ผู้เขียน หัวข้อ: มีพระเกจิสาย นครปฐมมาให้ชมครับ  (อ่าน 3449 ครั้ง)

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
เหรียญรุ่นแรก ปี 2508 หลวงพ่อเก๊า วัดเกาะแรต อ.ดอนตูม ซึ่งท่านเป็นพระยุคเดียวกับ หลวงพ่อเต๋ คงทอง หลวงพ่อเก๊า ท่านเก่งเรื่องคงกระพัน พระของท่านราคาไม่แรง แต่พุทธคุณสุดยอดครับ ถ้าเจออย่าให้หลุดมือไป องค์นี้ผ่านการใช้มาบ้าง พระจึงสึกๆไปนิด และผมได้แช่ครีมเพื่อล้างคราบสนิมออกนิดหน่อย

และสุดท้ายเป็นตะกรุดหนังเสือ ของวัดบางพระครับ ขนาดยาว 2 นิ้วพอดี มีจารที่สแตนเลส ดูแล้วน่าจะเป็นรอยมือจารของอาจารย์ญาครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: มีพระเกจิสาย นครปฐมมาให้ชมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ก.ค. 2552, 05:24:37 »
...ขอบคุณฯที่นำมาให้ชมครับ

ของวัดบางพระนี้ดีทุกอย่างครับ...

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ตอบ: มีพระเกจิสาย นครปฐมมาให้ชมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ก.ค. 2552, 07:01:17 »
สวยครับผม  ขอบคุนที่นำมาให้ชม :114:

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ก.ค. 2552, 02:25:43 »
ชอบทั้ง2อย่างเลยครับ เห็นแล้วน่า เกรงขาม อยากได้  สวยมากครับ :054: