ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อสาลีโข (สมภพ เตชปุญโญ) พุทธอุทยานธรรมโกศล  (อ่าน 3946 ครั้ง)

ออฟไลน์ สาลีโข

• ตติยะ
  • "บุคคลผู้ฝึกตนแล้ว ย่อมเป็นผู้ไร้เทียมทาน"
ฉันให้ของที่ดีกับพวกเธอ ขอให้พวกเธอได้นำภาชนะชั้นดีมารองรับไว้ ภาชนะที่ว่านั้นคือ ศีล.....

หลวงพ่อสมภพ เตชะปุญโญ หรือหลวงพ่อสาลีโข แห่งพุทธอุทยานธรรมโกศล จังหวัดปทุมธานี ท่านเป็นพระคณาจารย์องค์หนึ่งของเมืองไทย ที่มีคนเคารพกราบไหว้และนับถือในเรื่องของวิชาอาคมอย่างมาก โดยเฉพาะกลุ่มคนที่มีคตินิยมในแนวทางนี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พ.ย. 2552, 10:24:03 โดย สาลีโข »

• ตติยะ
  • "บุคคลผู้ฝึกตนแล้ว ย่อมเป็นผู้ไร้เทียมทาน"
ผิดๆครับ- - เอาลิงค์ไปลองอ่านกันเลยแล้วกันครับ ขออภัยด้วยครับ
http://www.oknation.net/blog/print.php?id=357563 ตามนี้เลยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
สวัสดีเอี่ยวด้วยนะครับ หายจากวงการไปเลยนะนี่... แวะเวียนมาตอบปัญหาสายวัดสาลีโขบ้างนะ :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• ตติยะ
สวัสดีครับพี่เอ๊ก จริงๆก็ไม่ได้หายไปไหนหรอกครับแอบเข้ามาเยี่ยมชมอยู่บ่อยๆ  :001: