ผู้เขียน หัวข้อ: เล่าสู้กันฟัง  (อ่าน 1541 ครั้ง)

ออฟไลน์ เจียมตัว

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - hs4psr@hotmail.com
    • อีเมล
เล่าสู้กันฟัง
« เมื่อ: 11 ต.ค. 2549, 02:18:23 »
เหตุเกิดที่จังหวัดขอนแก่น 10 คุลาคม 2549 
 เรื่องมีอยู่ว่า ประมาณเที่ยงคืน ผมไปเล่นหอน้อง มี 4 คน พวกเราพากันนั่งกินเหล้ากัน แล้วพอดีผมได้กลิ่นศพ ทั้งๆที่ในห้องมีคนสูบบุหรี่ตั้ง 2 คนพร้อมกัน ผมก็เริ่มสงสัยแล้วว่าคงต้องมีอะไรแน่นอน ทั้งที่ผมมาห้องนี้บ่อยมากแต่ไม่เคยได้กลิ่น   แล้วผมก็ถามน้องผมว่าได้กลิ่นไหม น้องบอกว่าไม่ได้กลิ่น แต่น้องก็ได้จุดธูปบอกแล้วแต่กลิ่นไม่หาย
แล้วตอนที่ผมเข้าห้องน้ำ พอผมจะเปิดประตูออกมาผมดันเปิดประตูไม่ได้ ต้องให้คนข้างนอกมาเปิดให้ แต่คนอื่นเข้าห้องน้ำก็เปิดออกมาได้ตามสบายนะไม่มีปัญหาเหมือนผมเลย
 พอดีผมออกไปซื้อเหล้า กลิ่นก็ตามผมไปอีก ทำยังก็ไม่หาย
 ผมเลยบอก รักยม ที่ผมเอามาอยู่ด้วยว่า " ช่วยดูให้พี่หน่อยนะว่าใครที่ตามพี่มา " พอแค่นั้นละ กลิ่นก็ได้หายไป 

ถ้าใครไม่เชื่อ ก็ขออย่าได้ลบหลู่นะครับ

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
ตอบ: เล่าสู้กันฟัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ต.ค. 2549, 10:21:57 »
หุหุ++++ ฟังแล้วน่า  หยองจังคับ+++ มีเรื่องเล่างี้มาอีก   เล่าให้ฟังต่อนะครับ  ผมชอบฟัง++++
แบบนี้มะอาวนะ+++

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ต.ค. 2549, 11:47:08 »
ว้าว...เป็น  (ปา ศพ การ)  ต้อง ไป หา มา ไว้ ติด ตัว บ้าง แล้ว    :049:
อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ต.ค. 2549, 08:24:02 »
[size=36pt].......น่ากลัวจังเลย ฟี่  ไปเจอที่ หอ แถวไหน อ่ะ จะได้ไม่ไปแถวนั้น...ว่าแล้วก็ไปขอ รักยม กับ ตา บ้างดีกว่า อิ อิ อิ :005: :005: :005: :005: :005:[/size]
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์