ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพนี้ก็จำไม่ได้ว่าถ่ายเมื่อไร แต่ไม่ได้ถ่ายที่บางพระนะครับ  (อ่าน 1901 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
   ภาพนี้
ก็จำไม่ได้นะครับ
ว่าถ่ายเมื่อไร  เชื่อว่านานเหมือนกัน
ตั้งแต่หลวงพ่อเปิ่นท่านยังดำรงขันธ์อยู่
  แต่ก่อนผมกับพระอาจารย์
เคยไปกันถึง
อ่างทอง 
    นานมากแล้ว
"จารย์ครับ นั่งสักแล้วเครียด
นั่งสักแล้วป่วย  นิมนต์ครับ"
คิดถึงวันเก่าๆ
เดี้ยวนี้ทำงานแล้ว
  กลายเป็นว่าทำอย่างที่อยากไม่ได้อีก
วัดในภาพท่านเป็นผู้ผมไปเป็นครั้งแรกครับ
ท่านเป็นผู้มีพระคุณของผมจริงๆ
ทำให้ผมได้มาสนใจทางนี้
   เหอ เหอ เหอ
มีภาพที่ถ่ายกันที่วัดปรีดาราม สมัยหลวงพ่อไสว ท่านยังดำรงขันธ์อยู่
ต้องไปค้นฟิลม์เช่นเคยครับ
    เกือบลืมรูปครับ

ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
พี่ครับ รูปไม่ขึ้นอ่ะครับ อ่านรายละเอียดแล้ว อยากเห็นรูปจังครับพี่ครับบบบบบ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
   กราบนมัสการพระอาจารย์พันธ์ครับ...ท่านเมตตาแก่ศิษย์มากมายเหลือเกิน...

ขอบคุณท่านGearmour มากมายครับ เป็นภาพแห่งความทรงจำในอดีตที่ไม่รู้ลืมจริงๆ  :054:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
อ้าว ไม่ใช่รูปไม่ขึ้น เครื่องที่ทำงานผมคงเปิดไฟล์รูปนี้ไม่ได้แน่ๆเลย ...แง...แง้...จะดูๆๆๆๆ...เด๊ยวกลับไปดูที่บ้านตอนกลางคืนน่าจะได้

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
นมัสการหลวงพี่พันครับ
ขอบคุณสำหรับรูปภาพนะครับ
เอามาลงบ่อยๆนะครับ :054:

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
เป็นวิทยาทานแก่น้องๆรุ่นใหม่ๆ ที่ไม่ได้มีโอกาสกราบพระอาจารย์พันธ์ครับพี่ เยี่ยมเลยครับ  :114:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
นมัสการหลวงพี่ครับผม

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
    นมัสการพระอาจารย์พันครับ มีเวลาว่างจะไปเยี่ยมท่านอยู่เหมือนกันคิดถึงท่านอยู่พอดีครับ ขอบคุณภาพหาดูยากครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่พันครับ

ออฟไลน์ เทพ3ตา@

• บารมีหลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์สัมพันธ์รักษา
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - bird_ed@windowsilive.com
    • อีเมล
หลวงพี่พันอยู่วัดโคปูนครับ :054: :054:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณภาพมากครับ กรายนมัสการหลวงพี่พันด้วยนะครับ  :054:

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
 :054: ขอบคุณกับรูปภาพอาจารย์พันธ์มากครับพี่.......ท่านเป็นอาจารย์ท่านแรกที่เอาเหล็กแหลมแทงหลังของผมจนเต็มหลังก่อนท่านจะย้ายไปจำวัดที่วัดโคปูนครับ :054:

ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
กราบนมัสการ พระอาจารย์พัน คะ
ขอบคุณ พี่บัฟ มากนะคะ ที่นำภาพพระอาจารย์ มาให้ชม

ไม่ได้ไปกราบท่านนานแล้ว  อยากไปกราบท่านมาก ๆ ค่ะ
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
กราบนมัสการหลวงพี่พันธ์ ครับ ...  :054:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
นมัสการครับ...{^_^}...