ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญชมภาพวัตถุมงคลของหลวงพ่อเปรื่อง วัดบางจาก ศิษย์สายสะพานสูงครับ  (อ่าน 10668 ครั้ง)

ออฟไลน์ schoolbus

• ฉัฏฐะ
  • *
อดีตรองประธานมูลนิธิปิยสีโล...ผู้ได้ฉายา สืบ ปืนแตก หรือ สืบ ปืนเสีย
พระครูพิทักษ์วีรธรรม (สืบ ปริมุตโต) เจ้าคณะตำบลท่าพระยา
พระอุปปัชฌาย์และเจ้าอาวาส วัดสิงห์ ต.บางแก้ว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอเชิญชมวัตถุมงคลของหลวงตาวาส วัดสะพานสูง ศิษย์สายสำนักสะพานสูงครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
  31; 31; 31;แบ่งปันความสุขครับ ภาพชุดที่เป็นวัตถุมงคลของคณาจารย์ทั้งสองท่านนี้เป็นพระเท่าที่ผมมีอยู่ ถ้ามีเพิ่มเติมผมจะแบ่งกันชมอีกครับ(จะอัพเดตเป็นระยะๆครับ) ด้วยความจริงใจอยากให้มาช่วยกันสร้างวัดครับเข้าไปทำบุญเช่าวัตถุมงคลที่วัดและยังได้บุญในการช่วยพัฒนาวัดเป็นของแถมขอบคุณครับ  21; 21; 21;

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ครับขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ โดยส่วนตัว
ว่าจะไปกราบท่านซักครั้งเหมือนกันครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุนนะครับที่นำมาให้ชม :053:

• ฉัฏฐะ
  • *
 :001: :001:ครับขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ โดยส่วนตัว
ว่าจะไปกราบท่านซักครั้งเหมือนกันครับ
:001: :001:
ถ้าได้เดินทางไปกราบท่านหลวงพ่อเปรื่องที่วัดบางจากอย่าลืมติดแผ่นทองคำไปด้วยนะครับให้ท่านช่วยเมตตาลงหน้าทองให้และขอความเมตตาท่านจารกะหม่อมให้ครับ (คนย่านปากเกร็ดที่ผมสอบถามมาเล่าว่าถ้าได้จารกะหม่อมกับท่าน3ครั้งชีวิตจะดีขึ้นแต่พอผมลองถามท่าน ท่านก็ตอบว่าแล้วแต่บุคคล) ท่านทำดีมากๆครับ และวัตถุมงคลของท่านถ้าได้เช่าบูชาแล้วก็ลองเอาไปให้ท่านช่วยจารครับท่านเป็นพระที่ใจดีมากๆครับ วัตถุมงคลที่ผมมีอยู่ท่านก็เมตตาช่วยจารทั้งหมดครับ เบื้ยแก้ขอท่านผมลองนำไปใช้ดูครับพุทธคุณดีมากๆโดยส่วนตัวผมและแฟนผมมีประสบการณ์มาแล้ววัตถุมงคลของท่านจะเน้นเมตตาค้าขาย ส่วนทางหลวงตาวาสถ้าไปกราบท่านอยากให้ไปช่วงก่อนฉันเพลเพราะท่านจะได้จำวัดช่วงหลังฉันเพล(ท่านอายุ 94แล้วครับ)ทางโรงพยาบาลก็กำชับให้ท่าพักผ่อนเยอะๆ แต่ท่านเป็นพระเมตตาใครเดินทางไปเวลาไหนท่านก็ต้อนรับ ที่วัดนี้จะมีอยู่ 3 อาจารย์ครับ มีหลวงพ่อขาวเป็นเจ้าอาวาส ถ้าเดินเข้าไปข้างในจะเห็นกุฏิอาจารย์สิน(สังเกตุคือจะอยู่กุฎิสุดท้ายมีเต๊นตั้งอยู่ ท่านจะออกแนวสักเสกเลขยันต์รึเปล่าไม่แน่ใจเพราะไม่เคยเข้าไปครับ) ถ้าเป็นกุฎิหลวงตาวาสท่านจะอยู่กุฏิที่ 2 ชั้น2ฝั่งขวามือครับ(ลองสอบถามทางไปกุฏิจากคุณพี่ทั้งหลายที่อยู่ตรงตู้บูชาวัตถุมงคลของวัดก็ได้ครับ)วัดถุมงคลของท่านจะเน้นทุกด้านครับแล้วแต่ชอบ ขอบอกอีกอย่างนึงครับลืมไป วัตถุมงคลรุ่นมหาโสฬสมงคลของหลวงพ่อเปรื่อง คณาจารย์ที่ร่วมปลุกเสก มี หลวงพ่ออ่างวัดใหญ่สว่างอารมณ์ หลวงพ่ออุ่นวัดสาลีโข(ตอนนี้มรณะภาพแล้วครับ) หลวงตาวาสวัดสะพานสูงและอีกหลายๆท่านอยู่สายสะพานสูง ถ้าข้อมูลผิดพลาดประการใดต้องขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับท่าน.. :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
หลวงตาเปรื่องท่านเก่งครับ ทำปิตตา ตะกรุดเองหมดเลย หายากครับ :054:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณมากนะครับผมวัตถุมงคลของหลวงพ่อเปรื่อง วัดบางจาก รุ่นที่สบทบทุนสร้างพระประธาน( ชุดที่มีพระปิดตาแร่บางไผ่,ตะกรุดหนังเสือโสฬสมหามงคล ) หลวงตาวาส วัดสะพานสูง ท่านมาร่วมปลุกเสกด้วยนะครับ ของเยอะมากๆเลยนะครับ สุดยอดจริงๆครับ ไว้จะหามาลงบ้างนะครับ  :001:

ออฟไลน์ motana2008

• จตุตถะ
ไปตั้งหลายรอบแต่ไม่ทราบข้อมูลง่า ไม่งั้นจาเหมาให้หมดเลย  :045:

• ฉัฏฐะ
  • *
ไปตั้งหลายรอบแต่ไม่ทราบข้อมูลง่า ไม่งั้นจาเหมาให้หมดเลย  :045:
อยากทราบข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องไหน โพสต์ถามได้ครับยินดีตอบคำถามทุกเรื่องครับ(ข้อมูลวัดบางจากและวัดสะพานสูงเฉพาะที่ผมมีข้อมูลนะครับ) และเร็วๆนี้ผมจะทำการนำเสนอวัตถุมงคลของหลวงพ่อทองสุขวัดสะพานสูง(เท่าที่ทำการรวบรวม)ได้เพื่อแบ่งความสุขผลัดกันชมครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณครับ สุดยอดมากเลย ได้ความรู้มาอีกสายนึง ครับ  :015:

ออฟไลน์ oakkyoakz999

• เด็ก กรุงเทพ
  • จตุตถะ
รบกวนสอบถามหน่อยนะคร้าบบบ

^______^"

คือผมบ้านอยู่แถวๆเดอะมอลล์งามวงศ์วานอะครับ

คือผมอยากจะไปกราบหลวงพ่อเปรื่องวัดบางจาก หลวงตาวาสวัดสะพานสูง และก็หลวงพ่ออ่างวัดใหญ่สว่างอารมณ์อะครับ

รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับว่า ว่าผมควรไปทางไหนดีครับแบบว่าแนะนำเส้นทางเลยอะครับ
และก็ควรจะไปวัดไหนก่อนเวลาไหนดีอะครับและก็วัตถุมงคลใดที่ควรบูชามาอะครับ

คือแบบว่าช่วงนี้ผมปิดเทอมและพอดีมีเวลาเลยอยากจะไปกราบอะครับ
เพราะถ้าเปิดเทอมแล้วจะหาโอกาสไปกราบท่านไม่ได้อะครับ

ปล.ช่วยแนะนำการเดินทางหน่อยนะครับเอาแบบรถขนส่งมวลชนอะครับพอดียังม่ายมีรถอะครับ
^_________^" และก็งบประมาณในทรปนี้ด้วยอะครับควรเตรียมไปซักเท่าไหร่????
ปิโยเทวา มนุษานัง ปิโยพรหมา นะมุตตโม ปิโยนาคะ สุปันนานัง ปินินทะริยัง นะมามิหัง

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว