ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้เรื่องการลงนะหน้าทองค่ะหรือสาลิกาก็ได้อยากรู้ข้อมูลค่ะ  (อ่าน 3752 ครั้ง)

ออฟไลน์ ploy

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อยากรู้เรื่องการลงนะหน้าทองค่ะอยากลงค่ะแต่ไม่รู้จะไปลงที่ไหนดีแล้วเป็นผู้หญิงให้พระลงให้ได้หรอค่ะแล้วต้องเตรียมอะไรบ้างค่ะแล้วที่วัดบางพระมีรึป่าวค่ะไปไงค่ะทางวัดมีให้รึป่าวค่ะแล้วลงสาลิกาเจ็บมั้ยค่ะอยากรู้ค่ะตอบให้หน่อยนะค่ะขอบคุณมากๆค่ะ :017:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ถ้าใครรู้เรื่องนะหน้าทองไปลงกันที่ไหนแล้วได้ผลกันบ้างก็ตอบกลับด้วยนะค่ะ :)

ออฟไลน์ Chaiwat Prasurin

• ปัญจมะ
  • สับสนแต่ไม่หลงทาง
    • อีเมล
อยากรู้เรื่องการลงนะหน้าทองค่ะอยากลงค่ะแต่ไม่รู้จะไปลงที่ไหนดีแล้วเป็นผู้หญิงให้พระลงให้ได้หรอค่ะแล้วต้องเตรียมอะไรบ้างค่ะแล้วที่วัดบางพระมีรึป่าวค่ะไปไงค่ะทางวัดมีให้รึป่าวค่ะแล้วลงสาลิกาเจ็บมั้ยค่ะอยากรู้ค่ะตอบให้หน่อยนะค่ะขอบคุณมากๆค่ะ :017:
   ที่วัดบางพระก็ลงให้ได้ครับ   ถ้าจำไม่ผิด   หลวงพ่อสำอางค์ท่านจะลงให้ครับ   ส่วนเรื่องดอกไม้ธูปเทียนทางวัดบางพระได้จัดทำไว้ให้อย่างเรียบร้อยแล้วครับ      ส่วนเส้นทางมาวัดบางพระ   คุณลองเข้าไปดูในหัวข้อ   คำถามที่ถูกถามบ่อยๆดูนะครับ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
วัดบางพระ ก้อมีพระอาจารย์ติ่ง ท่านจะลงให้ทั้ง 2 อย่างทั้งนะหน้าทอง สาลิกาลิ้นทอง

ในกรุงเทพก้อมี หลวงพ่อออด วัดอัปสรสวรรค์ ถนนเทอดไท ภาษีเจริญ ท่านเรียนมาจากหลวงพ่อไสว วัดปรีดารามครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ พงษ์

• ปัญจมะ
  • วายามะ
หลวงพี่ติ่งครับ...ทางเมตตาเป็นเยี่ยม  นะหน้าทอง+สาริกา
.......ภูมิปัญญาคือพลัง......

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
แล้วต้องไปตั้งแต่กี่โมงดีค่ะคนเยอะป่าวค่ะ.....

ออฟไลน์ punkzilla

• จตุตถะ
ถ้าเปนกุฏิหลวงพี่ติ่ง คนไม่เยอะมากหรอก ถึงเยอะก้อรอไม่นาน เพราะการลงสาริกากับนะหน้าทอง ใช้เวลาไม่มากเหมือนการสักยันต์ แต่อย่ามาช่วงฉันท์เพลเปนพอจ้า  ;) :-*
ความดีเหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องโชว์ ^^*

ออฟไลน์ punkzilla

• จตุตถะ
เพิ่มเติมจ้ะ การลงนะหน้าทอง หลวงพี่ท่านลงให้เราได้ ควรเตรียมอะไรไปงั้นเหรอ เตรียมเงินค่าดอกไม้ธูปเทียน แล้วก้อเตรียมตัวเตรียมใจ  ;D คิดแต่สิ่งดีๆ ทำแต่สิ่งดีๆ แล้วต่อจากนั้น สิ่งที่ดีๆจะเข้ามาในชีวิตเราเอง ขอให้โชคดี แล้วก้อได้สมดั่งที่หวังไว้น๊า  :-*

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดกันครับ เอิ๊กๆๆ ไปที่กูฏิใหญ่ หรือ ที่หลวงพี่ติ่งก็ได้ครับ :-*

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
นอกจากวัดบางพระ แล้ว ก็ยังมีหลายๆ วัดนะครับ เลือกดู แต่ถ้าเปนผมผมก็เลือกบางพระ อิอิ ;D

ออฟไลน์ chalee55

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ไปที่วัดโพธิผักไห่ อยุธยา ลงนะหน้าทอง อ.สุนทร เผือกเที่ยง

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ลงนะ ที่ไหนก็ได้ที่ศัทธา แต่ต้องไปในที่เปิดเผย ไม่ปกปิด ไม่เช่นนั้น จะมีกรณีแบบ อดีตเณรแอ  ทำมิดีมิร้ายเอา เสียเงิน แถมเสียตัวอีก
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
เป็นผมก็เลือกลงวัดบางพระครับ หลวงพี่ญาใจดีสุดๆครับผม

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ลงที่กุฎิเจ้าอาวาสเลยครับผม

ได้สักการะร่างหลวงพ่อด้วย

ฮุฮุ  ;D   ;D   ;D   ;D
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต