กวางก็เห็นนะคะ

เนตไม่แรงรึเปล่าคะ

หรืออาจจะเปิดหน้าต่างเว็บหลายหน้าก็ได้

ลองปิดอย่างอื่นดูก่อน

หรือไม่ก็ลองกด Refresh ค่ะ

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
สวยอ่ะครัย  นี่แหละครับสังคมเมืองไทย มีอะไรก็แบ่งปันกัน ไม่เหมือนชาติใดในโลก รักเธอประเทศไทย
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณสำหรับรูปภาพและเนื้อหานะครับพี่
เบี้ยแก้หลวงปู่ซำ วัดตลาดใหม่
เคยได้ยินว่าเป็นหนึ่งในเบี้ยแก้ยอดนิยมของคนอ่างทองครับ  :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
 :015:ไว้จะมาติดตามภาคต่อนะครับ............ :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
งามมากๆ ครับพี่บัฟ ...  :016: ชอบๆ

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
งดงามครับท่าน

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
สุดๆทั้งนั้นเลยครับ เหรียญสวยมากครับ  :015:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ของดีเยอะมากเลยครับ พี่ท่าน สาธุๆ   :016: :016:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ขอบคุณสำหรับภาพวัตถุมงคลมากค่ะ   :054:

เดินทางสายวัดไปทุกจังหวัดเลยนะคะ ได้ทั้งพระและครื่องราง มาเยอะเลย
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง

คนไม่มีลาภครูบาอาจารย์ให้ตรงแล้วแท้ๆ
  แต่ผมไม่เล่นหวยอยู่แล้วครับ
แต่ๆ ผมซื้อสลากออมสินไว้เยอะมาก
เนื่องจากเป็นการลงทุนไม่ใช่การพนัน
  เหอ เหอ เหอ
อยากทำบุญใหญ่ๆครับ
 บ่นให้ฟัง มีคนจากเวปเพื่อนบ้านเค้าว่าผมให้หวย
ส่วนคนที่ถูกไม่เอาโพสเก็บเงียบเลย คงกลัวว่าผมจะอัดว่าเล่นทำไม
เล่นมากชิบหายมาก สมเด็จโตท่านว่าเอาไว้นะครับ

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **

คนไม่มีลาภครูบาอาจารย์ให้ตรงแล้วแท้ๆ
  แต่ผมไม่เล่นหวยอยู่แล้วครับ
แต่ๆ ผมซื้อสลากออมสินไว้เยอะมาก
เนื่องจากเป็นการลงทุนไม่ใช่การพนัน
  เหอ เหอ เหอ
อยากทำบุญใหญ่ๆครับ
 บ่นให้ฟัง มีคนจากเวปเพื่อนบ้านเค้าว่าผมให้หวย
ส่วนคนที่ถูกไม่เอาโพสเก็บเงียบเลย คงกลัวว่าผมจะอัดว่าเล่นทำไม
เล่นมากชิบหายมาก สมเด็จโตท่านว่าเอาไว้นะครับ

เหอๆ พี่ตรงๆเลยนะนั้น    ผมคนนึงก็ไม่เล่นไปกราบครูบาอริยชาติมา  ออกตรงๆเลยหวยมาเลย์1083  อีกงวด1082  สองงวดซ้อน  บาทนึงก็หลายพันอยู่  เห้อ...

คือลูกศิษย์ท่านเอาพระให้ท่านดู เพื่อนผมถามมีกี่องค์คะครูบา  แกตอบเองเลย 108 องค์แล้วยิ้มๆ   
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
งามมากเลยครับพี่
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว