ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสักสายลิง หนุมาน พอจะมีสำนักไหนเก่งสักสายนี้บ้างคับ  (อ่าน 14433 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอ็ม รังสิต

• ทุติยะ
  • **
พอดีผมชอบสายหนุมานคับ แต่ไม่ค่อยทราบว่าสำนักไหนที่เก่งสักในด้านหนุมาน พี่ๆท่านใดทราบสำนักดังๆในการสักสายลิง หรือ หนุมาน ช่วยบอกหน่อยคับ เอาแบบราคาไม่สูงมากนะคับ ทุนน้อย เคยไปลงลิงลมของอาจารย์เดชมาแล้วรู้สึกชอบคับ แรงมาก

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
เรื่องสำนักนั้น ผมว่าดีทุกที่ทุกอาจารย์แหละครับ ขอแค่ศรัทธาก็พอครับท่าน ไม่ว่าจะสักหนุมานที่ไหนมา สุดท้ายก็คือหนุมานตัวเดียวกันนั่นแหละครับ
เรื่องสำนักไหนแรงไม่แรงผมไม่รู้ข้อมูลเท่าไหร่อ่ะครับ เดี๋ยวรอพี่ๆท่านอื่นๆมาฟันธงนะครับ

โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
      ตามความคิดกระผมท่านไปที่วัดบางพระตรงเข้าที่กุฏิหลวงพี่ญานะครับ ผมและคนรู้จักไปทีไรได้ ท่านเมตตาให้รอยสักรูปลิง ท่าต่างๆมาทุกทีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 เม.ย. 2552, 06:23:08 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ St.Pipo

• ศิษย์พ่อแก่
  • ปัญจมะ
    • Please comment me.
ก็ลองหาข้อมูลเรื่อยล่ะกันครับ หลายที่ก็ดีๆทั้งนั้น บางพระก็ดีครับ หรือเอาเป็นว่าเดินทางสะดวกก็ได้ครับ ส่วนของผมหนุมานสี่กรที่เหนือก้นกบก็แรงดี ทุกอย่างอยู่ที่ศรัทธาด้วยครับ
โอมลือชานัง มหาลือชานัง ฤ ฤา โยคีธัมมัสสะ อิรอมะมา เยมามะมา มะมา นะมะพะทะ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ผมก็ศิษย์อาจารย์เดชครับ สักลิงตัวแรกก็ที่นี่
ตอนหลังก็สักกับอาจารย์ถึง คงทน ศิษย์หลวงพ่อประเทือง
ที่จริงทุกที่ย่อมมีดีครับ หนุมานก็มีสักกันทุกสำนัก
เพียงแต่ว่าเราศรัทธาและเชื่อมั่นในสำนักใดมากกว่าก็เท่านั้นเอง

สำนักที่เก่งหนุมานหรือวิชาลิงมานานและได้รับความนิยมอย่างสูง พระอาจารย์ที่สักท่านก็มรณะภาพไปเสียหมดแล้วแ
และได้ข่าวว่าไม่มีผู้สืบทอดด้วย ยกตัวอย่างเช่น
สายหลวงปู่หนู วัดทุ่งแหลม (สัญลักษณ์คือหนุมานเชิญธง) ท่านก็มรณะภาพไปแล้วและไม่มีศิษย์สืบทอดต่อครับ
สำนักหลวงปู่แล วัดพระทรง (เก่งลิงและหนุมานมาก ต้นตำรับวิชาหนุมานตัวเก้าของโบราณแท้ๆ) ท่านก็มรณะภาพไปแล้วครับ
ไม่มีศิษย์สืบทอดต่อเช่นกัน
สายหลวงพ่อพรหม วัดขนอนเหนือ พระอาจารย์โมก หลานชายของหลวงพ่อยังสักอยู่ครับ แต่ไม่ได้สักให้ทุกคน(ได้กันเฉพาะศิษย์สายใน)
ที่ยังมีชีวิตอยู่ เท่าที่ผมทราบก็มี
สายหลวงพ่อกวย ชุตินธโร วัดโฆษิตาราม ชัยนาท เก่งทางหนุมานและลิงลมด้วยเช่นกัน แต่พิมพ์มีไม่เยอะ มีแค่พิมพ์เดียวเป็นหนุมานเชิญธง
มีศิษย์ที่สืบทอดวิชาสักเหลือคนเดียว คือ คุณตาหล่อน แย้มทับ บ้านอยู่ใกล้วัดโฆษิตารามครับ
อาจารย์ธรรมนูญ ชลบุรี สำนักบัวแปดกลีบ ยังสักอยู่ครับ อยู่ จ.ชลบุรี ท่านก็เก่งหนุมานเช่นกัน
สำนักพ่อทอง ตลาดพลู (สักสวยและขลังมากเช่นกัน แต่ลายยันต์เลือกไม่ได้ครับ) พ่อทองคืออาจารย์ของอาจารย์เดช อีกทีนึงครับ
อาจารย์เดช สักที่ยูเนียนมอล์ ลิงมีเยอะมาก เก่งทางลิงโดยเฉพาะ เป็ฯศิษย์ พ่อครูฤาษีอำนาจ ทองเจริญ (ศิษย์สายวิชาหลวงปู่จำปา วัดสาลีโข)
วัดบางพระ พระอาจารย์ทุกรูป ท่านมียันต์หนุมานและลิงลม เอาไว้สักให้ศิษย์อยู่เสมอๆครับ
อาจารย์หนวด (ช่วยสักที่กุติหลวงพี่ต้อย) สักสวยมาก โดยเฉพาะ หนุมานสี่กร แผลงฤทธิ์ งามมากครับ สายวัดบางพระแท้ๆอีกท่านหนึ่งเช่นกัน
สายหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร อาจารย์อั้น ท่านจะมาช่วยสักแทนหลวงปู่อั๊บ ที่วัดท้องไทร ทุกๆวันเสาร์-อาทิตย์ครับ ไม่ได้มีแค่ยันต์แม่นางพิม ดำเซ็น
แต่ยันต์ลิง และหนุมานก็มีเยอะครับ โดยเฉพาะหนุมานพิมพ์เดิมของหลวงปู่ และลิงอมหาง(ความจริงมันไมได้อมหาง แต่เป็นอมจู๋)
ข้อมูลที่ผมทราบ ก็มีประมาณนี้แหละครับ ผิดพลาดอย่างไร ก็ขออภัย มา ณ ที่นี้ด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 เม.ย. 2552, 08:36:32 โดย gottkung »
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
หลวงพ่อสาย วัดดอนกระต่ายทอง ก็เก่งน้ะ แต่ไม่ใช่สักนะครับ เครื่องรางๆ ...  :016:

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
เท่าที่ผมสักมาก็มีที่วัดบางพระ กับหลวงพี่ตูนอยากบอกว่าแรงมากๆ (หนุมานเชิญธง) แรงยังไงหรอคับ กระแสที่ท่านเป่าให้ตอนสักเส็จ รู้สึกได้ด้วยตัวเองครับ ของขึ้นตอนนั้นเลย สักเสร็จมานั่งที่ศาลาริมน้ำยังตัวสั่นไม่หาย และอีกที่ที่เคยสักมาก็หนุมานตัว9ของอาจารย์เขียวที่ตากสิน 34คับ กระแสท่านแรงไม่แพ้กัน อาจารย์ท่านอื่นไม่เคยไปสักเลยไม่ทราบ แต่ทุกคณุบาอาจารย์ล้วนแล้วแต่อยากให้ศิษย์ได้ของดีอยู่แล้ว ไม่ต้องกังวลคับ ช้าๆได้พร้าเล่มงาม เดี๋ยวได้เองแล้วจะประทับใจ ที่สำคัญได้มาแล้วรักษาดีๆ รักษาศีล หมั่นสวดมนต์ และสำคัญที่สุดคือการภาวนาเพื่อให้รู้แจ้งถึงสภาวะธรรมตามความเป็นจริงของชีวิต ขอบคุณมากจากใจจริง ตั้งกระทู้ได้ดีมาก เยี่ยม!! :054: :054: