ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บของมาฝากครับ พอดีไปกราบหลวงปู่แย้มวัดสามง่ามและหลวงปู่อั๊ปวัดท้องไทร  (อ่าน 4157 ครั้ง)

ออฟไลน์ schoolbus

• ฉัฏฐะ
  • *

:085: :085: :085:ถ้าเพื่อนๆท่านใดต้องการรูปของท่านแบบไม่มีโลโก้Schoolbusเพื่อนำไปอัดรูปและนำไปให้ท่านจารเพื่อสักการะบูชาก็ทำการPost Email addressไว้นะครับแล้วผมจะดำเนินการส่งเมลล์ให้ครับ 21; 21; 21;
อดีตรองประธานมูลนิธิปิยสีโล...ผู้ได้ฉายา สืบ ปืนแตก หรือ สืบ ปืนเสีย
พระครูพิทักษ์วีรธรรม (สืบ ปริมุตโต) เจ้าคณะตำบลท่าพระยา
พระอุปปัชฌาย์และเจ้าอาวาส วัดสิงห์ ต.บางแก้ว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
โอ้

ขอบคุณครับ

แล้วตอนนี้หลวงปู่สบายดียังครับ

หลวงปู่แย้มและหลวงปู่อั๊บ

ขอให้ท่านอยู่กับลูกศิษย์ไปนานๆเถิด

:016: :015:

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ถ้าเพื่อนๆท่านใดต้องการรูปของท่านแบบไม่มีโลโก้Schoolbusเพื่อนำไปอัดรูป และนำไปให้ท่านจารเพื่อสักการะบูชาก็ทำการPost Email addressไว้นะครับแล้วผมจะดำเนินการส่งเมลล์ให้ครับ

(รูปสวยครับ และมีน้ำใจ  :015:)
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณที่นำภาพมาให้ดูค่ะ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณมากครับ อนุโมทนาด้วยนะครับ :001:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
           ต้องขอบคุณ ท่าน schoolbus  อย่างมากมาย ที่นำภาพสวยๆมาให้ชมด้วย แหม แล้วยังน้ำใจงาม แบ่งให้เพื่อนสมาชิกอีก เยี่ยมยอดเลยท่าน ผมร่ะชอบมากๆ มีอะไรต้องแบ่งกันไม่ห่วงไว้ชม ขอให้ หล่อขอให้รวยๆนะครับ งั้นรบกวนส่งให้ผมด้วย นี่เมล์ผมนะครับ Deer310321@hotmail.com หากท่านมีรูปเกจิรูปอื่นๆจะกรุณา ส่งให้ผมก็ไม่ว่านะครับ ต้องรบกวนท่านแล้ว
                                                                                                        ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ schoolbus

• ฉัฏฐะ
  • *
ผมได้ทำการจัดส่ง E.mailรูปให้กับทุกท่านแล้วนะครับ(ลองเช๊คอีเมลล์ดูครับ)เหลือแต่ของท่านสิบทัศน์ที่ผมไม่สามารถดูE.mailได้ครับ(ถ้าเป็นการล่วงเกินทุกท่านประการใดต้องขออภัยด้วยครับ)ภาพที่ผมทำการถ่ายนี้ผมเดินทางไปวัดมา เมื่อวานนี้และได้ทำการแต่งรูปเมื่อเช้านี้เองครับแล้วก็โพสต์เลย หลวงปู่ทั้งสองท่านยังดูแข็งแรงดีครับ ใจจริงว่าจะไปถ่ายภาพหลวงปู่เจือด้วยแต่ท่านพอดีช่วงเช้าท่านติดกิจนิมนต์ไปสระบุรีก็เลยอดครับ แต่เร็วๆนี้คงจะไปอีกครั้งครับที่วัดหลวงปู่เจือจะได้มีภาพมาฝากทุกๆท่านอีก ขอบคุณครับที่เข้ามาชมกัน แบ่งปันความสุขครับ

ออฟไลน์ เซียนกอล์ฟจร้า

• ตติยะ
ทำดีได้ไร

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ขอบคุณสำหรับภาพหลวงปู่ทั้งสองนะครับ

กราบอนุโมทนาบุญในมหากุศลครั้งนี้ด้วยครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
กราบนมัสการหลวงปุ่อั๊บ วัดท้องไทร หลวงปู่แย้ม วัดสามง่ามครับ....

...ขอบคุณที่นำภาพอันเป็นมงคลมาฝากพี่ๆน้องๆชาวเว็บวัดบางพระนะครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บ หลวงปู่แย้มครับ
ได้เห็นหลวงปู่ทั้ง2ท่านแข็งแรงก็ดีใจมากเลยครับ
ขอบคุณที่นำภาพหลวงปู่มาให้ชมนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอบคุณสำหรับภาพและความมีน้ำใจของคุณค่ะ :001: :114: :053:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
กราบนมัสการ หลวงปู่อั๊บ หลวงปู่แย้ม ครับ
 ขอบคุณสำหรับภาพสวย :114:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
นมัสการหลวงปู่แย้ม หลวงปู่อั๊บ ครับ

ออฟไลน์ ราหูอมจันทร์

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
วันเสาร์ก็ไปไหว้หลวงปู่มาเหมือนกันขอรับ
หลวงปู่แย้มท่านเมตตามาก แต่หลวงปู่ท่านเริ่มชราภาพมากแล้วเหมือนกัน

ทุกอย่างในโลกล้วนอนิจจังงงงงงง