ผู้เขียน หัวข้อ: ลองกล้อง มาดูหน้าบ้าน และ หัวนอน ผมครับ ว่ามีอะไรบ้าง  (อ่าน 2176 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู

หน้าบ้าน ผ้ายันต์นี้(ใช้เป็นพลาสติ๊ก แบบผ้าใบ นั่นละครับ) ใด้ความเมตตา มาจาก หลวงพี่ต้อย ครับ

หัวนอน  พระบูชา หลวงพ่อเปิ่น (เสือพบสิงห์) ใด้ความเมตตา มาจากรุ่นพี่  ที่สนิดกับหลวงพ่อเปิ่น ขนาดเดินเข้าไปหยิบของใน กุฏิ หลวงพ่อเปิ่นใด้นั่นละครับ พี่เขาให้ผมมา ฟรีๆ

ของที่บ้านพี่คนนี้  เห็นแล้ว ขนลุกครับ เพราะพี่คนนี้ เติบโตมาที่ นครปฐม อายุพี่คนนี้ ก็ 61-62 แล้วครับ เป็นศิษย์ รุ่นเก่าๆ เลยครับ นามสกุลพี่คนนี้ เที่ยงธรรม  ครับ

วันที่ 12 สค 52  วันงานที่วัดบางพระ  พี่คนนี้ ก็ไปครับ ยังมีชื่อ เรียก พี่เขาไปถวายปัจจัย ให้ พระที่มาสวด ฉันเพล เลยครับ  ผมนี่ ยังหางๆแถวเขาครับ

เหรียญ 3 เหรียญนี้ แถมมาให้ชมกันครับ  ทันหลวงพ่อเปิ่น ครับ

ด้านหน้า

ด้านหลัง

ด้านหน้า

ด้านหลัง

ด้านหน้า

ด้านหลัง

ขอบคุณครับ ที่เข้ามาชมกัน :054:

ออฟไลน์ kyjackkkk

• ตติยะ
ไม่เจอกันนานเลยนะครับพี่ชาญ

ของสวยๆงามๆ ทั้งนั้นเลยครับ

ไว้ว่างๆจะหาที่ทำงานนะครับ....คริๆๆ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
กล้องใหม่ร้อนจริงๆ.. ขอบคุณมากค่ะพี่ชาญ..ซุปเปอร์ชาญ!.. เห็นทีเราจะต้องตบแต่งแบบพี่ชาญเสียบ้างแล้วค่ะ.. :008:

cho presley       

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณพี่ชาญนะครับ ส่วนห้องผมก็แค่ติดชาญหมากหลวงปู่ทิมไว้ บนหัวนอนครับ.. :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
งามมากเลยครับพี่ชาญ ขอบคุณนะครับที่นำมาให้ชมเป็นวิทยาทาน ...  :016:

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
สวยงามขอรับพี่ชาญขอบคุณมาดที่นำมาให้ชม
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ทั้งหน้าบ้าน ทั้งหัวนอน บารมีหลวงปู่คุ้มครองทุกทีเลยครับ...

โอ้ว ตั้งเหรียญพัดยศ เหรียญ สธ. เหรียญเพิร์ท งามๆทั้งนั้นเลยครับป๋าชาญ... :016:

...ขอบคุณที่ถ่ายภาพมาแบ่งปันให้ชมครับ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
เหรียญพัดยศสวยมากครับท่าน :015:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
หัวนอนมีของดีอย่างนี้ นอนหลับฝันดีทุกคืนวันแน่ๆครับพี่ครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
ขอบคุณพี่ชาญที่นำภาพมาให้ชมเป็นวิทยาทานครับ  :054:

ออฟไลน์ baboon

• สัตตมะ
  • **
  • อยากให้ลิงมาอยู่เต็มหลัง
    • อีเมล
ด้วยความเคารพ นี่ขนาดพี่บอกว่าเป็นหางแถวนะครับ แล้วถ้าหัวแถวละครับจะสุดยอดขนาดไหน  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ rpca65

• พิกุลบุนนาคบาน กลิ่นหอมหวานซ่านขจร แม้นุชสุดสายสมร เห็นจะวอนอ้อนพี่ชาย เต็งแต้วแก้วกาหลง บานบุษบงส่งกลิ่นอาย หอมอยู่มิรู้หาย คล้ายกลิ่นผ้าเจ้าตราตรู มลิวันพันจิกจวง ดอกเป็นพวงร่วงเรณู หอมมาน่าเอ็นดู ชูชื่นคิดวนิดา.........
  • จตุตถะ
    • อีเมล
สุดยอดเลยครับ

กล้องพี่รุ่นไหนครับดีจัง

ถ่ายติดแต่ของดีๆ... อิอิ
แซวครับ
คือรูปรสกลิ่นเสียงไม่เที่ยงแท้
ย่อมเฒ่าแก่เกิดโรคโศกสงสาร
ความตายหนึ่งพึงให้เห็นเป็นประธาน
หวังนิพพานพ้นทุกข์สนุกสบาย
.
ซึ่งบ้านเมืองเคืองเข็ญถึงเช่นนี้
เพราะโลกีย์ตัณหาพาฉิบหาย
อันศีลห้าว่าอย่าทำให้จำตาย
จะตกอบายภูมิขุมนรก
..............................

ประการหนึ่งซึ่งขาดพระศาสนา
ทั้งโลกาเกิดทุกข์ถึงยุคเข็ญ
ซึ่งจะหลับดับร้อนให้ผ่อนเย็น
ก็ต้องเป็นไมตรีปรานีกัน