ผู้เขียน หัวข้อ: วัตถุมงคลเนื้อแร่เขาอึมครึม พระอาจารย์ธนพงศ์ สำนักสงฆ์หนองหวาย  (อ่าน 12079 ครั้ง)

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
สำนักสงฆ์หนองหวาย ตั้งอยู่ที่ต.หนองกร่าง อ.บ่อพลอย จ.กาญจนบุรี มีพระอาจารย์ธนพงศ์ ขันติธัมโม เป็นเจ้าอาวาส
ซึ่งท่านเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น วัตถุมงคลที่ท่านสร้างขึ้นส่วนใหญ่ท่านจะแกะขึ้นเองหรือทำเองทุกขั้นตอนแต่ละชิ้นล้วนมีพุทธศิลป์ ที่งดงาม
ผู้ที่นำไปใช้ล้วนมีประสบการณ์ครับ วันนี้นำมาใหมบางส่วน

ภาพหลวงพ่อเปิ่นกับพระอาจารย์ธนพงศ์

รูปหลวงพ่อเปิ่นมอบเข็มสักยันต์ให้พระอาจารย์

แร่เขาอึมครึมก่อนแกะเป็นวัตถุมงคล
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

• อัฏฐมะ

พระนางพญาแขนอ่อนเนื้อแร่

พระท่ากระดานเนื้อแร่

พระสมเด็จเนื้อแร่

พระปิดตาเนื้อแร่ครับ

รูปเหมือนหลวงพ่อเปิ่นเนื้อแร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ย. 2552, 01:02:44 โดย nobeeta »

• อัฏฐมะ

รูปเหมือนหลวงพ่อเปิ่นแกะจากไม้โพธิ์

พระปิดตามหาลาภเนื้อดินผสมผงพุทธคุณผสมเส้นเกศาพระอาจารย์ ที่จะแจกให้กับผู้มาร่วมในงานกฐินวันที่1 พ.ย.นี้
เครื่องรางที่พระอาจารย์สร้าง

ราหูอมจันทร์เนื้อแร่

เขี้ยวหมูตันแกะเป็นพระนาคปรก

ตะกรุดหนังเสือโคร่ง

แหวนหัวแร่เขาอึมครึม

สิงห์แกะเนื้อแร่

สิงห์แกะเนื้องา

มีดหมอ

กะลาตาเดียวแกะเป็นหน้าเสือ

ผ้ายันต์ลายมือพระอาจารย์

ปู่ฤาษีหน้าวัว ปั้นโดยพระอาจารย์ครับ
ยังมีวัตถุมงคลอีกหลายอย่างถ้าหากอยากไปชมก็แวะไปที่สำนักสงฆ์ได้ทุกวันครับพระอาจารย์จะอยู่ที่นั่นตลอดถ้าเห็นพระกำลังเทปูนหรือปั้นรูปปั้นอยู่ไม่ต้องแปลกใจครับ
สิ่งก่อสร้างทุกอย่างในสำนักสงฆ์พระอาจารย์ออกแบบเองและลงมือก่อสร้างเองทุกอย่าง

ซุ้มประตูครับตอนนี้ก่อสร้างเสร็จแล้ว

ศาลาการเปรียญกำลังก่อสร้างครับ ผมกะว่าจะลางานไปช่วยพระอาจารย์เทปูนอยู่เหมือนกัน ตอนนี้รับสมัครช่างปูนฝีมือดีครับใครสนใจไปด้วยกันได้ครับ
มีโอกาสได้ไปเมื่อไหร่แล้วจะเก็บภาพมาให้ชมอีกครับที่นั่นอากาศดีอยู่บนเขาล้อมลอบด้วยดงสัปประรดครับเพราะคนที่นั่นนิยมปลูกสัปประรดส่งโรงงาน
ที่นั่นยังไม่ค่อยเจริญแต่ทางเข้าไปก็เริ่มสะดวกแล้วครับเมื่อก่อนทางไปยากพอสมควรเหมาะสำหรับคนที่ชอบไปทำบุญตามวัดชนบทประมาณนั้นครับ ถ้าใครได้ไป
ก็ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ สวัสดี

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
เอกลักษณ์แร่เขาอีมครึมแกะเป็นวัตถุมงคลทุกประเภทของ.. พระอาจารย์ธนพงศ์ ขันติธัมโม เจ้าอาวาสสำนักสงฆ์หนองหวาย ต.หนองกร่าง อ.บ่อพลอย จ.กาญจนบุรี....แห่งนี้น่าเช่าหาเก็บไว้จริงๆ ..สวยแปลกหมดเลย ชอบนะ.. ขอบคุณโนบีตะ (ตอนนี้ที่เซเว่นอีเลเว่นกำลังมีโปรโมชั่นแลกซื้อตุ๊กตาโนบีตะ โดเรมอนด้วยหนิ.. :048:) cho presley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ย. 2552, 06:13:10 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
แต่ละชิ้นสวยๆทั้งนั้นเลยนะครับ ศิษย์ทางสายอาจารย์ประโยชน์และอาจารย์เหน่งก็รวมตัวกันจะไปกราบท่านอยู่ก็ว่ากัน รอให้หมดฝนก่อน เพราะได้ข่าวเส้นทางโหดเอาการ ขอบคุณที่ท่านเจ้าของกระทู้ให้ข้อมูลทางพีเอ็มมานะครับ มีโอกาสต้องไปแน่ๆครับ

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
สวยงามทั้งนั้นเลยครับ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆๆคร้าบ

ออฟไลน์ สาม เสมา

• ตติยะ
    • อีเมล
   น่ายินดีที่ยังมีท่านที่รู้จักพระอาจารย์พงศ์นะครับ หลายๆท่านโดยเฉพาะน้องใหม่ๆจะไม่รู้จักท่าน
ท่านเป็นพระบ้านนอก ใจนักเลงครับ คิดอย่างไรก็พูดอย่างนั้น สมัยตอนที่หลวงพ่อยังอยู่
หลวงพ่อท่านกล่าวว่า อะไรก็ดีหมด เสียที่ปากไม่ค่อยดี คือท่านพูดตรงเกินไปจนบางคนรับไม่ได้
ที่วัดบางพระ ก็มีทั้งที่ชอบและไม่ชอบท่าน อันนี้ก็เป็นเรื่องปกตินะครับ พระพุทธเจ้ายังมีพวกเดีรถีร์คอย
ตำหนิติเตียนเลย
    ท่านสักโดยไม่ต้องใช้บล็อค เพราะท่านเป็นช่างอยู่แล้ว ทั้งวาดเขียน แกะสลัก ปูนปั้นได้ทุกเรื่อง
ท่านเป็นคนที่จิตมั่นคงมาก ปลุกของอะไรก็ขึ้น เคยมีประสบการณ์ตรงกับปู่ฤาษีที่ท่านปั้น อันที่จริงตอนปั้นผมก็ช่วยท่าน
ผสมปูนเองครับ แต่ไม่น่าเชื่อว่าจะขลังจริงๆ กล่าวคือ ท่านตั่งโต๊ะบูชาไว้ที่หน้าปู่ฤาษีและวางกล้วยบูชาไว้ พอดีต้องการจะใช้โต๊ะ
ก็เลยยกโต๊ะออกและเอาถาดกล้วยตั่งไว้ด้านล่าง ปรากฎว่า "ไฟฟ้าดับพรึบ" ทั้งกุฏิเลย ที่แรกก็คิดว่าบังเอิน ฟิวส์อาจจะขาดก็ได้
   แต่ที่ไม่บังเอินก็คือ เอาไขควงเช็คไฟจิ้มดู ปรากฏว่ามีไฟทุกเส้น ทุกปลั๊กเลย แต่เปิดอะไรก็ไม่ติด จากนั้นจึงได้ไปจุดธูปขอขมา
ที่ปูฤาษี ไฟจึงติดตามปกติครับ (ตอนนี้ฤาษีองค์ที่ว่านี้ พระอาจารย์ท่านไปถวายไว้ที่วัดถ้ำอัศจรรย์ ที่ประจวบฯ)

ถ้ามีโอกาสจะมาเล่าให้ฟังไหม่ครับ วันนี้เอารูปงานครูปี ๓๘ ไปดูกันก่อนครับ

ลูกศิษย์ ลูกสัก ลูกสัตว์ ๓ ลูกนี้มีความหมาย

ออฟไลน์ oz

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ศิษย์ร่วมรุ่นหลวงพี่พันธ์ครับ.........เห็นหลวงพี่เล่าให้ฟัง

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
  ต้องไปวัดท่านใด้ได้ซักวันครับ
ไปวัดยางสูงด้วยครับ
  ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :016:   สุดยอดที่ได้รู้ได้เห็น ต้องขอขอบพระคุณเป็นอย่างมาก 

ถ้าอยากบูชาบ้างจะต้องทำงัยจ๊ะ :015:

ออฟไลน์ kao1373

• ตติยะ
    • อีเมล
สวยครับได้ความรู้ด้วยดีครับ :016: :015: :050: