ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บมาฝาก ท่องเที่ยวแดนธรรมเมืองนครปฐม กราบพระเกจิและทำบุญวันแม่  (อ่าน 2092 ครั้ง)

ออฟไลน์ schoolbus

• ฉัฏฐะ
  • *
 :001: :001:เป็นวันที่รู้สึกดีที่สุด และดีใจมากๆ ตื่นแต่ 05.45น. ขับรถออกเดินทางจากบางนา 06.30น. พร้อมกล้องตัวน้อยถึงจังหวัดนครปฐมตอน 8.00น เริ่มต้น เข้ากราบ หลวงพ่อสืบ วัดสิงห์หรือ หลวงพ่อสืบ ปืนเสีย และได้สนทนากับท่านอยู่สักพักนึงท่านใจดีมากๆ :001: :001:

:001: :001:แล้วจึงขอตัวจากหลวงพ่อสืบท่านเพื่อเดินทาง ไปกราบ หลวงปู่เจือ ที่วัดกลางบางแก้ว :001: :001:

:001: :001:อยู่วัดกลางบางแก้วจนกระทั่งเวลาประมาณ 11.00 น.จึงเดินทางไปต่อเพื่อเดินทางไปร่วมพิธี สรงน้ำ หลวงปู่อั๊ป วัดท้องไทร ภายในวัดวันนี้คนเยอะมากๆแถมอากาศร้อนแต่ลูกศิษย์ท่านทุกคนก็ไม่มีใครท้ออยู่รอเพื่อให้ได้กราบท่าน แต่ปีนี้ไม่ได้สรงน้ำเนื่องจากสุขภาพท่านไม่ค่อยแข็งแรง :001: :001:

:001: :001:อยู่ที่วัดท้องไทรจนถึงประมาณ 14.00น.พอกราบหลวงปู่เสร็จจึงเดินทาง พาลูกๆ(กุมารทอง)ไปกราบหลวงปู่แย้มที่วัดสามง่าม  ตอนนี้หลวงปู่แย้มท่านเหนื่อยมาก เพราะหลังจากออกรายการทีวี มีผู้คนไปกราบท่านเยอะมากๆ:001: :001:

:001: :001:ออกจากวัดสามง่ามแล้วจึงไปต่อที่วัดบางพระ แต่ไปถึงประมาณ 16.30น. งานที่วัดบางพระเสร็จแล้วแต่ยังมีคนอยู่ในกุฏิหลวงพ่อเปิ่นพอสมควร จึงได้เข้าไปกราบไหว้รูปเหมือนหลวงพ่อเปิ่นที่กุฏิของท่าน(แต่พอดีไม่ได้ถ่ายรูปมาเนื่องจากการ์ดเต็ม) จึงเดินทางกลับ บางนา เป็นวันที่เหนื่อยมากๆแต่ก็เป็นวันที่มีความสุขที่สุดแล้วในปีนี้ :001: :001:
อดีตรองประธานมูลนิธิปิยสีโล...ผู้ได้ฉายา สืบ ปืนแตก หรือ สืบ ปืนเสีย
พระครูพิทักษ์วีรธรรม (สืบ ปริมุตโต) เจ้าคณะตำบลท่าพระยา
พระอุปปัชฌาย์และเจ้าอาวาส วัดสิงห์ ต.บางแก้ว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณที่นำภาพมาฝากครับ เดินทางวันเดียวคุ้มเลย...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณสำหนับภาพบรรยากาศครับ...

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
 ขอบคุณครับกับภาพสวยๆ ที่นำมาให้ชม ...ครับท่าน
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนสำหรับภาพบรรยากาศครับผม :114:

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
ขอบคุณมากครับที่นำรูปมาฝากน่าประทับใจมาก อยู่แถวบางนาเหรอครับผมอยู่ลาซาลซอย 10 ใกล้กันนิดเดียวไปคราวหน้า อย่าลืมกระซิบบอกด้วยนะจะขอไปด้วยคน :002:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
โอ้โหไปตั่งหลายวัด ได้บุญมาเยอะเลยนะครับ :095:ผมไปแค่3วัดเอง แต่วัดท้องไทร ร้อนจริงๆคนก็เยอะ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณฯที่เก็บภาพบรรยากาศมาให้ชมนะครับ

ขอกราบนมัสการหลวงปู่ทุกรูปครับ  :054:   :054:  :054: