ผู้เขียน หัวข้อ: ลองกล้อง มาดู รุ่นที่สร้างด้วยวัตถุประสงค์ ช่วยเหลือผู้ป่วยครับ ของหลวงพ่อเปิ่น  (อ่าน 5616 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู

รุ่นซื้อที่ดิน และ รุ่น สร้าง โรงพยาบาลครับ

ด้านหน้ารุ่น ซื้อที่ดินสร้าง ร.พ.

ด้านหลัง รุ่น ซื้อที่ดิน ครับ

ด้านหน้า รุ่นสร้าง ร.พ

ด้านหลังครับ

ขอบคุณครับ ที่เข้ามาดูครับ :054:

ปล. ปรับภาพให้ขนาดเล็กลง ย่อให้เหมาะสม ตามบอร์ดเลยครับ คงโหลดใด้เร็วขึ้นแล้วน๊ะครับ  แล้วจะค่อยๆถ่ายมาให้ชมกันน๊ะครับ :054:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณที่นำมาให้ชมกันนะครับพี่ชาญ

กล้องตัวใหม่นี้ชัดจริงๆครับพี่.. :016:

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
แล้วผมจะคอยติดตามชมต่อไปครับ :002:
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ :054:

porvfc

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุรพี่ชาญที่นำมาให้ชมนะคะ
กล้องตัวใหม่แจ่มค่ะ ขอบคุณค่ะ :015:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
แล้วผมจะคอยติดตามชมต่อไปครับ :002:
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ :054:

ชอบรถสีแดงจังเลย  รถสีเดียวกับผมซ๊ะด้วยซิ

นายแบบ เสื้อวัดบางพระ ครับ พร้อม รถคู่ใจ(นายแบบโดเรม่อน  อ้วนดำครับ) ซีเดีย วิราจ สีนี้มีแค่ 100  คันครับ ในประเทศไทย รุ่นพิเศษครับ ชอบตรงเกียร์ CVT  นี่ละ

ปล.แล้วจะค่อยๆถ่ายมาให้ชมน๊ะครับ  ให้ดูรถกับคนน๊ะครับ  อย่าไปดูรูปด้านหลังละ  หน้าร้านที่ทำงานครับ  ถ่ายก่อนออกเดินทางไป ทำบุณคล้ายวันเกิด ของหลวงพ่อเปิ่น

12สค52  ที่ผ่านมานี้ละครับ :054:

porvfc

ข้างหลัง คุ้นๆ เหมือน Emmanuelle เลยนะคะ อิอิ :004:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
ข้างหลัง คุ้นๆ เหมือน Emmanuelle เลยนะคะ อิอิ :004:

555  คุณทายถูก คุณใด้สิทธิ์ นั้นไปครับ  วันที่ 1 ม.ค. 53  นิมนต์ หลวงพี่ต้อย พร้อมคณะ 9 รูป มาทำบุญ ฉันเพล ที่ร้านนี้ละครับ  ใครว่างๆ ก็แว๊ปกันมาละ เดี๋ยวจะว่า ไม่ชวนกันบ้างเลย

แล้วจะถ่ายภาพวันทำบุญ มาฝากกันครับ :054:

TUM

สวัสดีครับ

เอาพระหลวงพ่อเปิ่นมาให้ชมอีกครับ

สวยมากครับ (สวยทุกรุ่นทุกแบบครับ) ภาพชัดเจน

ครับ โหลดภาพได้เร็วขึ้น ขอบใจพี่มากครับ ...

.....

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณพี่ชาญครับ ทีนำวัตถุมงคลรุ่นสร้างโรงพยาบาลของหลวงปู่มาแบ่งให้น้องๆได้รับชม
รถงามมากครับพี่ ชอบเลยครับ :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
มีของดีและสวยอีกแล้วครับพี่เรา :016:ขอบคุณที่นำมาให้ชมกันครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
พระก็งาม มากแล้ว รถก็งามสุดๆ แหมผมมันคนชอบ Mitsu ด้วยนะครับนี่ ...  :095:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com

555  คุณทายถูก คุณใด้สิทธิ์ นั้นไปครับ  วันที่ 1 ม.ค. 53  นิมนต์ หลวงพี่ต้อย พร้อมคณะ 9 รูป มาทำบุญ ฉันเพล ที่ร้านนี้ละครับ  ใครว่างๆ ก็แว๊ปกันมาละ เดี๋ยวจะว่า ไม่ชวนกันบ้างเลย

แล้วจะถ่ายภาพวันทำบุญ มาฝากกันครับ :054:
ชอบคนฉลาดๆ อย่างนี้มากเล้ย...  :009: ไอ้เรานี่คิดว่าเอ.. มันเป็น ads. อะไรหว่า..  :010:โง่อยู่น้านนาน.. เพ่งอยู่นานว่านางแบบอนงค์นางเหล่าน้านนคือใครกัน.. มะแหม.. น้องปอร์เราฉลาดเป็นกรด!

ปล. พี่ซุปเปอร์ชาญคะ.. นอกจากใจป้ำใจดี ถอยกล้องป้ายแดงมารัวชัตเตอร์ถ่ายพระให้เราได้ชมแล้ว...
พี่ซุปเปอร์ชาญยังนำภาพเท่ๆ มาให้ชมอี้กกกก...
เขาว่าขับรถสีแดงเขาว่าร้อนแรงนักหนานะคะ.. :009: น่าเปลี่ยนเป็นรถตู้นะ..น้องๆ  :073: จะได้ไปวัดบางพระกันแบบอุ่นหนาฝาคั่ง.. บัวมิให้ช้ำ น้ำก็ไม่ขุ่นเล้ย...  :065: (จะโดนเตะไม๊เนี่ยเรา)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.ย. 2552, 08:02:56 โดย cho presley »

cho presley       

porvfc

ฉลาดเป็นกรด ก้อดีน่ะซิ..เจ๊  จะได้กัดล้อรถพี่ชาญกระจุยเลยเวลาที่พี่เค้าขับรถผ่านแล้วไม่ยอมรับเราไปด้วย :070:
(โทษฐานหมั่นไส้ เพราะชอบทำหน้าตาหล่อเข้ม เกินห้ามใจ  55+ :004: ล้อเลงน๊า  :052: )

ออฟไลน์ oat7293

• จตุตถะ
    • อีเมล
ว่าพระสุดยอดแล้ว รถยิ่งสุดยอดเข้าไปใหญ่ชอบมิตซูเหมือนกันครับ  :015:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
พระก็งาม มากแล้ว รถก็งามสุดๆ แหมผมมันคนชอบ Mitsu ด้วยนะครับนี่ ...  :095:

ว่าพระสุดยอดแล้ว รถยิ่งสุดยอดเข้าไปใหญ่ชอบมิตซูเหมือนกันครับ  :015:

เมื่อท่านชอบ  เราก็จัดไปครับ

เป็นงัยกันบ้างละ  รถคนแก่  แต่งพองาม  รถคันนี้ อาจจะแตกต่างจาก มิตซู คันอื่นน๊ะครับ  เพราะผมเจิมมา ที่วัดบางพระ กับ หลวงพีต้อย นั่นละครับ :054:

ไปทำงานก่อนน๊ะ เดี๋ยวสาย :054:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ

เมื่อท่านชอบ  เราก็จัดไปครับ

เป็นงัยกันบ้างละ  รถคนแก่  แต่งพองาม  รถคันนี้ อาจจะแตกต่างจาก มิตซู คันอื่นน๊ะครับ  เพราะผมเจิมมา ที่วัดบางพระ กับ หลวงพีต้อย นั่นละครับ :054:

ไปทำงานก่อนน๊ะ เดี๋ยวสาย :054:

ผมว่ารถคนหนุ่มแล้วครับ แต่งซะรถผมอายไปเลย.. :016:

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
งามมากครับพี่ชาญ ตัวนี้ใช้เครื่อง DOHC หรือเปล่าครับ ผมไปติดใจ DOHC 6V ของ Ultima เข้าสิครับ

เหยียบติดดีมากมายครับ แต่น้ำมันไม่ต้องพูดถึงเลย สูบเลือดสูบเนื้อมากๆ แต่รถพี่ชาญรับรองครับงามมาก

ถึงจะแต่งไม่มากเท่าไหร่ แต่ความสวยแปลกไม่เหมือนคันอื่นครับประกอบด้วยภายในหนังขาวลายไม้ยิ่งงาม

ใครชอบ mitsu คงมองตาเป็นมันส์แน่ๆ ครับ ผมคนนึงที่ชอบมากครับ ขอบคุณมากครับที่นำมาให้ชมนะพี่ ...  :016:

ผมว่ารถคนหนุ่มแล้วครับ แต่งซะรถผมอายไปเลย.. :016:

ผมก็ว่าไม่ค่อยได้แต่งไรมากนะครับ จากรูป ..  :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ย. 2552, 06:12:46 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ oat7293

• จตุตถะ
    • อีเมล
โอ้ว พระเจ้าทั้งพระ ทั้งรถ เป็นแฟนติดตามพี่ชาญอีกคนเลยครับ  :025:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
งามมากครับพี่ชาญ ตัวนี้ใช้เครื่อง DOHC หรือเปล่าครับ ผมไปติดใจ DOHC 6V ของ Ultima เข้าสิครับ

เหยียบติดดีมากมายครับ แต่น้ำมันไม่ต้องพูดถึงเลย สูบเลือดสูบเนื้อมากๆ แต่รถพี่ชาญรับรองครับงามมาก

ถึงจะแต่งไม่มากเท่าไหร่ แต่ความสวยแปลกไม่เหมือนคันอื่นครับประกอบด้วยภายในหนังขาวลายไม้ยิ่งงาม

ใครชอบ mitsu คงมองตาเป็นมันส์แน่ๆ ครับ ผมคนนึงที่ชอบมากครับ ขอบคุณมากครับที่นำมาให้ชมนะพี่ ...  :016:

ผมก็ว่าไม่ค่อยได้แต่งไรมากนะครับ จากรูป ..  :095:

เอาอัลติม่า คันแรงตัวนี้ ไปดูเล่นๆ น๊ะ ท่านโจรสลัด  คันนี้ สุดๆครับ  เกียร์ 4 ยังไม่ลง 5  ก็ทะลุไมล์แล้ว อยู่กับผมปีเดียว ไมล์ขาดไป 3 ตัว  เอาเป็นว่า ทางตรงๆ ผมรีดออกมาใด้

200 นี่ แค่ กิโลกว่าๆ เองครับระยะทาง

ฝากระโปงไฟเบอร์ พร้อมกิ๊ปล๊อคอย่างดี  เจาะซัลลูปหลังคา วางเครื่องใหม่ เอาเป็นว่า คันนี้ แต่งไป แพงกว่า ราคารถนั่นละครับ

กับเครื่องตัวแรงของ VR4  (ตัวแข่งครับ) 6A12T (6สูบ ทวินเทอร์โบ) หรือเรียกแบบบ้านๆก็  6 สูบ เทอร์โบคู่ นั่นละครับ  ท่อสูตรทั้งใบ แว๊กเก๊ตแยกอีกชุด คอเลสใหม่ทั้งชุด

กรองเปลือย โช๊คไฟฟ้า ปรับเกรียวทั้งชุด กันโครงยึดอย่างดี สายหัวเทียนแรงสูง

ดูเอาน๊ะครับว่า มันจะแรงขนาดไหน  กระชาก 2 กับ 3  นี่  รถสบัดเลยแล้วกัน คันนี้ หาถนนวิ่งยากจริงๆ  แต่น้ำมัน 5-6 โลลิตรน๊ะ ท่านโจรสลัด :050:

ชอบมั๊ยละ  อัลติม่า  สุดๆแบบนี้อะ  200  แตะแป๊บเดียวก็ถึงแล้ว ไม่ต้องลากให้นาน  เสียงเครื่องนี่ ช่างหวานหูกับ ท่อสูตรตัวนอกทั้งใบ :016:

• อัฏฐมะ
แหม ... งามหยดครับ สีแดงสด งามมากครับผม ...  :016:

แหมมม อยากรู้จัง ว่าพี่ชาญ จะมี mitsu colt ตัวน้อยอีกสักคันไหมนี่ ไม่งั้นจะครบสูตรเลยนะครับ

ดูท่าทางพี่ชาญจะติดใจกับรถญี่ปุ่นตราใบพัดแดงไม่เบาเลยนะครับนี่ ยี่ห้อนี้มีอะไรให้หลงไหลเสมอ

ถ้าเจ้าแดงสดยาวใหญ่คันนี้ ใส่แม็กขอบ 17" จะดูหล่อไม่เบาเลย ขอบคุณพี่ชาญมากนะครับที่นำมาให้ชม

ขอบอกว่า ชอบทั้งสองคันเลยจริงๆ ไว้ถ่ายภายในรถ ultima ตัวนี้มาให้ชมมั่งนะครับพี่ ชอบครับ ...  :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
อูยส์...พระก็สวยครับ ชอบองค์หยดน้ำฝังพลอย ฝังตะกรุดทองคำมากเลยครับ...

...รถก็งามมากเลยครับ...

...แต่งซะยังกับรถรับเด็กมหาลัยเลย อิอิ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
แหม ... งามหยดครับ สีแดงสด งามมากครับผม ...  :016:

แหมมม อยากรู้จัง ว่าพี่ชาญ จะมี mitsu colt ตัวน้อยอีกสักคันไหมนี่ ไม่งั้นจะครบสูตรเลยนะครับ

ดูท่าทางพี่ชาญจะติดใจกับรถญี่ปุ่นตราใบพัดแดงไม่เบาเลยนะครับนี่ ยี่ห้อนี้มีอะไรให้หลงไหลเสมอ

ถ้าเจ้าแดงสดยาวใหญ่คันนี้ ใส่แม็กขอบ 17" จะดูหล่อไม่เบาเลย ขอบคุณพี่ชาญมากนะครับที่นำมาให้ชม

ขอบอกว่า ชอบทั้งสองคันเลยจริงๆ ไว้ถ่ายภายในรถ ultima ตัวนี้มาให้ชมมั่งนะครับพี่ ชอบครับ ...  :016:

ที่จริงแล้ว  อัลติม่า คันนี้ ใส่  205/45/17 อยู่ครับ  แต่ ผมสลับมาใส่ กับ  คัน นี้ครับ

ภายใน ครีม ทั้งหมดครับ

ภายใน ที่ถอดชุดเครื่องเสียง มาสลับใส่อีกคันครับ

ปล.  ที่จริงผมมีแชมป์อีกคันครับ  ให้แฟนขับ  ไปรับส่งลูกที่ โรงเรียนนั่นละครับ  คันนั้นเดิมๆครับ :054:

• อัฏฐมะ
205/45/17" นี่ขอบยางไม่กว้างนัก แก้มเตี้ย ดูสวยครับ ขอบคุณพี่ชาญที่ถ่ายรูปมาให้ชม งามแท้ๆ  :016:

แหม mitsu มันมีแรงดึงดูดจริงๆ ครับ เห็นแล้วจับใจทุกคันเลย ขอบคุณพี่ชาญนะครับที่นำมาให้ชม ...  :089:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
จะถูกจะแพง เอาแดงไว้ก่อนแน่ๆผมว่า แดงทุกคันเลยครับรถพี่ชาญ ผมคนนึงแหละครับสาวกใบพัดแดง EVOๆๆๆๆ(แต่รถไม่มีหรอกครับ ขับก็ไม่เป็น555)
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา