ผู้เขียน หัวข้อ: พระใบมะขามเนื้อดิน??  (อ่าน 3201 ครั้ง)

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
พระใบมะขามเนื้อดิน??
« เมื่อ: 14 ส.ค. 2552, 09:24:40 »
รบกวนหน่อยครับใครพอทราบประวัติของพระใบมะขามองค์นี้บ้างครับ ว่าวัดใหนสร้าง พอดีแม่ให้มาแม่ก็จำไม่ใด้เช่นกันครับ
ติชมกันใด้เต้มที่เลยน้ะครับ (เป็นพระเนื้อดินน้ะครับ)ขอบพระคุณทุกท่านคร้าบ   

ใครมีความรู้ช่วยติชมกันด้วยน้ะครับ  :054: :054:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ตอบ: พระใบมะขามเนื้อดิน??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ส.ค. 2552, 07:33:39 »
มาเชียร์ให้กำลังใจยอดรักเฉยๆ ค่ะ..  ดูไม่เป็น! ... :009:

cho presley       

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
ตอบ: พระใบมะขามเนื้อดิน??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 ส.ค. 2552, 10:08:18 »
มาเชียร์ให้กำลังใจยอดรักเฉยๆ ค่ะ..  ดูไม่เป็น! ... :009:
ขอบพระคุณมากครับ พี่โชว ที่มาให้กำลังใจครับ :070: :070: