ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามชื่อพระอาจารย์สักยันต์ที่กุฏิหลวงพี่ต้อยครับ  (อ่าน 1311 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
พอดีเมื่อวานผมไปสักยันต์ที่กุฏิหลวงพี่ต้อยมาครับ ปกติจะเห็นแต่หลวงพี่ต้อย กับอาจารย์หนวดที่ทำการสัก แต่คราวนี้พบพระอาจารย์อีกองค์ที่ทำการสักอยู่ (อยู่ด้านซ้ายมือของหลวงพี่ต้อย) ใครไปสักกับหลวงพี่ต้อย ถ้าคนเยอะหลวงพี่ต้อยก็จะชี้ให้ไปสักกับพระอาจารย์องค์นี้น่ะครับ ตัวผมเองก็สักกับท่านเหมือนกัน แต่น่าเสียดายดันลืมถามชื่อของท่านน่ะครับ (ผิดอย่างใหญ่หลวง) ผู้ใดรู้ชื่อของพระอาจารย์ท่านช่วยบอกผมด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ  :002:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

หลวงพี่ปราโมชครับ แต่ก่อนท่านเคยสักที่กุฎิหลวงพี่ต้อยครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณมากๆครับ แล้วปัจจุบันนี้ท่านอยู่ประจำที่วัดบางพระ หรือยังไงครับ  :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พ.ค. 2552, 09:38:59 โดย Pig_Never_Die »

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ดีเลยครับ จะได้เรียกถูกนะครับ