ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนหน่อยครับ สอบถามเรื่องคาถาป้องกันภัย  (อ่าน 2731 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kamunavii

• ปฐมะ
  • *
สวัสดีครับ ผมฝันร้าย ฝันว่ามียมทูตต้องการชีวิตผม และจะพาผมไป ผมขอคาถาป้องกันภัย สะเดาะเคราะห์หน่อยน่ะครับ หรือคาถาอะไรก็ได้ที่พอทำให้สบายใจครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
1.กรรมนิมิต ผลกรรมที่ทำไว้แต่ปางก่อนให้ผล คือกรรมที่เราทำทุกอย่างไม่ว่าดีหรือชั่ว จะรวมอยู่ที่จิตของเรา เพราะว่าการกระทำมันออกมาจากที่ใจคิด (เจ้ากรรม) ส่วนนายเวรคือ เวรที่เป็นผลออกมาไม่ว่าจะเป็นอย่างไรก็ตาม

ในบางครั้งพอกรรมจะให้ผล ก็จะต้องออกมาจากดวงจิตให้รับรู้ด้วยตนเอง เพราะฉะนั้นบางครั้งบางขณะผลกรรมที่ทำนั้นก็แสดงออกมาให้เห็นทางความฝัน บางทีแสดงออกมาให้เห็นว่า เรากำลังจะได้รับผลกรรมอะไร ดีหรือร้าย

2.จิตนิวรณ์ จิตของเราพะวงหรือคำนึงถึงสิ่งใดหรือฝังจิตฝังใจกับสิ่งหนึ่งสิ่งใดมากเกินไป อะไรที่ฝังใจเรามานาน ๆ เช่น เจ็บช้ำน้ำใจหรือฝังใจในความสุข เหล่านี้เป็นจิตที่เกิดขึ้นเองโดยอาศัยความฝังใจหรือมีความโลภ โกรธ หลง เป็นมูลเหตุ เช่น ชอบเลขก็ฝันเป็นตัวเลข พอหลับก็ฝันเลยฟุ้งซ่าน

3.เทพสังหรณ์ เทพเจ้า เทวาอารักษ์ ทั้งที่เป็นมิตรและศัตรูกับเรามาดลจิตดลใจ หรือมาในขณะที่เราเคลิ้ม ๆ หรือเราเรียกว่า ?อุปจาระ? หรืออาจจะเป็นความปรารถนาดีของเทวดาทั้งหลายก็ได้ มาบอกเหตุมักจะเกิดขึ้นตอนใกล้ ๆ ฟ้าสาง ช่วงที่อาหารย่อยหมดแล้ว การฝังจิตฝังใจก็ไม่มีเป็นช่วงที่หลับแล้ว ครึ่งหลับครึ่งตื่น เป็นช่วงเทวดาบอกเหตุถ้าเทพสังหรณ์จะการฝันตอนใกล้ฟ้าสาง

4.ธาตุกำเริบ คนที่กินอาหารมากผิดปกติ ผิดความต้องการของร่างกาย ผิดกาล ผิดเวลา หรือทานอาหารเปรี้ยวจัด รสจัด ร้อนจัด เย็นจัด กินน้อยไปหรือกินมากไป ร่างกายจึงเกิดปฏิกิริยา พอหลับก็เริ่มฝัน ( กินมาก ถ่ายมาก นอนมาก ฝันมาก)

เครดิตเว็ป M THAI

คาถา  ไม่ใช่ใครจะสวดแล้วขลังนะครับ...เรื่องแบบนี้ไม่จำเป็นต้องใช้คาถาครับ....

สวดแค่ บทพื้นฐานก็พอครับ...เหมือนที่สวดที่โรงเรียนก็พอแล้ว...

ถ้าไม่หายจริงๆ  เดี๋ยวจะแนะนำให้ใหม่....

ปล. จิตอย่าตก  อย่าวิตกจริต...

และที่สำคัญอย่ากลัวตาย  เพราะทุกคนเกิดมาต้องตายกันทั้งนั้น....

แม้แต่ผมที่กำลังพิมพ์อยู่นี้  สักวันหนึ่ง ก็คงไม่รอดเช่นกัน

จริงๆเท่านี้ก็หายแล้วครับไม่ต้องท่องพระคาถา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.ค. 2556, 05:41:20 โดย นักรบอาทมาต »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ Kamunavii

• ปฐมะ
  • *
ขอบคุณน่ะครับ เดี๋ยวลองให้ผ่านคืนนี้ไปซักคืนนึงก่อน

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ขอบคุณน่ะครับ เดี๋ยวลองให้ผ่านคืนนี้ไปซักคืนนึงก่อน

ผมรู้สึกว่า  จะกังวลเกินไปหรือเปล่าครับ...อย่างนี้เขาเรียก วิตกจริต

คนเรามีเรื่องให้คิดเยอะแยะ  เรื่องอนาคต เรื่องคนรัก  เรื่องเรียน...

จะไปคิดอะไรกับเรื่องที่ยังไม่เกิดขึ้นกับเรื่องแบบนั้น  ถ้าเขาจะเอาเราไปเขาเอาไปแล้ว

ไม่มาจรดๆจ่อๆแบบนี้หรอกครับ....จิตกังวล ก็คิดไปเอง...

ปล. ระวังเป็นบ้านะครับ....เพราะ อาการเริ่มแรกของโรคประสาทก็คือ  กลัว และ  ระแวง

ที่ผมตอบแบบนี้ไม่ใช่ผมไม่เชื่อเรื่อง นรก สวรรค์ หรือเรื่อง ผี นะครับ ผมเชื่อและผมก็เห็น

แต่อาการของท่านมันไม่ใช่ความจริงนะครับ เป็นอาการกลัวไปเอง...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.ค. 2556, 06:32:22 โดย นักรบอาทมาต »