ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพี่พัน วัดโคปูน จ.สิงห์บุรี  (อ่าน 2431 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนึ่งดาวคนอง

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เกิดเป็นคนทั้งที่ หาดีให้ได้
เนื่องจากประมาณกลางเดือนสิงหาคม กระผมได้เดินทางผ่าน จ.สิงห์บุรี จึงมีโอกาศลองแวะไปกราบนมัสการหลวงพี่พันที่วัดโคปูน กระผมสนทนากับท่านตั้งแต่เที่ยงเลยยกพานครูกับท่านได้แรดมา 1 ตัว สนทนากับท่านเพลินจนเย็นจึงลากลับ เห็นท่านบ่นคิดถึงลูกศิษย์ที่เคยเจอกันตั้งแต่อยู่วัดบางพระ กระผมจึงขออนุญาติเว็บบอร์ดประชาสัมพันธ์ถึงลูกศิษย์ที่เคยสักยันต์กับหลวงพี่พันถ้ามีโอกาศว่างๆ อยากเชิญชวนนัดกันไปกราบนมัสการหลวงพี่พันนะครับ ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยมานะที่นี้ด้วยนะครับ ฝากคณะเว็บบอร์ดช่วยแก้ไขด้วยนะครับ :054:

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: หลวงพี่พัน วัดโคปูน จ.สิงห์บุรี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ก.ย. 2552, 05:53:07 »
 :054: ผมเป็นคนหนึ่งล่ะครับที่ได้รับความเมตตาจากหลวงพี่พันสมัยที่ท่านอยู่วัดบางพระเป็นอย่างมาก  :016: เคารพและศรัทธาในความเมตตาของหลวงพี่เสมอครับผม  :054: (นางเลิ้ง-เมืองตรัง)
ว.พิชัยรัตน์

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: หลวงพี่พัน วัดโคปูน จ.สิงห์บุรี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ก.ย. 2552, 06:47:30 »
           วันนี้ผมก็เพิ่งไปกราบท่านมาเหมือนกัน หากมีเวลาเชิญพี่น้องแวะไปกราบท่านบ้างนะครับ หลวงพี่ท่านใจดีครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ก.ย. 2552, 12:04:20 »
กำลังหาโอกาสไปเหมือนกันครับ  :054:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 ก.ย. 2552, 08:18:02 »
หลวงพี่พันท่านเมตตาลูกศิษย์เสมอๆครับ ศิษย์วัดบางพระไม่เคยลืมบุยคุณครูบาอาจารย์ครับ มีโอกาสเมื่อไหร่เป็นต้องโดนแทงซักยันต์สองยันต์
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 ก.ย. 2552, 10:41:18 »
ท่านคิดถึงศิษย์ท่านทุกคน คนไหนหายไปนานๆท่านก็จะถามไถ่ว่าเจอกันบ้างไหม..ทำอะไรอยู่
สบายดีไหม..ประมาณนี้ :054:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 ก.ย. 2552, 09:32:17 »
 :066: สบายดี สบายดีมีเงินใช้.. ตั่วถั่ง ตั่วถั่ง.. ค่ะหลวงพี่..I-Jay สู้ๆ..อยากได้กวางเหลียวหลังอีกสักรอบจัง!

cho presley