ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่อง ตะกรุดนางพิมหน่อยครับ  (อ่าน 4856 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กสุรินทร์

• ตติยะ
    • อีเมล
คือว่าผมเช่าตะกรุดนางพิม มาจากที่วัดแล้วให้หลวงพ่อปลุกเสกอีกทีให้ด้วย ผมเช่ามาตอนเดือนเมษาปีนี้ ได้มาก็ใช้ทาด้วยเหล้าขาว ใช้ประมาณได้เดือนกว่า แล้วก็ถอดออกมาเก็บไม่ได้ทาเหล้าขาวเลย คือว่าอยากทราบว่า ถ้าจะนำมาใช้อีกจะได้ไหมหรือต้องให้หลวงพ่อลงให้อีกที
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: ขอถามเรื่อง ตะกรุดนางพิมหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ก.ย. 2551, 10:02:01 »
ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะครับผม อย่างไรก็ได้ครับ ให้หลวงพ่อท่านลงให้อีกทีก็แน่นดีครับ  :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ขอถามเรื่อง ตะกรุดนางพิมหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ก.ย. 2551, 10:20:08 »
ใช้ต่อได้ครับ ถ้าอยากจะให้สบายใจก็ให้หลวงพ่ออั๊บ เสกใหม่อีกทีก็ดีครับ  :089:

ออฟไลน์ nuvergo

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 ส.ค. 2552, 09:58:00 »
ตอนนี้ตะกรุดนางพิม  บูชาเท่าไหร่อะครับ
แต่ว่าผมห้อยพวกตะกรุดของหลวงพ่อื่นกับเบี้ยแก้ที่เอวอด้วยอะครับ
แล้วสมมุติถ้าผมจะห้อยตะกรุดนางพิม จะต้องห้อยยังไงอะครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 ส.ค. 2552, 06:41:58 »
ตอนนี้ตะกรุดนางพิม  บูชาเท่าไหร่อะครับ
แต่ว่าผมห้อยพวกตะกรุดของหลวงพ่อื่นกับเบี้ยแก้ที่เอวอด้วยอะครับ
แล้วสมมุติถ้าผมจะห้อยตะกรุดนางพิม จะต้องห้อยยังไงอะครับ

ราคาเช่าวัตถุมงคล ตะกรุดนางพิม 500 บาทครับ

น่าจะห้อยรวมกลับตะกรุดหลวงพ่ออื่นๆได้นะครับ

ขอให้โชคดีครับ...

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 ส.ค. 2552, 05:45:19 »
ผมก็มีครับเป็นสมเด็จของหลวงปู่อั๊บและนางพิมและดำเซ็นต์มีรายการของหลวงปู่มาใหม่ด้วยครับวัตถุมงคลของหลวงปู่ด้วยครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 ส.ค. 2552, 06:17:02 »
เอาเหล้าทา แล้วท่องคาถา  ใช้ต่อได้เลยครับ

หลวงปู่ท่านบอกว่า แม่นางพิมไม่เสื่อม  (แต่ถ้าคนสักต้องรักษาข้อห้ามไว้ให้ดีครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ส.ค. 2552, 06:22:50 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 ส.ค. 2552, 09:04:49 »
ครับ ตะกรุดแม่นางพิมวิธีบูชาก็ทาเหล้าขาว แล้วก็ท่องคาถาเก้าจบ
ตามที่พี่ๆด้านบนบอกครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 ส.ค. 2552, 09:47:25 »
แค่ห้อยคนละเส้นใช่ปะครับ

แล้ววันที่ 12 สิงหา นี่ วัดท้องไทรจัดงานวันคล้ายวันเกิดหลวงปู่อั๊บ ปะคราบ

ออฟไลน์ บินหลาดง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 ส.ค. 2552, 06:39:18 »
                ใช้เถอะครับตะกรุดนางพิมนะ  ขอบอกว่าแรงมาก
                 ส่วนคาถาให้ว่าบ่อยๆๆนะจะได้ขลังตลอด
                                    ส่วนคาถาว่า
                       อุ กะ ปะ สะ หะ นะ พุท

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ส.ค. 2552, 07:07:50 โดย RaveeSajja »

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 ส.ค. 2552, 07:39:24 »
เอาเหล้าทา แล้วท่องคาถา  ใช้ต่อได้เลยครับ

หลวงปู่ท่านบอกว่า แม่นางพิมไม่เสื่อม  (แต่ถ้าคนสักต้องรักษาข้อห้ามไว้ให้ดีครับ)
ใช่ครับไม่มีเสื่อมแต่ถ้าจะให้ผมว่าดีทาเหล้าทุกวันจะดีกว่าครับ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 ส.ค. 2552, 08:05:09 »
แค่ห้อยคนละเส้นใช่ปะครับ

แล้ววันที่ 12 สิงหา นี่ วัดท้องไทรจัดงานวันคล้ายวันเกิดหลวงปู่อั๊บ ปะคราบ

ใช่ครับผม  งานวันคล้ายวันเกิดพระเดชพระคุณหลวงปู่อั๊บสิริอายุครบ 87 พรรษาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ส.ค. 2552, 08:15:35 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 ก.ย. 2552, 03:37:35 »
คือว่า ผมพึ่งเช่าตะกรุดนางพิมมาละครับ ไปวัดท้องไทรมา

แล้วเวลาทาเหล้าขาว ทาไปทางไหนยังไงอะครับ

แล้วเวลาท่องคาถาต้องท่องเวลาทาเหล้าเลยหรือป่าวครับ

หรือว่าทาก่อนแล้วค่อยท่อง

• ก้นบาตร
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 ก.ย. 2552, 03:52:39 »
ในความรู้ด้อยๆ ของผมนะครับ ทาเหล้าขาวไปทางเดียวครับ  จะขวาก็ได้ซ้ายก็ได้

คาถาน่าจะท่องก่อนนะครับ แล้วค่อยทาเหล้าขาวครับ

ขอบคุณครับ.. :054:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 ก.ย. 2552, 06:17:14 »
ขอบคุณมากครับคุณ~มารบูรพา~

แต่ผมขอแบบชัวๆหน่อยครับ จะได้บูชาถูกวิธีอะครับ

• ก้นบาตร
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 13 ก.ย. 2552, 07:02:38 »
ครับหรือไม่ก็ลองไปที่วัดท้องไทรเลยครับ จะได้ชัว หรือไม่ก็ลองถามพี่ในบอร์ด ดูนะครับ.. :005:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 13 ก.ย. 2552, 08:03:03 »
แล้วเวลาทาเหล้าขาว ทาไปทางไหนยังไงอะครับ

แล้วเวลาท่องคาถาต้องท่องเวลาทาเหล้าเลยหรือป่าวครับ

ช่วยตอบหน่อยนะคราบ...

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 13 ก.ย. 2552, 08:11:54 »

ช่วยตอบหน่อยนะคราบ...

ร่วมรณรงค์ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องนะครับ :001: :001:

จะทาไปทางไหนก็ได้ครับ แต่ควรทาไปในทางเดียวกัน

ตามสะดวกครับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ก.ย. 2552, 08:12:20 โดย ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 13 ก.ย. 2552, 09:40:30 »
อ๋อ ครับ

แล้วต้องทาก่อนท่อง หรือว่า ท่องก่อนทา อะครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 13 ก.ย. 2552, 10:14:40 »
แล้วผมลืมถามอีกอย่างนึงคือนางพิมหรือแม่พิม นี่ใช้
นางพิมในเรื่องขุนแผนหรือป่าวครับ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 14 ก.ย. 2552, 07:22:57 »
ทาก่อน.. แล้วค่อยท่อง

cho presley       

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 14 ก.ย. 2552, 12:49:10 »
แล้วผมลืมถามอีกอย่างนึงคือนางพิมหรือแม่พิม นี่ใช้
นางพิมในเรื่องขุนแผนหรือป่าวครับ

ไม่ใช่ครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 14 ก.ย. 2552, 02:14:16 »
ด้วยความเคารพครับ
    คุณnuvergo
ไปถึงวัดแล้ว
 ถ้าอยากทราบอะไร
เห็นว่าไปวันเสาร์
สงสัยอย่างไรรบกวนถามอ.อั้น
หรือคุณมี่ ได้ครับถามคนที่วัดได้ครับ
  ขอแสดงความนับถือ
Gearmour
ปล.เรื่องของนางพิม ผมเคยเอามาลงไว้ที่เวปวัดบางพระแล้ว
รบกวนหากระทู้เก่าๆ ดูครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 14 ก.ย. 2552, 04:07:57 »
อ๋อ ผมไปวันอาทิตย์ ครับ
แล้วก็ไปวัดบางพระต่ออีก

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 14 ก.ย. 2552, 07:58:16 »
แล้วเวลาจะเซ่น ต้องเซ่นแต่เหล้าขาวหรอครับ

หรือว่ามีอย่างอื่นอีกมั๊ยครับที่เซ่นตะกรุดนางพิมได้อีก

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 15 ก.ย. 2552, 04:53:28 »
ด้วยความเคารพครับ
    คุณnuvergo
ไปถึงวัดแล้ว
 ถ้าอยากทราบอะไร
เห็นว่าไปวันเสาร์
สงสัยอย่างไรรบกวนถามอ.อั้น
หรือคุณมี่ ได้ครับถามคนที่วัดได้ครับ
  ขอแสดงความนับถือ
Gearmour
ปล.เรื่องของนางพิม ผมเคยเอามาลงไว้ที่เวปวัดบางพระแล้ว
รบกวนหากระทู้เก่าๆ ดูครับ

...เห็นควรตามท่านGearmour ครับ ลองใช้แถบค้นหา ที่อยู่ด้านบนนะครับ...

...จริงๆแล้วก่อนจะบูชาวัตถุมงคลอะไรสักอย่างหนึ่ง ควรที่จะศึกษาให้ดีก่อนที่จะไปบูชานะครับ...

...ของบางอย่าง มีคุณ ของบางอย่างมีโทษ ถ้าเราไม่ศึกษา อาจเกิดโทษกับตัวเองก็มีนะครับ...

...หรือไม่ ก็เหมือนไก่ได้พลอย มีของดีแต่ไม่รู้คุณค่า...

...ศึกษาให้ดีครับจะได้บูชามาด้วยศรัทธา ได้พุทธคุณตามที่ใจต้องการ คุ้มกับเงินที่ทำบุญไปด้วยครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕