ผู้เขียน หัวข้อ: คุณของยันต์เกราะเพชร  (อ่าน 2555 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
คุณของยันต์เกราะเพชร
« เมื่อ: 08 เม.ย. 2554, 09:40:36 »
คุณของยันต์เกราะเพชร

ถาม : ยันต์เกราะเพชร มีคุณอะไรคะ?

ตอบ : เอาไว้ป้องกันไสยศาสตร์จ้ะ แต่ต้องสวด อิติปิโสฯ สวากขาโตฯ สุปฏิปันโนฯ ทุกเช้าประมาณสามจบ พอกำลังใจมั่นคง นึกขอบารมีพระท่านช่วยคุ้มครอง จะป้องกันได้ทั้งวัน ใครทำไสยศาสตร์ใส่เราจะย้อนคืนหมด กลายเป็นว่า ใครคิดร้ายต่อเรา เขาจะซวยเอง..!

วิชานี้สืบสายมาจาก ตำราพระร่วง มาดังสมัย หลวงปู่ปาน วัดบางนมโค และมากระหึ่มอีกทีสมัย หลวงพ่อวัดท่าซุง ท่านจัดงานเป่ายันต์ทีคนไปเป็นแสน

ถ้าเราไม่เคยไปรับเป่ายันต์ เราก็พกผ้ายันต์ติดตัวไว้ แต่แปลก..ผ้ายันต์เกราะเพชรของอาตมา มีคนเขาเอาไปใช้ในทางค้าขายแล้วขายดี ก็เลยมีคนตามไปหาถึงวัด อาตมาก็สงสัยว่าตั้งใจสร้างในทางป้องกัน กลายเป็นค้าขายได้อย่างไร ? อ๋อ..ที่แท้ พุทโธ อัปปมาโณ คุณของพระพุทธเจ้าประมาณไม่ได้ ถ้าเราศรัทธาจริงๆ และมีบุญเก่าหนุนเสริม อธิษฐานอย่างไรก็ได้อย่างนั้น

สนทนากับพระครูธรรมธรเล็ก สุธมฺมปญฺโญ
เก็บตกบ้านอนุสาวรีย์ ต้นเดือนกุมภาพันธ์ ๒๕๕๔

ที่มา : http://www.watthakhanun.com/webboard...?t=2399&page=5

นาธรรมะ
ขอขอบคุณข้อมูลดีๆ จาก เว็บบอร์ดพลังจิตด้วยครับ
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ตอบ: คุณของยันต์เกราะเพชร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 เม.ย. 2554, 09:50:02 »
ขอขอบคุณท่านนายธรรมะ  สุดยอดครับยันต์เกราะเพชร ผู้ที่ได้รับการสักยันต์เกราะเพชรต้องงดดื่มเหล้าจึงจะเกิดพุทธคุณมหาศาล ครับผม 25; 25; (ขออนุญาตตอบครับ ขอบคุณครับ) ผิดถูกประการใด ขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยครับผม :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ tola

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตอบ: คุณของยันต์เกราะเพชร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 เม.ย. 2554, 10:19:03 »
ขอบคุณครับ  หลวงพี่หนึ่งพึ่งเมตตาให้มา จะได้ปฎิบัติตาม