ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องยันต์แม่ทัพ วัดบางพระ  (อ่าน 15528 ครั้ง)

ออฟไลน์ seata

• สัตตมะ
  • **
  • ..seatar..
คืออ่านในกระทู้เก่ามาไม่แน่ใจว่าที่ไหนครับ ที่ว่ายันต์แม่ทัพของหลวงพี่แป๊วเคยสร้างชื่อเสียงไว้ มันเป็นอย่างไรเหรอครับแล้วพุทธคุณเป็นอย่างไรครับ
หากลดบางอย่างให้น้อยลง แล้วจะได้บางสิ่งมากขึ้น

ออฟไลน์ min

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: ถามเรื่องยันต์แม่ทัพ วัดบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ต.ค. 2550, 11:20:34 »
  ช่วงหลายปีที่ผ่านมาไม่เห็นหลวงพี่แป๊วปล่อยยันต์แม่ทัพเลยครับ  เล่ากันว่ายันต์ แม่ทัพ คลุ้มคนได้หลายคน....หลวงพี่แป๊วท่านเก่งครับ......สักกับท่านได้ของดีแล้ว ยังได้กุศลด้วยครับ
 ( กวาดลานวัด )      ยันต์แม่ทัพ ( วัดบางพระ )  จะมีส่วนคล้าย ยันต์ปัทมึน ของสำนักอื่นมาก ถ้าสังเกตุดูก็จะรู้.......บางคนไปสักยันต์ปัทมึนมาก็มาบอกว่าเป็นยันต์แม่ทัพ........

ผู้รู้ท่านอื่นมีความเห็นว่าไงครับ......................... :093: กันหะเนหะ  :053:

ออฟไลน์ ภาคย์ จร้า.........

• จตุตถะ
  • ......ไม่รู้ ไม่ได้ ไม่เห็น เพราะไม่ทำ.......
    • MSN Messenger - phoom_kamikaze@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ถามเรื่องยันต์แม่ทัพ วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ต.ค. 2550, 04:31:02 »
รบกวนหากระทู้ให้หน่อยนะ เราอยากอ่านมากๆ อะ
ชื่อว่าคน.......... เกิดมาเพื่อค้นหา........... สัจธรรมสูงส่งที่สืบมา......... จึงสูงค่ามากกว่าคำว่าคน.........อันตัวกูคือตัวกู..........บ้าไม่บ้าก็ตัวกู..........กูรู้คนอื่นไม่รู้เพราะอยู่ในตัวกู........คนอื่นด่า คนอื่นว่า วางเฉยเสีย.......เพราะว่าทุกอย่างคือตัวกู

ออฟไลน์ seata

• สัตตมะ
  • **
  • ..seatar..
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ต.ค. 2550, 04:33:02 »
http://www.bp-th.org/webboard/index.php/topic,2546.0.html

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 ต.ค. 2550, 06:40:36 »
ครับ ยันต์แม่ทัพ หรือยันต์มหาทมึน หลวงพี่แป๊วท่านไม่ใด้สักให้ทุกคน อย่างเพื่อนผมใด้ แต่ผมกลับใด้ยันต์ครูแทน ท่านจะดูเป็นคนฯไปครับ ว่าจะมอบอะไรให้ดี เหมือนองค์หลวงพ่อเปิ่นน่ะครับ

www.watprasong.pantown.com

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ A100%

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 ต.ค. 2550, 01:24:51 »
ใช่ครับหลวงพี่แป๊วท่านเก่ง อาจารย์สักวัดบางพระท่านเก่งทุกองค์เลย

ออฟไลน์ คนในเมืองนอกคับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 ต.ค. 2550, 01:32:14 »
ผมชอบหลวงพี่คับท่านเก่งและ พูดจาดีพูดแล้วอยากไปหาจัง :D :D