ผู้เขียน หัวข้อ: สมเด็จเยี่ยวชะนี วัดชายนา  (อ่าน 2497 ครั้ง)

ออฟไลน์ osgar

• ปัญจมะ
  • *-*"ของขลังอยู่ที่จิต ของศักดิ์สิทธิ์อยู่ที่ใจ"*-*
สมเด็จเยี่ยวชะนี วัดชายนา
« เมื่อ: 02 มี.ค. 2555, 01:46:39 »
รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะสมเด็จเยี่ยวชะนี วัดชายนา
แท้ป่าว ทันหลวงพ่อตัดมั้ยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ osgar

• ปัญจมะ
  • *-*"ของขลังอยู่ที่จิต ของศักดิ์สิทธิ์อยู่ที่ใจ"*-*
ตอบ: สมเด็จเยี่ยวชะนี วัดชายนา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 มี.ค. 2555, 02:17:36 »
ผู้รู้รบกวน ขอรายละเอียอดหน่อยครับ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: สมเด็จเยี่ยวชะนี วัดชายนา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 มี.ค. 2555, 09:55:33 »
ชื่อแปลกจังครับ   รอติดตามด้วยคนครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 มี.ค. 2555, 02:28:01 »
สมเด็จเหยี่ยวชะนี ทันหลวงพ่อตัดแน่นอนครับ มีหลายเนื้อหลายสี แท้ไม่แท้ไม่ทราบ แต่ยังไม่มีปลอมออกมานะครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา