ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญเสมา2540 หลวงพ่อสิน วัดละหารใหญ่ จ.ระยอง  (อ่าน 5398 ครั้ง)

ออฟไลน์ schoolbus

• ฉัฏฐะ
  • *
ไปอ้อนวอนขอเขามาอะครับแต่ไม่รู้ว่าดูดี(แท้)รึเปล่า อยากได้ผู้รู้และเชี่ยวชาญช่วยดูให้ทีอะครับ

ขอบคุณครับ  :054: :054:

อดีตรองประธานมูลนิธิปิยสีโล...ผู้ได้ฉายา สืบ ปืนแตก หรือ สืบ ปืนเสีย
พระครูพิทักษ์วีรธรรม (สืบ ปริมุตโต) เจ้าคณะตำบลท่าพระยา
พระอุปปัชฌาย์และเจ้าอาวาส วัดสิงห์ ต.บางแก้ว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
สวยจังแต่ดูไม่เป้นขอเข้ามาชม
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
มีโค๊ดตรงใบฏีกา (อาจพิมพ์ผิดขออภัยด้วยครับ)  ส่วนมากจะหาปลอมได้ยากครับ ผมว่าดีครับเหรียญนี้

ขอบคุณครับ   :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ลงรูปไว้ให้เทียบแล้วนะครับ หากไม่ชัดพรุ่งนี้จะมาแก้มืออีกทีกระทู้เดิมนะครับ ขอบคุณครับ ...  :089:

ออฟไลน์ chatchaiood

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ  :027:   
เมื่อมีศรัทธา ปฏิหาริย์ย่อมบังเกิด

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
มีโค๊ดตรงใบฏีกา (อาจพิมพ์ผิดขออภัยด้วยครับ)  ส่วนมากจะหาปลอมได้ยากครับ ผมว่าดีครับเหรียญนี้

เขาเรียกว่า สังฆาฏิ ตรงที่ตอกโค๊ต ครับ ... ถึงมีโค๊ตก็ปลอมได้ครับ แต่ส่วนมากถ้าขอมปลอม โค๊ตจะไม่ชัดเจนและเพี้ยนๆไม่เหมือนของจริง ครับ

ยังไงลองเทียบกับของท่าน โจรสลัดดูนะครับ อิอิ

ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม