ผู้เขียน หัวข้อ: 1 ในวัตถุมงคล ของดี หลวงปู่หงษ์ วัดเพชรบุรี จ.สุรินทร์  (อ่าน 9020 ครั้ง)

ออฟไลน์ schoolbus

• ฉัฏฐะ
  • *
 :027: :027:  :027: :027: ท่านเป็นพระที่ปฏิบัติดีชาวสุรินทร์นับถือท่านมาก ถ้าดูที่ด้านพุทธคุณของท่าน(โดยไม่สนใจเรื่องราคาในการซื้อขายวัตถุมงคล)ก็มีประสบการณ์มากในพื้นที่  :027: :027: :027: :027:

ประวัติหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ สุสานทุ่งมน(วัดเพชรบุรี)จังหวัดสุรินทร์

อ่านข้อมูลตามลิงค์  http://www.amulet.in.th/forums/view_topic.php?t=626
อดีตรองประธานมูลนิธิปิยสีโล...ผู้ได้ฉายา สืบ ปืนแตก หรือ สืบ ปืนเสีย
พระครูพิทักษ์วีรธรรม (สืบ ปริมุตโต) เจ้าคณะตำบลท่าพระยา
พระอุปปัชฌาย์และเจ้าอาวาส วัดสิงห์ ต.บางแก้ว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

ออฟไลน์ หมาน เเอ็งเจิ้ล

• ศัตรูที่น่ากลัวที่สุดคือใจของเราเอง
  • จตุตถะ
  • อนิจจัง ทุกข์ขัง อนัตตา
ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆ :016: :016: :016: :015: :015: :015:
ผู้มีกุศลในใจ คือ มีบุญในใจ หนักแน่น ใครด่าว่าติเตียน ก็ไม่เสียใจ ไม่โกรธ ไม่เกลียด เพราะว่าใจมีบุญเป็นเครื่องอยู่ ตรงกันข้ามกับใจที่มีกิเลสเป็นเครื่องอยู่ กิเลสอยู่ในใจใคร ก็มีแต่ ปั่นจิตใจให้เดือดร้อนวุ่นวาย
หลวงปู่เหรียญ วรลาโภ วัดอรัญญบรรพต

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม  :015:

ใครใช้วัตถุมงคลของท่านห้ามดื่มเหล้านะครับ อิอิ

สำหรับเหรียญรุ่นแรกนี้ เท่าที่ผมเคยเห็นด้านหลังมีอยู่ 3 แบบใช่ปะครับ  อิอิ

จำได้ว่าเพิ่งให้เหรียญรุ่นแรกนี้กับเพื่อนผมไปคนนึง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
มีแต่ของดีดีทั้งนั้นเลยนะครับ ผมมีตะกรุดของหลวงปู่หงษ์อยู่

กับเสมารุ่นแรกอ่ะครับ ขอบคุณนะครับที่นำมาให้ชมและระลึกถึง ...  :089:

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ ของท่านดีจริงแต่รักษายาก ทานเหล้า ที เสื่อมคาหิ้งเลย :075:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ ของท่านดีจริงแต่รักษายาก ทานเหล้า ที เสื่อมคาหิ้งเลย :075:

หากบูชาอยู่ แต่ไม่ได้พกออกไปทานเหล้าจะเสื่อมใหมอะครับ สงสัย ครับ

อยากรู้เฉยๆ ครับ ไม่ได้ทานนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พ.ย. 2552, 06:41:42 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

• สัตตมะ
  • **
เสื่อมครับ วัตถุมงคล อยู่บ้าน ตัวเรา กินเหล้า อยู่นอกบ้าน ก็ยังเสื่อม (เป็นคำพูดของหลวงปู่เองเลย) ลองสอบถามพี่ที่เคยไปกราบดูได้ :050:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
....เพื่อนผมมีโอกาสได้ไปพักแรมที่วัด...เล่าให้ฟังว่า....
ทางฝั่ง่ประเทศเพื่อนบ้าน...เล่นของ..ใส่วัดหลวงปู่เป็นประจำ... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

• สัตตมะ
  • **
กินก็เสือม ไม่กินก้ไม่เสื่อม :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ อย่างที่ว่ากันแหละครับวัตถุมงคลของท่าน มีไว้สำหรับคนที่ไม่กินเหล้าเท่านั้น...

...ก็เลยไม่ได้เก็บวัตถุมงคลของท่านเลยครับ... 11;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ อย่างที่ว่ากันแหละครับวัตถุมงคลของท่าน มีไว้สำหรับคนที่ไม่กินเหล้าเท่านั้น...

...ก็เลยไม่ได้เก็บวัตถุมงคลของท่านเลยครับ... 11;

เหมือนกันเลยครับ

ออฟไลน์ maneeda_ya

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อนุโมทนาค่ะ  :054:

ออฟไลน์ schoolbus

• ฉัฏฐะ
  • *
 :005: :005: ขอบคุณสำหรับความรู้ใหม่ๆครับ ตัวผมเองก็เพิ่งจะทราบนี่แหละว่าของๆท่านห้ามดื่มเหล้า(โดยส่วนตัวเป็นคนไม่ดื่มก็เลยไม่รู้ข้อมูลตรงนี้อะครับ) พอดีได้รับมาตั้งแต่ท่านไปเป็นเจ้าพิธีงานสวดภาณยักษ์ใหญ่ที่ วัดบ้านงิ้วใหม่ อ.บัวใหญ่ จ.นครราชสีมา ประมาณแถวๆ พศ 2541พอดีตอนนั้นไปฝึกงาน แถวๆนั้นพอดีและก็สนิทกับเจ้าอาวาสวัดบ้านงิ้วใหม่เพราะอยู่มาหลายเดือน  ( :004: :004: ตอนที่รับนั้นยังไม่รู้ด้วยซ้ำว่าหลวงปู่หงษ์ท่านเป็นใคร  :004: :004: )ก็เลยได้มาเก็บไว้ในคอเล๊คชั่นของสะสมแต่ยังไม่เคยมีโอกาสได้ใช้เลย  :005: :005:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณครับ วัตถุมงคลของท่านไม่เหมาะสำหรับนักดื่มครับ ไม่งั้นเสื่อมแน่นอน