ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้หลวงพี่นันเพิ่งเมตตามาครับ ไม่ทราบว่ายันต์อะไร  (อ่าน 3657 ครั้ง)

ออฟไลน์ zombeman

• จตุตถะ
    • อีเมล
วันนี้หลวงพี่นันเพิ่งเมตตามาครับ ไม่ทราบว่ายันต์อะไร พุทธคุณทางไหนครับ

• จตุตถะ
    • อีเมล
แอบเครียดนิดๆตรงที่พอกลับมาดูแล้วผมว่ามันไม่กลางหลังนะครับ ดูเบี้ยวๆ หรือว่าตำแหน่งต้องอยู่ตรงนั้นครับ
ตอนแรกนึกว่าจะได้ 8 ทิศ สงสัยบุญยังมิพอ

• จตุตถะ
    • อีเมล
แล้วสอบถามเพิ่มเติมครับ ยันต์นี้ชื่อว่าอะไรครับ ดีด้านไหน (ขอนำรูปคนอื่นมาลงนะครับ ไม่ว่ากันนะ)
คืออยากจะเอามาไว้คู่กับ 5 แถว ตรงไหล่ซ้ายนะครับ จะได้สมดุล ไม่รู้ของวัดบางพระหรือเปล่าครับ
เพราะคงไม่มีบุญได้ 29 ยอดแล้ว

ออฟไลน์ numxs

• จตุตถะ
    • อีเมล
ไม่ต้องเครียดครับ วันอาทิตย์ผมไปสักที่วัดมา  คนเยอะมากและหลวงพี่นันท่านก็สักเพียงรูปเดียวเห็นใจท่านเถอะครับ
 ยันต์ 8 ทิศอาจใช้เวลานาน และศิษย์ท่านอาจจะเยอะ ท่านเลยต้องรีบสักเพื่อให้ศิษย์ได้ยันต์ทั่วถึงทุกคน
วันหน้าไปใหม่สิครับ ไปธรรมดา คนน้อยๆ ได้ของดีแน่

ออฟไลน์ คนเมืองเหนือ

• จตุตถะ
  • ชาติไทยจะยิ่งใหญ่เมื่อคนไทยร้รักสมัคคี
ไม่ต้องเครียดครับ วันอาทิตย์ผมไปสักที่วัดมา  คนเยอะมากและหลวงพี่นันท่านก็สักเพียงรูปเดียวเห็นใจท่านเถอะครับ
 ยันต์ 8 ทิศอาจใช้เวลานาน และศิษย์ท่านอาจจะเยอะ ท่านเลยต้องรีบสักเพื่อให้ศิษย์ได้ยันต์ทั่วถึงทุกคน
วันหน้าไปใหม่สิครับ ไปธรรมดา คนน้อยๆ ได้ของดีแน่
ห้า แถว ฉัตรเพชร ขอรับ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ใช่แล้วครับ น่าจะเป็นฉัตรเพชร
ผิดถูกโปรดอภัยด้วยครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ จันทร์หอมแช่ว่าน

• จตุตถะ
    • อีเมล
วันนี้หลวงพี่นันเพิ่งเมตตามาครับ ไม่ทราบว่ายันต์อะไร พุทธคุณทางไหนครับ

อยากรู้เหมือนกันครับท่าน  :017:

ขอบคุณครับท่าน
It can't rain everyday

ออฟไลน์ kla

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ค่อยเป็นค่อยไปนะครับ ตัวผมเองยังไม่ค่อยมีเวลาเลยทั้งๆที่อยากไปให้บ่อยแต่ก็ติดงานแต่ในเมื่อใจศรัทธา นับถืออยู่จะไปเมื่อไหร่ก็ได้นะครับ อาจารย์ท่านเมตตาอยู่แล้วครับ

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับ แล้วห้าแถวฉัตรเพชรนี้ หลางพี่นันสักได้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ jern

• ตติยะ
เข้าใจครับรอยสักเราต้องติดตัวไปทั้งชีวิต.... ใครก็อยากให้ออกมาในตำแหน่งที่เหมาะสมและสวยงามครับ....ส่วนยันต์ถ้าเหมือนของผมน่าจะเป็นฉัตรเพชรครับ(ไม่ชัดเท่าไหร่)เลยไม่แน่ใจว่าสำนักเดียวกับผมรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล

แอบเครียดนิดๆตรงที่พอกลับมาดูแล้วผมว่ามันไม่กลางหลังนะครับ ดูเบี้ยวๆ หรือว่าตำแหน่งต้องอยู่ตรงนั้นครับ
ตอนแรกนึกว่าจะได้ 8 ทิศ สงสัยบุญยังมิพอ

O0...ได้ของดีไปแล้วอย่าเครียดไปเลยครับ..สักกับหลวงพี่รูปเดิมไปเรื่อยๆ.. :054:
...หลังท่านก็จะออกมางดงามกลมกลืนกันไปเอง..อะไรที่ยังขาดหายไปหรือไม่เท่ากันก็จะออกมาสวยแบบเนียนๆเลยครับ.. :015:
...ส่วน..8..ทิศเมื่อถึงเวลาที่เหมาะสม..ยันต์ของวัดบางพระยันต์นี้ก็จะมาอยู่กับท่านเองครับ :114:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ Vet_Max

• ปัญจมะ
  • จงตั้งมั่นในความดี
    • MSN Messenger - koranum_max@hotmail.com
    • อีเมล
แล้วสอบถามเพิ่มเติมครับ ยันต์นี้ชื่อว่าอะไรครับ ดีด้านไหน (ขอนำรูปคนอื่นมาลงนะครับ ไม่ว่ากันนะ)
คืออยากจะเอามาไว้คู่กับ 5 แถว ตรงไหล่ซ้ายนะครับ จะได้สมดุล ไม่รู้ของวัดบางพระหรือเปล่าครับ
เพราะคงไม่มีบุญได้ 29 ยอดแล้ว

เกาะเพชร ฉัตรเพชร ตาข่ายเพชร แล้วแต่จะเรียกกัน

พุทธคุณด้านไหน ก้แล้วอักขระ แต่โดยมากจะเป็นด้านแคล้วคราด ปลอดภัย คงกระพันชาตรี เพราะที่ทำเปนตาข่ายก้เนื่องจาก ให้ศัตรูหลงกลกับตาข่ายยันต์ของเรา
คนกตัญญูกตเวที ไม่มีวันอดตาย