ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนหน่อยครับ  (อ่าน 832 ครั้ง)

ออฟไลน์ artid22

• จตุตถะ
    • อีเมล
รบกวนหน่อยครับ
« เมื่อ: 02 พ.ค. 2553, 03:04:59 »
ไม่ทราบว่าหลวงพี่ญา หวงพี่ติ่ง หลวงพี่ต้อย จำวัดหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ arcaozz

• ตติยะ
ตอบ: รบกวนหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 พ.ค. 2553, 11:32:51 »
ไม่ทราบว่าหลวงพี่ญา หวงพี่ติ่ง หลวงพี่ต้อย จำวัดหรือเปล่าครับ

ครั้งที่แร้วไปตอนวันสุกอ่ะคะ ท่านไม่ได้จำวัด เห็นลูกศิษย์ท่านบอกว่าท่านไปชลบุรีอ่ะคะ แต่ไม่รุ้ว่ากลับมาหรือยังนะคะ

ผิดถูกประการใดขออภัยมาที่นี้ด้วยค่ะ
อิตฺถีธุตฺโต สุราธุตฺโต     อกฺขธุตฺโต จ โย นโร
ลทฺธํ ลทฺธํ วินาเสติ     ตํ ปราภวโต มุขํ
คนใดเป็นนักเลงหญิง นักเลงสุรา และนักเลงการพนัน
ย่อมล้างผลาญทรัพย์ที่ตนได้แล้ว ข้อนั้นเป็นเหตุแห่งผู้ฉิบหาย