ผู้เขียน หัวข้อ: ยินดีด้วยที่ได้ของดีกลับไป พี่ทีมาจากหาดใหญ่  (อ่าน 1417 ครั้ง)

ออฟไลน์ nimitr

• ตติยะ
เมื่อวันเสาร์ที่ 8 สิงหาคม ได้เจอกับพี่ที่กุฎิหลวงพี่ต้อยได้มีโอกาศได้นั่งคุยกับพี่เขา พี่เขาบอกว่ามาจากหาดใหญ่ อยากได้ของดีจากหลวงพี่ต้อย ตอนแรกหลวงพี่ยังไม่ออกมา พี่บอกว่าสงสัยมาเสียเที่ยว ผมบอกว่าสักกับ อ.หนวดก็เหมือนกัน พี่เขาเลยยกพานกับ อ.หนวด พอหลวงพี่ออกมาพี่แกดีใจมากเลย รีบไปซื้อดอกไม้มาอีกเพื่อไปยกพานกับหลวงพี่ติ่ง หลวงพี่ลงสาริกาให พี่เขาดีใจมาก

วันนี้เป็นวันที่ผมเริ่มสักด้วยน้ำหมึกหลังจากสักน้ำมันกับหลวงพี่ติ่งมานานเพราะเสียดาย ได้เก้ายอด อ.หนวด พร้อมกับหมึกขวดใหม่ ของหลวงพี่ญา

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ได้สักจากหมึกขวดใหม่เสียด้วย.... อืม!  :074: ขอแสดงความยินดีค่ะ..

cho presley       

ออฟไลน์ ดํา_เขต8

• ปัญจมะ
ผม ก็ หาดใหญ่ ครับ

:002:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
มีของดีติดตัวเวลาเดินทางไปไหนมาไหนครับ(บารมีหลวงปู่คุ้มครองครับ)
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ครับได้ของดีมาแล้ว รักษาของดีด้วยการทำดี คิดดี บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับที่ได้ของดีจากพระอาจารย์ติ่งและพระอาจารย์ต้อย
เมื่อคืนวานออกตรวจตอนกลางคืนได้คุยกับพี่ที่เป็นหัวหน้าชุด
พี่เค้าสักยันต์ที่วัดบางพระในสมัยที่หลวงปู่ของพวกเรายังดำรงสังขารอยู่
หลวงพี่ติ่งท่านสักหมึกด้วยครับพี่เค้าสักเก้ายอดแปดทิศต่อยี่สิบเก้ายอดอักขระหนุมาน
หลวงติ่งท่านสักเสืออกจากถ้ำให้ที่ข้างแขนขวาของพี่เค้าโดยไม่มีบล๊อก
ตอนแรกท่านสักเพียงครึ่งตัวเพราะว่ามันออกจากถ้ำแต่พี่หัวหน้าชุดเค้าให้หลวงพี่ติ่งสักต่อจนครบตัว
พี่หัวหน้าชุดเค้าเล่าให้ฟังต่อว่าหลวงติ่งท่านสักให้แล้วก็ไปหาหลวงพ่อเปิ่นให้หลวงพ่อเปิ่นเป่าครอบ
พี่หัวหน้าชุดเค้าก็อยากรู้ข้อห้ามพี่เค้าก็
ถามว่าหลวงพ่อครับสักยันต์แล้วมีข้อห้ามอะไรบ้าง
หลวงพ่อเปิ่นถามว่ากินเหล้ามั้ย
พี่หัวหน้าชุดสายตรวจตอบว่ากินครับ
ท่านก็บอกว่าเลิกซะนะ
แล้วก็พี่หัวหน้าชุดเค้าเล่าต่อไปอีกว่าวันนึงไปเที่ยวแล้วไปกินเหล้าพักเดียวได้เรื่องเลยมีเรื่องกับทหารแต่สุดท้าย สห.มาจัดการกับทหารที่มีเรื่องครับ
เค้าบอกว่าหลวงพ่อเปิ่นสุดๆเลยมีจริงนะสุดยอดเลยของท่านแรงพี่หัวหน้าชุดเค้าเล่าอย่างสีหน้าที่ยิ้มอย่างมีปีติ
แสดงให้เห็นได้ชัดเจนในความรู้สึกศรัทธาและความอบอุ่นในใจเมื่อเล่าเรื่องและพูดถึงหลวงพ่อเปิ่นผู้ที่เป็นเคารพรักยิ่งในใจของสาธุชนทั่วสารทิศ
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา