ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็น ทั่วๆไปนะคับ อย่าคิดมาก  (อ่าน 1418 ครั้ง)

ออฟไลน์ ผู้น้อยขออาศัย

• ทุติยะ
  • **
  • เสืออยู่ที่ไหนก็คือเสือ
    • MSN Messenger - konickky@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ไม่มี
    • Yahoo Instant Messenger - ไม่มี
คือว่าผมขอความเห็นท่านๆว่าการสักหลายๆสำนัก,ตำหนัก กับการสักสำนัก,ตำหนักเดียว อันไหนดีกว่ากันคำถามเล่นๆๆขอความคิดเห็นนะคับ ส่วนตัวผมคิดว่าหลายๆตำหนักปหละครับเพราะว่าแต่ละที่ไม่เหมือนกันบางที่อาจเก่งในเมตตาแคล้วคลาด กำลัง อื่นๆ  :093: เพราะฉะนั้นก็ดีไม่เหมือนกันใช่ป่ะคับ หรือท่านไหนคิดยังไรเชิญคร๊าฟ :002:
ผู้น้อยขอแค่อาศัยไม่เรื่องมาก� ทุกคนในนี้ถือว่าเปนผู้ที่มีความดีในตัว

ข้าพเจ้าจึงได้โปรดขอความรู้ของท่าน และแบ่งปันในความรู้ของกระผม

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
ตอบ: ขอความเห็น ทั่วๆไปนะคับ อย่าคิดมาก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 ต.ค. 2549, 04:15:50 »
ผมขอตอบให้คุณ สบายใจแบบนี้แล้วกันคราบ.....ผมก็พอจะมีรอยสักที่ วัดบางพระ บ้าง....
อาจารย์  วัดบางพระ มีหลาย ท่านคราบ เก่งและสามารถ สักยันต์ ได้เหมือนกันทุกๆท่านเลยคราบ.....ส่วยใคร จะเข้าหาอาจารย์   ท่านไหนของ วัดบางพระ ก็แล้วแต่จะสดวกคราบจะสักน้ำมันหรือ มึก อาจารย์  ที่ วัดบางพระ ทำได้เหมือนกันหมดคราบ....(แต่เดียวนี้   อาจารย์   ติ่ง ท่านสายตาไม่ดี ท่านเลย สัก น้ำมันอย่างเดียวคราบ)....
.....อาจารย์ ท่านอื่น  ยังแข็ง แรงดี ก็สักยันต์  ให้ทั้งหมึก   และน้ำมันคราบ.....
.....เห็นพี่บอกจะมาครั้งแรกเลย  ก็รอง ไปถามดูคราบ  อาจารย์  ติ่ง อาจารย์ ต้อย อาจารย์ ญา อาจารย์ นัน อาจารย์ แป๊ว....
*** และหลวง พ่อ สำอาง***

เห็นมาครั้งแรก แนะนำให้ไปกราบของ ที่อาจารย์  ญา   คราบ ท่านทั้งเก่งและใจดีมากๆเลยคราบ....ผมเป็นลูกศิตย์ท่าน...
ลูกศิตย์  วัดบางพระ บางคน วนสักยันต์  กันทุกอาจารยืเลยคราบ.....ไม่เป็นไรคราบ แล้วแต่ความสดวก...
...ผมก้พอจะแนะนำได้ประมารนี้ละคราบ  ....โชคดีคราบ
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

• ทุติยะ
  • **
    • MSN Messenger - konickky@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ไม่มี
    • Yahoo Instant Messenger - ไม่มี
ตอบ: ขอความเห็น ทั่วๆไปนะคับ อย่าคิดมาก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 พ.ย. 2549, 10:16:55 »
ขอบคุณข้อแนะนำคร๊าฟ ปูน เอ้ย ว่างๆ คุย M กานมั่ง หน้อ อิอิ ไม่ค่อยว่าง ออน เมล เลย เฮ้ออออออ ;D

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 พ.ย. 2549, 08:06:43 »
ไปครั้งแรกสักกะ ฆราวาสกุฏิ  อ.สมชายแต่ตอนนี้ลองไปสักกะ หลวงเพ่แป๊วรู้สุกประทับใจสุดๆแร้วครับ  ท่านใจดีมากครับ  ผมชอบในตัวท่าน

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 พ.ย. 2549, 09:20:17 »
ครับผม ;D