ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บมาฝาก ท่องเที่ยววันลอยกระทงที่ตลาดน้ำอัมพวาและอุทยาน ร.2 แม่กลอง 02.11.52  (อ่าน 2504 ครั้ง)

ออฟไลน์ schoolbus

• ฉัฏฐะ
  • *
  :004: :004:แม้สังขารจะยังไม่เอื้ออำนวย แต่ก็ยังรักที่จะท่องเที่ยว:004: :004:
 :001: :001:ภายในตลาดน้ำอัมพวา ยามค่ำคืนผู้คนมาท่องเที่ยวงานลอยกระทงมากมายจริงๆครับ :001: :001:

:001: :001:ขออนุญาตแนะนำร้านขายน้ำและขนมไทยที่อร่อยมากๆ(มาทีไรก็ไม่เคยพลาดที่จะแวะชิม) :001: :001:

:001: :001:ก่อนเข้าชมอุทยาน ร.2 ตรงด้านข้างศาลาทำบุญไว้พระ จะพบกับเพื่อนตัวน้อยแสนรู้ที่มาคอยรับบริจาคหาทุนเพื่อซื้ออาหารให้ตนเองและเพื่อนๆ (เห็นกี่ครั้งก็ยังยิ้มเสมอและก็ต้องบริจาคสตางค์ทุกครั้ง):001: :001:

:001: :001:ภายในอุทยาน ร.2 เปิดให้เข้าชมและจัดงานยามค่ำคืนแบบยิ่งใหญ่จริงๆ :001: :001:

:001: :001:กระทงกาบกล้วยของขึ้นชื่อในประเพณีลอยกระทงแม่กลอง :001: :001:

:001: :001:การแสดงภายในอุทยาน ร.2 :001: :001:

:001: :001:บรรยากาศยามเช้าที่ริมแม่น้ำแม่กลอง(อากาศดีมากๆ) :001: :001:

:004: :004:แม้สังขารจะยังไม่เอื้ออำนวย(จากที่ประสบอุบัติเหตุทางรถยนต์) แต่ใจก็ยังรักที่จะท่องเที่ยว :004: :004:
อดีตรองประธานมูลนิธิปิยสีโล...ผู้ได้ฉายา สืบ ปืนแตก หรือ สืบ ปืนเสีย
พระครูพิทักษ์วีรธรรม (สืบ ปริมุตโต) เจ้าคณะตำบลท่าพระยา
พระอุปปัชฌาย์และเจ้าอาวาส วัดสิงห์ ต.บางแก้ว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณที่นำภาพมาฝาก ขอให้หายเป็นปกติไวๆน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณสำหรับภาพครับ บรรยากาศงดงามจริงๆครับ...

...ขอให้หายไวๆนะครับ พักผ่อนเยอะๆ.... :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
อีกหนึ่งความประทับในคืนวันเพ็ญเดือน 12 วันลอยกระทงประจำปี 2552 ที่ตลาดน้ำอัมพวา.. จ.สมุทรสาคร

รู้แล้วหละ..คุณโชวปีหน้าไปลอยที่ไหน..เอาที่นี่หละ!.. บรรยากาศแบบบ้านๆ วิถีชีวิตชาวบ้านริมน้ำ เล็กๆ..แนวๆ แบบนี้ก็เก๋ดีอีกแบบนะ.. กะทงแนวได้ใจมากๆๆๆๆๆ

มีร้านรวงมากมาย ขนมไทยโบราณ เครื่องประดับ ของเล่นย้อนยุค เพียยยยยบ! เดินเบียดๆกันหน่อย ขำๆ กันไป..ยึกยักนิดเดียว..ตกน้ำป๋อมแป๋มยุ่งเลย!
ลอดช่องโบราณเจ้าหนึ่ง โอย..เส้นลอดช่องเขียวๆ อ้วนๆ หอมใบเตย แล้วกินแบบโต๊ะแคบๆ นะ เหงื่อตกๆ นะ....โอย! อร่อยได้ใจแบบแนวๆ..ชอบ!

.. get well soon นะจ๊ะ..น้ำใจงามนำภาพมาชม หายไวไว เพี้ยง!..

cho presley       

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศครับ ขอให้หายใวๆๆน้ะครับ บุญรักษาครับ สาธุๆๆ :054:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ขอบคุณครับ กับภาพบรรยากาศ   :054:

ผมชอบ บรรยากาศ ตอนเช้า ริมแม่น้ำจังเลยครับ  มันดูแล้ว รู้สึกโล่ง  หายใจเต็มปอดจริงๆ  รีผมอ้วน ก็ไม่รู้  ไม่ชอบคนแออัด   ชอบโปร่งๆ โล่งๆ นี่แหละครับ  สดชื่นจริงๆ

รึมองอีกครั้ง  ผมแทบไม่เห็น บรรยากาศ แบบนี้มา  หลายสิบปีแล้วครับ   เหตุเพราะงานที่ผมทำ เป็นงานกลางคืน กว่าจะนอนก็ โน่นเลยครับ  ตีสอง ตีสาม เข้าไปโน่น

กว่าจะตื่น อย่างเร็วก็ สี่โมง นั่นแหละ เผลอๆ หลับยาว มี่เที่ยงวัน  แดดนี้ เปรี้ยงเลย  เห็นแม่น้ำแล้วสดชื่นจริงๆเลยครับ  คงจะมีโอกาศยากจริงๆ ที่จะเห็นด้วยตาตัวเอง สัมผัสด้วยตัวเอง

ต้องขอขอบคุณ มากๆเลยครับ ที่นำบรรยากาศแบบนี้ มาให้ชม :054:

ขอให้หายป่วยเร็วๆน๊ะครับ  ดีแล้วครับ  ป่วยแบบนี้ หาโอกาศ ใด้ดู บรรยากาศแบบนี้ มันทำให้ สดชื่นขึ้นเยอะเลยครับ ดีกว่ามาอดอู้ อยู่แต่ในบ้าน

ขอบคุณครับ :054:

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
  • ฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศครับ ใจรักจริงๆ

ขอให้หายเร็วๆนะครับ... :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศขอให้หายป่วนเร็วๆ นะครับ  ...  :089:

ออฟไลน์ kill

• สมาชิกที่ถูกแบน
ฆ่ากิเลสให้หมด แล้วจะหมดทุกข์

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณ คุณ schoolbus มากนะครับ ที่เก็บบรรยากาศมาให้ชมกัน

ตลาดน้ำอัมพวาและอุทยาน ร.2 ตอนกลางคืนน่าเที่ยวจังครับ  :016:    :053: 

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ใจบุญจริงๆ ไม่ค่อยสบายยังอุตส่าห์ส่งรูปงามๆมาฝาก ขอบคุณมากๆขอให้หายไวๆนะครับ :114: :114: :114: :114: :114:
.. :114: :114: :114: :114: :114: :114: :114:..............................................ลุงต้อเอง...........

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับที่นำภาพมาให้ชมกัน หายเร็วๆนะครับ :074: :053:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ lllll_MEW_lllll

• ตติยะ
บ้านโพ้มมมมมมมมมมม ครับ

คุณcho presley 

อุทยาน ร.2 สมุทรสงคราม แม่กลองนะครับ

ไม่ใช่สมุทรสาคร ถ้าสมุทรสาครเรียกมหาชัย