ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อสืบ วัดสิงห์ นครปฐม ท่านอาพาธ(เป็นไข้หวัด)ครับ  (อ่าน 3202 ครั้ง)

ออฟไลน์ schoolbus

• ฉัฏฐะ
  • *
เมื่อเช้าวันนี้พอตื่นขึ้นมาและโทรไปที่วัดก็ทราบข่าวว่าหลวงพ่อสืบท่านไม่สบายและก็เลยได้ให้แฟน ขับรถยนต์จากบางนารีบเดินทางไปกราบหลวงพ่อสืบที่กุฏิครับ ไปถึงที่กุฏิก็พบเห็นท่านกำลังพักผ่อน จึงเข้าไปกราบท่านและทราบจากท่านว่าตอนนี้ท่านไม่สบายเป็นไข้หวัดมีอาการไอมาตั้งแต่วันจันทร์ที่ผ่านมา ตัวผมเองเมื่อสอบถามท่านเสร็จก็เลยไม่ได้อยู่สนทนากับท่านนานเพราะไม่อยากรบกวนหลวงพ่อท่าน อยากให้หลวงพ่อท่านได้พักผ่อนเยอะๆ หลังจากถวายสิ่งของให้หลวงพ่อสืบท่านเสร็จก็เลยขอลาท่านเพื่อเดินทางกลับ และวันนี้ก็โชคดีสุดๆและดีใจมากๆ ก่อนกลับหลวงพ่อสืบท่านได้เมตตามอบ ตะกรุดนวหรคุณเกื้อหนุนชีวิตแบบดอกเล็ก(สำหรับผู้หญิง)และเหรียญไตรมาสเนื้อกะไหล่ทองให้แฟนผมเก็บไว้ใช้ และก็รดน้ำมนต์พร้อมให้พร ... หลังจากออกมาจากกุฏิหลวงพ่อสืบก็แวะไปที่ตู้บุชาวัตถุมงคลเพื่อบูชาตะกรุดโสฬสสะกดไพรีและสนทนากับหลวงตาปลื้มสักพัก จึงกราบลาหลวงตาปลื้มและป้ายงค์กลับกรุงเทพฯ :054: :054:

ตะกรุดโสฬสสะกดไพรี :025: :025:

ตะกรุดนวหรคุณเกื้อหนุนชีวิตแบบดอกเล็ก(สำหรับผู้หญิง)และเหรียญไตรมาสกะไหล่ทอง ที่หลวงพ่อสืบท่านเมตตามอบให้แฟนผมมาไว้ใช้  :090: :090:

**อ้อเกือบลืมบอกและประชาสัมพันธ์ ผมได้ถ่ายภาพความคืบหน้าเบี้ยแก้ของหลวงพ่อสืบ ท่านเป็นศิษย์ของหลวงปู่เจือ ท่านมาให้ชมแล้วนะครับ( :054:พรุ่งนี้จะโพสต์ให้ชมครับ ตามคำเรียกร้อง เนื่องจากวันนี้ทำรูปไม่ทันและก็เหนื่อยมากครับ :054:)
อดีตรองประธานมูลนิธิปิยสีโล...ผู้ได้ฉายา สืบ ปืนแตก หรือ สืบ ปืนเสีย
พระครูพิทักษ์วีรธรรม (สืบ ปริมุตโต) เจ้าคณะตำบลท่าพระยา
พระอุปปัชฌาย์และเจ้าอาวาส วัดสิงห์ ต.บางแก้ว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณที่แจ้งข่าวให้ทราบครับ... :001:

...ขอบคุณสำหรับภาพวัตถุมงคลด้วยครับ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ขอให้หลวงพ่อหายอาพาธไวๆ นะครับ  :050:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: หลวงพ่อสืบ วัดสิงห์ นครปฐม ท่านอาพาŨ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 ธ.ค. 2552, 06:31:30 »
ขอบคุณที่แจ้งข่าวอาการอาพาธนะครับ  ขอหลวงพ่อท่านหายไวๆ ครับ

ตอนไปครั้งแรกเช่าวัตถุมงคลกับหลวงพ่อเลย ตอนนั้นไม่รู้ว่าเป็นหลวงพ่อสืบ พอดีขับรถและน้องที่ไปด้วยบอกว่านี้แหละหลวงพ่อ
ตอนไปเช่าตะกรุดถามท่านว่าหลวงพ่อสืบไม่อยู่หรือครับ ท่านก็ยิ้มๆ แบบพระที่มีเมตตา แล้วขับรถกลับเพื่อจะกลับนนทบุรีไม่ให้มืด  แต่แล้วขับรถกลับไปวัดอีกหน เข้าไปกราบท่านเลย  :005:
และมองตรงกำแพงบริเวณกุฏิหลวงพ่อสืบ (เจ้าอาวาส) เห็นป้ายว่ากุฏิเจ้าอาวาส วันนั้นหน้าแตกกลับบ้านเลย  :005:  แต่ท่านมีเมตตามากๆครับ
ไปแล้วอยากไปอีกสักครั้ง

ขอบคุณที่นำภาพวัตถุมงคลมาให้ชมกันครับ   :016:   :053:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ธ.ค. 2552, 06:34:06 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบพระคุณสำหรับการแจ้งข่าว และข้อมูลมากครับ

ขอให้หลวงพ่อสืบ หายใวๆนะครับ สาธุ  :054:

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
กราบนมัสการหลวงพ่อสืบครับ ขอให้ท่านหายไวๆนะครับ  :054:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณสำหรับข่าวสารนะครับ ขอให้หลวงพ่อท่านหายจากอาการอาพาธเร็ววัน ...  :054:

ออฟไลน์ chairut3579

• ปัญจมะ
  • ขอเคารพบูชาครูทุกท่านที่ได้ประสิทธิ์ประสาทวิชา
    • อีเมล
ขอให้หลวงพ่อหายไวไวนะครับ ถ้าสังเกตุข้างฝาจะมีเขาสัตว์ต่างๆที่บ้านแฟนเอาไปถวายหลวงพ่อครับ

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
ขอให้หลวงพ่อหายไวๆนะครับ