ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามหน่อยนะ  (อ่าน 2897 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอส ท่าพระ.กทมครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอถามหน่อยนะ
« เมื่อ: 30 ต.ค. 2551, 02:03:12 »
คืออยากจะรู้ว่าที่วัดบางพระมีสักหมึกแดงไหมอะคับ

แล้วแบบไป แล้วขอเต็มเลยได้ไหม พอดีพี่ของผม

เขาไม่มีเวลา ทำแต่งานอะคับ 5-6 เดือน จะว่างวันหนึ่ง

ไงรบกวนช่วยบอกกันด้วยนะคับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ขอถามหน่อยนะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 ต.ค. 2551, 10:23:16 »
ไม่เคยเห็นมีใครสักเลยนะครับ ผมคิดว่าไม่น่าจะมีครับ
คงมีแต่หมึกดำและน้ำมันครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: ขอถามหน่อยนะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 ต.ค. 2551, 08:02:05 »
ไม่เคยเห็นของสายวัดบางพระเลยนะครับสำหรับหมึกแดง  :001: