ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนหน่อยครับ  (อ่าน 3765 ครั้ง)

ออฟไลน์ soulballza

• จตุตถะ
รบกวนหน่อยครับ
« เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 02:03:03 »
   อยากทราบว่านี่ คาถาอะไรหรอครับ 

นะ..มิเห็นหน้ากูอยู่มิได้... โม..ร้องไห้ครวญคราง...พุท..กอดไว้ไม่ใคร่จะยอมวาง ธา..ครวญคราง สะอึก สะอื้นไห้...ยะ..หลงใหลในจิต หญิงใด ชายใด ได้

เพ่งพิศเห็นหน้ากู อยู่มิได้ ร้องไห้มาหากู...นาสังสิโม มึงไม่เห็นหน้ากู พาจิตใจให้ร้อนรน... สังสิโมนา ให้รัญจวนป่วนปั่น

แล้ว..ถ้ามึงไม่มา..ให้อกมึงแตก 3 ภาค 8 ภาค เอหิ จิตติ จิตตัง พันธัง ปิยังมะมะ..

:054: :054: :054:

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: รบกวนหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 03:21:12 »
คาถานี้ต้องรอคุณ Cho Presley มาตอนแล้วละครับ  :075:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 09:46:45 »
ไม่เคยได้ยินครับ แต่ดูแล้วคล้ายการทำเสน่ห์ นะครับ

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 03:07:37 »
 อ่อ ครับผม

ขอบคุณมากนะครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 05:59:57 »
คุณนุชมาแถลงโดยด่วนครับ :086: :086: :086:

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 10:54:55 »
เอ้อ..ช่ายเนอะ

เคยเห็นในช่องลายเซ็นของพี่โชว..

แต่เอ..

ใช่คาถาของ*เทพรำจวนรึเปล่าคะ :062:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 06:42:12 »
เอ้อ..ช่ายเนอะ

เคยเห็นในช่องลายเซ็นของพี่โชว..

แต่เอ..

ใช่คาถาของ*เทพรำจวนรึเปล่าคะ :062:

น่าจะใช่นะครับ คุ้นๆอยู่
รอท่านพี่โชว ชัวร์ที่สุด :005: :005:

ออฟไลน์ gogohan321

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 08:02:00 »
ใช่คับ

เป็นลายเซ็นของ cho presley

แต่ไม่ทราบว่าเป็นคาถารึเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พ.ค. 2552, 08:02:17 โดย gogohan321 »

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 พ.ค. 2552, 09:39:08 »
ตอบค่ะตอบ... :009:

เป็นคาถาเมตตามหาเสน่ห์...

นะ..มิเห็นหน้ากูอยู่มิได้... โม..ร้องไห้ครวญคราง...พุท..กอดไว้ไม่ใคร่วาง ธา..ครวญคราง สะอื้นไห้...ยะ..หลงใหลในจิต หญิงใด ชายใด ได้เพ่งพิศเห็นหน้ากู อยู่มิได้ ร้องไห้มาหากู ยังมีท่อนต่ออีกคือ:   โอมสิทธิแก่กู สวาหะ เอหิชัยยะ เอหิสัพเพชนา พหูชนาเอหิ...

ส่วนท่อนเริ่มคือ นโม โอมนโมพุทธายะ เพ็ชชะลวย มหาละลวย ชายเห็นชายงวย หญิงเห็นหญิงหลง เห็นหน้างงงวยหลงพิศวาทครวญหา นั่งท่าฟังข่าว นั่งเฝ้าปากทาง นั่งเยี่ยมหน้าต่าง กอดอกรำพึง คำนึงบ่มินอน สุดสวาทอาวรณ์ ร้อนรนทนอยู่มิได้......... xxxxxxxxxx ยาวได้อีกค่ะ

ทั้งหมดคือ ท่อนหนึ่งของคาถาตะกรุดมหาละลวย และพระลักษมณ์หน้าทอง หลวงปู่กาหลง เขี้ยวแก้ว วัดเขาแหลม จ. สระแก้ว

xxxxนาสังสิโม มึงไม่เห็นหน้ากู พาจิตใจให้ร้อนรน... สังสิโมนา ให้รัญจวนป่วนปั่น xxxxxxx ....ถ้ามึงไม่มา..ให้อกมึงแตก 3 ภาค 8 ภาค เอหิ จิตติ จิตตัง พันธัง ปิยังมะมะ..

ทั้งหมดคือ ท่อนหนึ่งของคาถาสีผึ้งหลวงปู่กาหลง เขี้ยวแก้ว วัดเขาแหลม จ.สระแก้ว....

หมายเหตุ คาถาของหลวงปู่กาหลงยาว..วววววววววววมากๆ ค่ะ...

หากท่านใดได้มีโอกาสเป็นเจ้าของวัตถุมงคลของหลวงปู่กาหลงสักองค์จะทราบดีค่ะ... ยาวไม่พอท่องที 7 จบ 9 จบ

สรุปว่าพี่โชวก็เลย..ไม่ค่อยจาได้ท่องเลยค่ะ..เป็นศิษย์ที่ขี้เกียจพอควร..

ยอมยกธง..ไม่ท่องคาถา ตั้งแต่เริ่มเป็นศิษย์ปู่กาหลง เก่งปะคะ
  :009:                       

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พ.ค. 2552, 09:51:46 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 พ.ค. 2552, 09:48:31 »
ขอบคุณพี่โชวค่ะ ที่มาให้ความกระจ่าง

ไม่งั้นก็ สงสัยแครงใจกันเนอะ :002:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 พ.ค. 2552, 09:51:02 »
กระจ่างเลยครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 พ.ค. 2552, 10:20:02 »
ชัดเจนครับ คาถาทั้งสองบทเป็นคาถาเก่าแก่ ที่ขลังและมีอานุภาพชัดเจนครับ  ท่องภาวนาลูบหน้า ก็สุดยอดแ้ล้ว

ลองไปหาซื้อหนังสือคาถาเก่าๆ ดูซิครับ สองบทนี้เป็นคาถาหลักที่มีมานานมากเลยทีเดียว

ยิ่งได้นำมาใช้กำกับวัตถุมงคลของหลวงปู่กาหลงด้วยแล้ว อานุภาพยิ่งชัดเจนครับ  แรงได้อีก จริงๆ
:095: :095:

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 11:24:57 »
   ขอบคุณพี่   cho presley  มากนะครับ

หุๆยาวๆครับ :054: :054:

ออฟไลน์ หนุมานน้อย

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2552, 09:48:59 »
เป็นคาถาเรียกจิตครับ 1 ในขั้นตอนการทำเสน่ห์โดยใช้อักขระเลขยันต์ที่ต้องใช้สมาธิสูง  หรือคุนจะท่องก่อนออกไปหาคนรักก็ดีนะท่องจนกว่าจิตจะเป็นสมาธินะ ลองดูครับ  (อย่าลืมใส่ชื่อเธอผูนั้นล่ะ)
น้อมคำนพครูบาอาจาริ
ด้วยสติครบถ้วนไม่มัวหมอง
ท่านประสิทธิ์วิชาตามคันลอง
มิให้ต้องศาตราและโภยภัย
ศิษย์คนใดไร้ละลึกถึงครูนี้
ต่อให้ได้ของดีมาจากไหน
คนเยี่ยงนี้เขาเรียกคน_ไร
ของที่จะมาค้มตัวมึ_

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2552, 11:21:54 »
ขอบคุณครับ สติ ปัญญา เกิด  :015:

ออฟไลน์ คjกระพัu_ชาตรี

• 0o0o
  • จตุตถะ
  • หนุมาน
    • MSN Messenger - minnn007_63@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11 ส.ค. 2552, 08:59:45 »
น่าจะเทพลำจวนนะครับ
โทธุลีทง พุทธังสวหะ

ออฟไลน์ ....

• อดทนต่อความเจ็บใจ
  • จตุตถะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11 ส.ค. 2552, 02:53:05 »
โอ้โฮยาวมากๆครับ
[shake]รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต[/shake]

ออฟไลน์ บินหลาดง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11 ส.ค. 2552, 06:31:14 »
คาถานี้ผมรู้คับ
เป็นคาถาพระลักหน้าทองคับ   แต่แค่ท่อนเดียวนะคับ
                  ศิษย์  หลวงโด่ง