ผู้เขียน หัวข้อ: สมเด็จนั่งหลังสิงห์  (อ่าน 3244 ครั้ง)

ออฟไลน์ leo

• สัตตมะ
  • **
สมเด็จนั่งหลังสิงห์
« เมื่อ: 23 เม.ย. 2552, 12:23:52 »
เพื่อนให้มาครับ
ใครพอจะทราบรายละเอียด ช่วยเพิ่มเติมให้หน่อยครับขอบคุณครับ  :011:
[shake] "เศษแก้วบาดกายา กิเลสตัณหาพาบาดใจ"[/shake]

ออฟไลน์ leo

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: สมเด็จนั่งหลังสิงห์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 เม.ย. 2552, 12:27:44 »
ด้านหลังครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 เม.ย. 2552, 12:40:22 »
เอ่มม ไม่ทราบที่เช่นกันครับ
ผมเคยเห็นว่าของหลวงพ่อกวย ท่านมีสร้างน่ะครับ
แต่ว่าไม่ใช่แบบนี้ครับ คือเนื้อพระจะออกแตกลายงา
เป็นเนื้อพระที่ทางวัดสั่งทำมาจากโรงงานครับ แล้วหลวงพ่อปลุกเสกอีกทีหนึ่ง
เป็นพระสมเด็จทรงสิงห์คล้ายๆแบบนี้ แต่ไม่เหมือนน่ะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 เม.ย. 2552, 12:41:43 »
เหมือนของ วัดกลางคูเวียงเลยอะครับ แต่ไม่แน่ใจรอผู้รู้ดีกว่าครับ.... :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 เม.ย. 2552, 12:42:13 โดย แหวกบาดาล »
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ CHAI

• พุทธศิลป์มองด้วยตา พุทธคุณอ่านด้วยใจ
  • ตติยะ
  • ทำดีให้คนเกรง ดีกว่าเป็นนักเลงให้คนกลัว
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 เม.ย. 2552, 01:06:18 »
 เป็นของวัดกลางคูเวียง ครับ..ส่วนรายละเอียดยังไม่แน่ใจครับ   รอท่านอื่นมาเพิ่มเติมอีกทีครับ
สุนัขดีใช่  " เห่าเก่ง " ฉันใด
คนดีก็ใช่  " พูดเก่ง " ฉันนั้น