ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้มาชมผ้ายันต์บูชาครูกันครับ  (อ่าน 1838 ครั้ง)

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ส่วนใหญ่เราๆจะผ่านหูผ่านตาบ่อยๆครับ กับผ้ายันต์หลวงปู่เปิ่นนั่งเสือ มียันต์แปดทิศ และยันต์อื่นๆมากมายที่เป็นสิริมงคลควรแก่การกราบไหว้บูชา วันนี้เอาผ้ายันต์บูชาครูมาให้ได้ดูได้ชมกันครับ

ผืนสีขาวน่าจะออกมาจากวัดอื่นครับ เพราะตราปั๊มไม่ใช่ของวัดบางพระ แต่ได้มาจากที่กุฏิใหญ่นะ

ผืนสีแดงได้มาจากกุฏิพระอาจารย์ติ่งครับ

ใครมีรุ่นไหน แบบไหน มาร่วมแจมกันนะครับ  :109:

17;
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: วันนี้มาชมผ้ายันต์บูชาครูกันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2552, 09:10:26 »
สาธุ... น้อมสักการะพ่อแก่ พระฤาษี บรมครูครับ

ขอบคุณพี่โจ้มากครับ ผ้ายันต์บูชาครูแบบนี้เห็นติดอยู่ในกุฎิ หลวงน้าติ่ง  ครั้งแรกที่เห็นก็ศรัทธาอยากได้มาบูชามากมาย

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ไปวัดบางพระก็ยังคงได้เห็นอีกครั้ง เป็นมงคลตาจริงๆ

เฮียมีของดีเยอะนะเนี๊ย  สาธุๆ

ขอบคุณมากครับ ที่นำมาให้ได้ชมกัน
  :054:  :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: วันนี้มาชมผ้ายันต์บูชาครูกันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2552, 09:24:40 »
งดงามมากครับพี่โจ้.. :016:..เจ๋งเลยอยากได้บ้าง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2552, 10:24:44 »
ขอบคุณมากครับที่เฮียนำมาให้ชม สวยทุกผืนเลยนะครับ ...  :016:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2552, 10:34:51 »
โอ้ยยยย  :073: ของดีแยะ.. ชอบสีแดง มองเต็มผืน เต็มตาดี..มาอีกมาอีก.. :009:

cho presley       

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2552, 12:56:03 »
สวยงามทุกผืนเลยครับผม เยี่ยมเลยครับ :016: :015:

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2552, 01:56:13 »
[shake]สวย จริง ๆ ครับ :090:[/shake]
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2552, 02:58:02 »
พี่โจ้ นี่สุดยอดจริง ๆ
ของดี ยังมีอีกเยอะนี่คะ...เห็นอยู่...ยังไม่หมดกรุง่าย ๆ   36;

อย่าลืมนำมาให้ พี่ ๆ น้อง ๆ ชาวเวป วัดบางพระ ของเราได้ชมกันอีกนะคะ
เพื่อเป็นการ น้อมรำลึก ถึง หลวงปู่เปิ่น วัดบางพระ ของพวกเรา

ขอบคุณมากค่ะ และ จะคอยติดตามชมนะคะ
:089:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2552, 04:49:40 »
สวยงามครับ

ออฟไลน์ พุทธชาติ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2552, 04:59:08 »
ที่วัดยังมีให้บูชาหรือป่าวครับ  ผืนละเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2552, 06:31:46 »
ขอบคุนที่นำมาให้ชมนะครับผม สวยมากเลยครับ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2552, 08:37:29 »
เวลาผมเห็นผ้ายันต์บรมครูพ่อปู่ฤาษีแล้วจะรู้สึกว่าตัวเองขนลุกชั่วขณะ แต่แค่แปปเดียวครับ เป็นอย่างนี้บ่อยครั้งครับ

คงจะเป็นเพราะส่วนตัวผมชอบและศรัทธาพ่อปู่ฤาษีมาตั้งแต่เด็กครับ  

ขอบคุณพี่โจ้มากครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มิ.ย. 2552, 08:42:00 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2552, 06:26:24 »
-ขอบคุณครับ สวยงามจับใจเลยครับท่านครับ-
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2552, 02:11:39 »
ของดีๆทั้งนั้น.....ขอบคุณครับ... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2552, 03:02:45 »
เยี่ยมเลยครับเฮีย สงสัยต้องไปตามหาบ้างแล้ว ศรัทธาปู่ฤๅษีมากครับ... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕