ผู้เขียน หัวข้อ: รอดตายราวปาฏิหารย์กับวัตถุมงคลหลวงพ่อสืบ วัดสิงห์, คอหักแต่ไม่ตาย รายที่๒  (อ่าน 3575 ครั้ง)

ออฟไลน์ schoolbus

• ฉัฏฐะ
  • *
สวัสดีครับ

เหตุการณ์เช่นนี้เคยเกิดขึ้นกับตัวผมที่เป็นผู้เขียนไปแล้วรอบหนึ่ง(รถคันสีดำพังยับ หาดูได้ตามเว๊ปไซด์ต่างๆ)
 แต่คราวนี้เป็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นและเป็นประสบการณ์ตรงจากเพื่อนในกลุ่มลูกศิษย์คนสนิท
ของหลวงพ่อสืบ วัดสิงห์ จ.นครปฐม ที่ภายหลังจากพักรักษาตัวที่โรงพยาบาลจนเริ่มเดินได้แต่พูดยังไม่ถนัด
แล้วได้พากันมากราบและเล่าเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นกับตนเองให้หลวงพ่อสืบฟังที่กุฏิ

เครดิตรูปภาพและเรื่องเล่าจากพี่ติ่ง เพื่อนผู้พาเจ้าของประสบการณ์มา และเป็นผู้เล่าให้ฟัง ...

เหตุเกิดขึ้นประมาณ ๐๖.๐๐ น.(เช้า)ขณะขับรถเดินทางกลับจากทำงานเกี่ยวกับOrganizeเพื่อกลับที่พัก
จนมาถึงบริเวณวงเวียนพระรามที่ ๕ จ.นนทบุรี(สถานที่เกิดเหตุ)ได้มีรถขับมาตัดหน้ากระทันหัน
ทำให้รถของเพื่อนพี่ติ่งที่ขับมาด้วยความเร็วสูงประมาณ ๑๓๐ กม/ชม.ต้องหักหลบแต่เนื่องจากมาเร็ว
จึงเสียหลักเอารถไม่อยู่ทำให้หมุนคว้าง ไปฟาดกับเสาไฟจนขาดไป ๑ ต้นและพลิกคว่ำกระเด็นข้ามเกาะ
ไปหลายตลบ ซึ่งใครที่เห็นสภาพนั้นก็คิดว่าไม่รอด จนกระทั่งรถมูลนิธิที่ตามหลังมาพอดีได้ทำการช่วยเหลือ
และนำส่งโรงพยาบาลได้ทันท่วงที เมื่อแพทย์ทำการตรวจอย่างละเอียดพบว่า
กระดูกต้นคอข้อที่ ๒ หัก และไหปลาร้าหักทั้งสองข้างแต่ไม่พบบาดแผลภายนอก

เพื่อนพี่ติ่งยังเล่าเสริมให้ฟังอีกว่า ตอนนั้นเข็มขัดนิรภัยก็ไม่ได้คาดซึ่งถ้าคาดอาจจะคอขาดไปแล้ว
เพราะหมอนรองคอของเบาะคนขับกระเด็นหายไปเลยและโชคดีมากๆที่ถังแก๊สที่อยู่ท้าย
ด้านหลังรถไม่ระเบิดไม่งั้นก็คงไม่รอด และเพื่อนพี่ติ่งก็ได้นำ สิงห์กะลาแกะและตะกรุดดอกเล็ก
ที่ใส่ไว้กับพวงกุญแจรถ
ให้หลวงพ่อสืบท่านดูพร้อมบอกว่าผมนำไปใส่พวงกุญแจรถไว้ตามที่
เคยได้รับคำแนะนำ ซึ่งเป็นเรื่องแปลกรถยับทั้งคันเหลือเพียงตรงประตูที่ไม่เป็นไร ส่วนที่เหลือไม่สามารถ
ขายซากได้ต้องขายเป็นเศษเหล็กอย่างเดียว

ถ้ารวมประสบการณ์เกียวกับเรื่องรถก็นับครั้งไม่ถ้วนที่มีคนมาเล่าให้ฟัง
แต่ถ้าคอหักแล้วไม่ตาย นับว่าเป็นรายที่ ๒ ...

ขอบคุณครับ

อดีตรองประธานมูลนิธิปิยสีโล...ผู้ได้ฉายา สืบ ปืนแตก หรือ สืบ ปืนเสีย
พระครูพิทักษ์วีรธรรม (สืบ ปริมุตโต) เจ้าคณะตำบลท่าพระยา
พระอุปปัชฌาย์และเจ้าอาวาส วัดสิงห์ ต.บางแก้ว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
สุดยอดครับ เห็นภาพแล้วแทบไม่เชื่อ เพราะบารมีหลวงพ่อสืบ ประกอบกับกรรมดีที่เคยทำไว้เลยทำให้แคล้วคลาดปลอดภัย กราบนมัสการหลวงพ่อสืบด้วยครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
เคยไปกราบท่านแล้วหลังช่วงที่ออกหนังสือพิมพ์ใหม่ๆเลยครับ ท่านเมตตาแต่ก็มีเรื่องให้อมยิ้มบ้าง  :002:

knife420

• บุคคลทั่วไป
 :002: ยินดีด้วยครับสำหรับปาฎิหารย์ .. เห็นใจและห่วงใยครับท่าน..
กระผมเองก็เคยขับรถด้วยความเร็ว120 ดิ่งลงภูเขาหรือตกเหวนั่นเอง ที่ จ.ชัยภูมิ ตกลงไปสามสิบเมตรเห็นจะได้ ใช้เวลากู้รถสองชั่วโมง รถพังยังกระจกแตกทั้งคันท่อนไม้พุ่งเข้าหารถรอบทิศ..
..แต่กระผมไม่มีแม้แต่บาดแผลและเลือดสักหยด/ตอนยืนรอรถลาก ตำรวจมาถามรถใคร..ขนาดผมตอบว่ารถผม.ยังโดนตำรวจด่าว่า เฮ้ยอย่ามาล้อเล่นนะคนกำลังทำงาน ซะงั้น / ถ้าจะให้นึกว่าในรถมีอะไร ผมมีไม่กี่อย่างหรอกครับ มีหลวงปู่ทวด หลวงพ่อเปิ่น ท่านเจ้าคุณนรฯ ..สำหรับวันนั้นที่เกิดเหตุ..
ขอบพระคุณครับ